Hoá đơn của doanh nghiệp siêu nhỏ

• Thread starter pham nguyen phuong hien
  • Ngày gửi
A

anhhai89

Trung cấp
13/11/10
77
0
6
35
phu yen
Công ty mình mới thành lập, rất nhỏ, cốn điều lệ chỉ 1tỉ, nhưng là công ty may nên công nhân rất nhiều bây giờ nên mua hóa đơn hay dặt in và thủ tục mua hoặc đặt in ra sao, đồng chí nào có mẫu thì gửi wua địa chỉ mail : kimhoapk@gmail.com
cho mnhf với mình chưa làm kt bao giờ mới ra trường thôi.
Cảm ơn tất cả các anh, chị trên diễn đàn

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bela

Guest
11/11/10
3
0
0
tphcm
Ai có mẫu xác nhận doanh nghiệp có dưới 10 lao động để nộp cho cơ quan thuế thì gửi vào địa mail nay giùm mình nha:ketoan@vietskytourist.com
Thanks cả nhà nha!

M

Mau Don

Cao cấp
23/2/10
238
1
0
Hà Nội
Theo như mình nghiên cứu, doanh nghiệp siêu nhỏ là doanh nghiệp có số lao động dưới 10 người. Và như vậy, doanh nghiệp siêu nhỏ sẽ được mua hoá đơn của cục thuế sử dụng hết năm 2011. Mình có hỏi bên Đội hỗ trợ tuyên truyền của thuế về vấn đề này nhưng rút cục vẫn không thông được. Theo như họ nói, nếu cty mình thuộc dn siêu nhỏ thì được mua hoá đơn của thuế (điều này đương nhiên mình hiểu rồi) nhưng năm 2010, quyển hoá đơn cty mình mua 1 quyển là 50 số và tính ra số hoá đơn còn lại là khoảng 30 số. Mình nghe họ nói, số hoá đơn cũ vẫn dùng hết năm 2011. Mình chẳng hiểu, mình hỏi rằng, theo NĐ51 chỉ được dùng hết quí I/2011 thôi. Còn hết quý I/2011 thì vẫn phải mua quyển mới của thuế. Họ bảo về đọc lại NĐ51 đi.
Vậy đấy, có ai hiểu chỉ giúp mình với. Vì rút cục mình không biết là với dn siêu nhỏ thì hoá đơn năm 2010 được dùng hết quí I/2011 hay dùng đến khi nào hết của năm 2011 thì mới tiếp tục mua??? Và nếu mua thì làm thế nào

duongtho

duongtho

Sơ cấp
16/7/10
48
0
6
Hà Nội
Mua hoá đơn đối với DN siêu nhỏ

Em chào cả nhà.
Cả nhà ui cho em hỏi tý về vấn đề hoá đơn e ko được rõ lắm Bác nào bít chỉ giùm em với.
Hôm trước em có đi nộp tờ khai đăng ký thực hiện sử dụng hoá đơn năm 2011 tại chi cục thuế huyện Từ Liêm do công ty em là công ty siêu nhỏ số lao động dưới 10 người nên em đăng ký mua hoá đơn tại chi cục thuế số lượng là 05 quyển nhứng cán bộ nhận tờ đăng ký của bên em nói là công ty em sử dụng 05 quyển một năm là nhiều nên pải đặt in. Vì vậy em ko rõ là tại sao vì theo quy định về việc in hoá đơn thì có nói là DN siêu nhỏ được mua hoá đơn tại chi cục thuế hết năm 2011 mà.
Các bác nào biết có quy định nào về việc quy định số lượng hoá đơn được mua đối với DN siêu nhỏ thì cho em bít với ạh.
Còn một vấn đề nữa là nếu em được mua hoá đơn tại chi cục thuế thì bây giờ em đi mua luôn hay là luks nào em vieest hết quyển hoá đơn cũ em mới đi mua ạh vì em thấy có người bảo là Hoá đơn chỉ bán đến 31/12/2010 là ko bán nữa như vậy đúng ko ạh.
Em cảm ơn cả nhà nhìu nhìu
Thanks

H

hongquan85army

Sơ cấp
29/11/10
21
0
1
Nam Dinh
Em chào cả nhà.
Cả nhà ui cho em hỏi tý về vấn đề hoá đơn e ko được rõ lắm Bác nào bít chỉ giùm em với.
Hôm trước em có đi nộp tờ khai đăng ký thực hiện sử dụng hoá đơn năm 2011 tại chi cục thuế huyện Từ Liêm do công ty em là công ty siêu nhỏ số lao động dưới 10 người nên em đăng ký mua hoá đơn tại chi cục thuế số lượng là 05 quyển nhứng cán bộ nhận tờ đăng ký của bên em nói là công ty em sử dụng 05 quyển một năm là nhiều nên pải đặt in. Vì vậy em ko rõ là tại sao vì theo quy định về việc in hoá đơn thì có nói là DN siêu nhỏ được mua hoá đơn tại chi cục thuế hết năm 2011 mà.
Các bác nào biết có quy định nào về việc quy định số lượng hoá đơn được mua đối với DN siêu nhỏ thì cho em bít với ạh.
Còn một vấn đề nữa là nếu em được mua hoá đơn tại chi cục thuế thì bây giờ em đi mua luôn hay là luks nào em vieest hết quyển hoá đơn cũ em mới đi mua ạh vì em thấy có người bảo là Hoá đơn chỉ bán đến 31/12/2010 là ko bán nữa như vậy đúng ko ạh.
Em cảm ơn cả nhà nhìu nhìu
Thanks

Đối với doanh nghiệp siêu nhỏ thì Cục thuế bán hoá đơn đến hết 31/12/2011 còn từ năm 2012 thì phải đặt in. Trường hợp của bạn vẫn được mua hoá đơn của thuế nhưng bạn phải có tờ đề nghị và bảng quyết toán sử dụng hoá đơn gửi lên chi cục, còn số lượng thực ra thì không có quy định là mua mấy quyển nhưng theo mình bạn chỉ mua 3 quyển trở xuống thui chứ chi cục thuế nhiều lúc làm khó nhau lắm

duongtho

duongtho

Sơ cấp
16/7/10
48
0
6
Hà Nội
Em cảm ơn bác hongquan85army
Nhưng bác nói là chỉ mua 03 quyển trở xuống thì làm sao mà đủ được ạh vì bên em sử dụng 1 năm hết gần 5 quyển cơ mà chẳng h lẽ đến cuối năm hết lại pair đặt in ạh hay là hết lại đi mua tiếp

L

Lylylt

Sơ cấp
13/7/10
8
0
1
TP HCM
Theo thông tư 153: đối với doanh nghiệp siêu nhỏ (Lao động dưới 10 người, vốn dưới 10 tỷ) thì được mua hóa đơn cho đến hết năm 2011. Mỗi lần đi mua, bạn phải làm 1 báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn (Mẫu đính kèm theo thông tư 153). Mỗi lần bạn chỉ được mua 1 quyển. Khi nào sử dụng hết quyển đó và số lao động của cty bạn vẫn dưới 10 người thì bạn được tiếp tục mua. Nếu số lao động vượt trên 10 người thì bạn phải đặt in.
Đó là hướng dẫn của cán bộ thuế ở chỗ cty mình hướng dẫn như vậy ( Mình đang làm ở TP HCM)

R

ryodan07

Guest
11/10/10
1
0
0
36
tp.HCM
mấy bồ ơi cứu mình với. Công ty mình cũng là "siêu nhỏ" theo thông tư 153 thì được mua hóa đơn tại chi cục thuế nhưng cuốn hóa đơn cũ mình còn khá nhiều. Hic mình có thể tiếp tục sử dụng hay phải hủy và đến cục thuế mua hóa đơn mới vậy? Cảm ơn mấy bồ nhiều.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Trường hợp Dn, tổ chức có nhu cầu tiếp tục sử dụng tiếp hóa đơn còn tồn đến ngày 31/12 thì đăng ký tiép tục sử dụng với cơ quan thuế mẫu số 3.12 phụ lục 3, ban hành kèm theo thông tư số 153 để được sử dụng đến hết ngày 31/3/11. thời hạn gửi chậm nhất là ngày 21/1/11
Với DN siêu nhỏ có số lao động dưới 10 thì bạn gửi bản đăng ký sử dụng hóa đơn do cục thuế đặt in đăng ký số lao động, hóa đơn dự kiến sử dụng trong năm 2011 để cơ quan thuế dự kiến kế hoạch đặt in hóa đơn phục vụ cấp bán cho DN

M

Mau Don

Cao cấp
23/2/10
238
1
0
Hà Nội
Công ty mình thuộc DN siêu nhỏ. Năm 2010 mua HĐ của CCT 1 quyển (50 số) nay vẫn còn khoảng 30 số. Vậy sang 2011 DN mình sẽ sử dụng HĐ ntn?
- Dùng số HĐ của quyển cũ hết quí I, sau đó huỷ và mua HĐ mới của CCT để dùng hết năm 2011.
- Hay mua luôn HĐ mới của CCT và huỷ toàn bộ số HĐ cũ đi.
Nếu vậy, thủ tục sẽ gồm những gì? Ai biết thủ tục chỉ mình với. Mình ở CCT Ba Đình - HN

T

thuhuong8887

Trung cấp
12/8/10
128
0
0
35
Hà Nội
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Công ty mình thuộc DN siêu nhỏ. Năm 2010 mua HĐ của CCT 1 quyển (50 số) nay vẫn còn khoảng 30 số. Vậy sang 2011 DN mình sẽ sử dụng HĐ ntn?
- Dùng số HĐ của quyển cũ hết quí I, sau đó huỷ và mua HĐ mới của CCT để dùng hết năm 2011.
- Hay mua luôn HĐ mới của CCT và huỷ toàn bộ số HĐ cũ đi.
Nếu vậy, thủ tục sẽ gồm những gì? Ai biết thủ tục chỉ mình với. Mình ở CCT Ba Đình - HN
Bạn cứ dùng quyển hoá đơn cũ (sau khi làm gia hạn theo PL 3.12) trong Q.1/11, cho rộng rộng thời gian hơn, sau đó thì huỷ.

Hồ sơ huỷ hoá đơn gồm: ... link bên dưới.
http://www.webketoan.vn/forum/f84/thu-tuc-huy-hoa-don-chua-su-dung_tt153-2010-a-111740.html

T

tienthan

Guest
3/1/11
23
0
0
ha noi
Dùngheets quí 1 đi, sang quí 2 sẽ dùng cái hoá đơn mới

Y

yakitto

Guest
25/12/07
7
0
0
ha noi
Dùngheets quí 1 đi, sang quí 2 sẽ dùng cái hoá đơn mới

Công ty mình cũng giống công ty của Mau Don nhưng mình chỉ còn 13 số thôi và dự kiến tháng 1 này mình sẽ xuất hết 13 số này. vì vậy mình đang phân vân ko biết là nên đăng ký ra hạn sử dụng hóa đơn cũ hay là dùng luôn hóa đơn mới ( mình đã mua đưọc hóa đơn mới ). Có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn nhiều nhiều :010:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Công ty mình cũng giống công ty của Mau Don nhưng mình chỉ còn 13 số thôi và dự kiến tháng 1 này mình sẽ xuất hết 13 số này. vì vậy mình đang phân vân ko biết là nên đăng ký ra hạn sử dụng hóa đơn cũ hay là dùng luôn hóa đơn mới ( mình đã mua đưọc hóa đơn mới ). Có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn nhiều nhiều :010:
Bạn cứ nộp hồ sơ để sử dụng hđ củ đó cho hết đi,khi nào hết làm đơn mua cái mới.

T

Tieunhi

Guest
12/3/08
24
1
1
38
Tp HCM
Mình vừa đi mua ở Quận Bình Tân Tp.HCM về đây. Doanh nghiệp siêu nhỏ (có số nhân viên từ 10 người trở xuống) thì được phép mua đến hết năm 2011 tại chi cục thuế. Thủ tục gồm: mẫu 3.3 theo phụ lục 3 của TT 153 (thay thế cho mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn mình hay dùng) + CmND của người đi mua.
ĐV DN kg thuộc đối tượng trên thì làm thêm mẫu 3.12 nếu hóa đơn cũ vẫn còn chưa sử dụng hết.
Kg biết các chi cục khác thế nào. ANh chị nào đã đi mua thì post lên cho mọi người tham khảo với.

muadonghettuyet

muadonghettuyet

Guest
17/2/09
52
0
6
Ha Long
Công ty mình ở Quảng Ninh, lên cơ quan thuế mua hóa đơn phải bao gồm các giấy tờ sau:
- Bản đăng ký sử dụng hóa đơn
- Đơn đề nghị mua hóa đơn
- Giấy CMND người đi mua hóa đơn
- Sổ mua hóa đơn
- Chứng từ chứng minh đã nộp tiền thuế môn bài (Giấy nộp tiền thuế môn bài năm 2011)

L

le thu hue

Guest
công ty mình cũng là công ty siêu nhỏ. công ty minh cũng còn một số hoá đơn của năm 2010 chưa dùng hết. bây giờ công ty mình đăng ký mua hoá đơn của chi cục thuế và gia hạn dùng hoá đơn đên hết QI /2011 ai có mẫu công văn đó cho mình xin với. cảm ơn các bạn nha,
mail của mình nha: hueht86@gmail.com.vn

T

tranmaiphuong211

Guest
27/10/10
2
0
0
35
TPHCM
Chào anh chi...

cho em hỏi:
công ty em là công ty siêu nhỏ, đến hết ngày 31/12/2010 bên sử dụng còn 20 tờ hóa đơn. Bây giờ bên em phải làm gì nếu muốn mua hóa đơn cho năm 2011? Cuối năm 2010 minh có cần làm cái gì báo cho thuế ko? vd: công văn tiêp tuc sử dung hđ
em cam ơn anh chi, mong anh chi giúp em.

Y

YesIcan

Sơ cấp
6/10/10
5
0
0
Q. BINH TAN
Có ai ở quận 10 ko? xin được chỉ giáo

(TP. HCM)sao mình đi đăng ký sử dụng tiếp hóa đơn cũ được rồi, xong hỏi mua hóa đơn mới thì họ bảo cần 3 thứ:
1.mẫu 3.3
2.giấy ủy quyền (thắc mắc cái này)
3.giấy báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Thăc mắc của mình là : ko biết có đúng là cần giấy ủy quyền ko, lúc trước đi mua bình thường, chỉ cần CMND thôi mà (lúc mua quên nói mình mua mấy lần gòi: vì nghĩ rằng chắc là năm 2011 fải làm lại cái mới)

p/s: mình ko fải kế toán nhưng fải làm việc này:041:
cảm ơn các pác chỉ dẫn!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA