Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

• Thread starter dantamkt2008
  • Ngày gửi
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Ðề: Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

mình đang gặp trường hợp như vầy: bên mình mới thành lập cty và tiến hành đặt 5 cuốn hóa đơn vào tháng 12/2011 vì đang cần hóa đơn gấp nhưng khi đặt in trong năm 2011 thì ký hiệu hóa đơn là AA/11P các bạn cho mình hỏi bây giờ mình phải làm sao để có thể dùng hóa đơn từ giờ đến cuối năm mà qua năm vẫn có thể dùng số hóa đơn ký hiệu AA/11P còn lại được không?
Theo quyết định 2905/QĐ-BTC VỀ VIỆC ĐÍNH CHÍNH THÔNG TƯ SỐ 153/2010/TT-BTC NGÀY 28/9/2010 CỦA BỘ TÀI CHÍNH HƯỚNG DẪN THI HÀNH NGHỊ ĐỊNH SỐ 51/2010/NĐ-CP NGÀY 14 THÁNG 5 NĂM 2010 CỦA CHÍNH PHỦ QUY ĐỊNH VỀ HOÁ ĐƠN BÁN HÀNG HOÁ, CUNG ỨNG DỊCH VỤ có đoạn nội dung như sau:

2. Tại điểm 1.3 Phụ lục 1, đã in là:
“3 ký tự cuối cùng thể hiện năm thông báo phát hành hoá đơn và hình thức hoá đơn.
Năm thông báo phát hành hoá đơn được thể hiện bằng hai số cuối của năm thông báo phát hành”
Nay sửa thành:
“3 ký tự cuối cùng thể hiện năm tạo hoá đơn và hình thức hoá đơn.
Năm tạo hoá đơn được thể hiện bằng hai số cuối của năm”.

Chúc các bạn làm việc thuận lợi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Asuka0707

Sơ cấp
24/8/11
5
0
0
Hanoi
Re: Ðề: Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

Các anh chị cho e hỏi, có phải đóng dấu treo vào hóa đơn mẫu nộp cho CCT khi làm thủ tục thông báo phát hành hóa đơn không ạ?
E xin cám ơn ạ.

N

native

Sơ cấp
20/9/10
16
0
1
Vô gia cư
Ðề: Re: Ðề: Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

Các anh chị cho e hỏi, có phải đóng dấu treo vào hóa đơn mẫu nộp cho CCT khi làm thủ tục thông báo phát hành hóa đơn không ạ?
E xin cám ơn ạ.
Trong thông tư 153/2010-BTC thì ko có qui định bắt phải đóng dấu treo trên hóa đơn mẫu bạn nhé.

M

machoska

Guest
5/5/08
29
0
0
HN
Re: Ðề: Re: Ðề: Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

Công ty mình tự in hóa đơn, đã thông báo cho Cục thuế Hà Nội từ tháng 4/2011. Giờ công ty thay đổi tên, mình phải nộp thông báo thay đổi mẫu hóa đơn cho Cục thuế. Theo TT153 phải thông báo phát hành hóa đơn nêu số hóa đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng.
Trong mẫu thông báo không có số hóa đơn đã sử dụng và tiếp tục sử dụng, mình kê vào ô nào nhỉ?

H

hatinhcity

Guest
8/11/11
7
0
0
34
Hà Tĩnh
Re: Ðề: Re: Ðề: Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

mọi người ơi cho em hỏi tý nè thủ tục hủy hóa đơn và thông bào phát hành hóa đơn bắt buộc phải làm trong HHKK hả các bạn . ai biết chỉ giúp mình với !

mình mới vào nghề nên chưa rõ lắm ai biết chỉ giúp mình với nha

N

native

Sơ cấp
20/9/10
16
0
1
Vô gia cư
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mẫu Thông báo phát hành hoá đơn đặt in

Công ty mình tự in hóa đơn, đã thông báo cho Cục thuế Hà Nội từ tháng 4/2011. Giờ công ty thay đổi tên, mình phải nộp thông báo thay đổi mẫu hóa đơn cho Cục thuế. Theo TT153 phải thông báo phát hành hóa đơn nêu số hóa đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng.
Trong mẫu thông báo không có số hóa đơn đã sử dụng và tiếp tục sử dụng, mình kê vào ô nào nhỉ?
Công ty bạn có thể nộp Mẫu: 08-MST thông báo thay đổi thông tin DN trong vòng 10 ngày kể từ ngày thay đổi, sau đó tiếp tục sử dụng số seri hóa đơn còn lại mà ko cần thông báo hủy hóa đơn

T

thuy121280

Guest
28/3/08
21
0
0
HCm

Các bác cho em hỏi, cty em đã phát hành hóa đơn GTGT từ 1/4/2011 , nay phát hành thêm Hóa đơn xuất khẩu nữa thì cần thủ tục gì ạ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Các bác cho em hỏi, cty em đã phát hành hóa đơn GTGT từ 1/4/2011 , nay phát hành thêm Hóa đơn xuất khẩu nữa thì cần thủ tục gì ạ?

Theo Điều 3, TT153 thì hóa đơn xuất khẩu một loại ... hóa đơn :wall:

Do đó để phát hành hóa đơn xuất khẩu bạn thực hiện như phát hành các loại hóa đơn khác (Hóa đơn GTGT, hóa đơn bán hàng v.v).

Sử dụng HTKK v3.1.0 thực hiện mẫu TB01/AC - Thông báo phát hành hóa đơn kèm theo Hóa đơn xuất khẩu mẫu nộp cho cơ quan thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA