Mỗi tuần một chuyên đề

Cách kê khai Khấu Hao TSCĐ trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế

• Thread starter saomai88
  • Ngày gửi
S

saomai88

Sơ cấp
9/6/09
20
0
1
nơi ấy bình yên
Cứu em với!!!
Doanh nghiệp em là doanh nghiệp kinh doanh trong lĩnh vực vận tải xe buýt và cho thuê bến bãi vì thế nên vừa khấu trừ thuế vừa không được khấu trừ thuế VAT đầu vào. Bình thường kê khai thì ko sao nhưng vừa rồi doanh nghiệp em mua ô tô 60c trị giá 760.000.000đ thuế là 76.000.000 em được biết đối với doanh nghiệp mình thì vẫn được khấu trừ toàn bộ số thuế 76.000.000 đ đó nhưng kê khai vào phần mềm HTKKT thì ko biết kê khai như thế nào. vì nếu kê khai vào phần HH DV mua vào dùng cho hoạt động vừa chịu thuế vừa không chịu thuế thì chỉ được khấu trừ theo tỉ lệ doanh thu thôi như thế thì doanh nghiệp em được khấu trừ có xí ấy mà như thế thiệt quá! anh chị ơi giúp em xử lý trường hợp này với, em mới vào nghề ko biết nên làm như thế nào mà ở chỗ em họ bắt tờ khai có mã vạch mới khổ em chứ.Anh chị tiền bối giúp em cái. Cảm ơn anh chị nhiều nhiều

em nhầm
cách kê khai thuế GTGT của TSCĐ chứ ko phải khấu hao. điên mất thôi. Hix, em tẩu hoả nhập ma mất thôi, anh chị nào giúp em với. Hix

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Bạn kê vào mục 1 của biểu PL01-2/GTGT hoặc cục 3 đều được. Miễn là đừng kê vào mục 2

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Trường hợp thuế giá trị gia tăng đầu vào của tài sản cố định sử dụng đồng thời cho sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ chịu thuế giá trị gia tăng và không chịu thuế giá trị gia tăng thì được khấu trừ toàn bộ;

Vì vậy số thuế cho TSCĐ của bạn được khấu trừ toàn bộ là đúng.!

Còn cách kê khai thì bạn làm theo HD của bạn NguyenKhoai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA