Mỗi tuần một chuyên đề

Nên kê khai GTGT theo quý hay tháng, và hướng dẫn KK theo quý

• Thread starter thanhthuy6881
  • Ngày gửi
A

afoolman2000

Trung cấp
15/12/09
183
2
18
42
Ha Nội
Ðề: Nên kê khai GTGT theo quý hay tháng, và hướng dẫn KK theo quý

Kê khai quý sau ok, thời hạn 6 tháng lận cơ mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi

Cả nhà giúp mình với - cty mình đã kê khai và nộp các báo cáo xong cho tháng 9/2013 cùng BC sử dụng hoá đơn - TNND tạm tính quý 3. Bắt đầu từ tháng 10/2013 Cty mình mới thực hiện kê khai theo Quý ( bắt đầu từ Quý 4/2013 )thì có được không - mình có cần phải làm thông báo hay các thủ tục gì không hay mình chỉ tải HTKK mới và làm thôi ạ.
Nếu kê khai theo quý bắt đầu từ Q4/2013 thì hạn nộp các báo cáo sẽ rơi vào ngày 30/01/2013 đúng không ?
Cảm ơn cả nhà

P

perfectde268

Sơ cấp
14/1/11
6
0
0
38
HN
congchunghanoi.vn

Nếu doanh thu của bạn dưới 20 tỷ thì theo quy định sẽ kê khai theo tháng, nhưng nếu bạn muốn kê khai theo tháng thì phải gửi yêu cầu tới cơ quan quản lý thuế để đăng ký. Theo mình nếu hàng tháng nhiều hóa đơn thì bạn nên khai theo tháng là tốt nhất, còn không thì kê khai theo quý.

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội

Cả nhà ơi, cho mình hỏi, hóa đơn tháng 4/2013 của mình quên kê khai, nếu kê khai theo quý thì tháng 10/2013 kê khai vẫn được. Tuy nhiên từ tháng 07/2013 doanh nghiêp mình thuộc diện kê khai theo quý, mà tháng 01/2014 mới kê khai quý 4. Vậy hóa đơn tháng 4/2013 có được kê khai trong quý 4/2013 không?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cả nhà ơi, cho mình hỏi, hóa đơn tháng 4/2013 của mình quên kê khai, nếu kê khai theo quý thì tháng 10/2013 kê khai vẫn được. Tuy nhiên từ tháng 07/2013 doanh nghiêp mình thuộc diện kê khai theo quý, mà tháng 01/2014 mới kê khai quý 4. Vậy hóa đơn tháng 4/2013 có được kê khai trong quý 4/2013 không?
Vấn đề này chính là một trong những bất cập của chính sách thuế mới, hiện tại vẫn chưa có văn bản hướng dẫn, tuy nhiên để tránh thiệt thòi cho DN thì bạn cứ kê khai vào quý 04/2013, sau này có văn bản hướng dẫn ( Cho phép khai ---> ok, Không cho phép ---> khai điều chỉnh bổ sung loại ra).

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội

Thank Mr Thức nhé, e cũng đang tính thế.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Thank Mr Thức nhé, e cũng đang tính thế.
Thanks em chỉ cần nhấn nút thanks or likes là được rồi :wall:

C

cuken

Sơ cấp
9/11/13
29
1
0
tphcm

Hi all,
DN tôi thuôc dạng kê khai theo quý
Vậy đến quý 3 này , khi kê khai HĐ đầu vào hoặc ra thì ta gộp chung vào 1 tờ hay tách ra từng tháng 7,8,9
Thank
lên thuế hỏi sẽ rõ nhé

T

timbuontimcodon

Sơ cấp
9/12/13
39
0
0
32
phú yên

Cty mình mới thành lập ngày 15/11/2013, mình đã nộp thuế môn bài rồi , nhưng trong tháng 11/2013 chưa phát sinh hóa đơn nào vậy mình có cần nộp tờ khai thuế tháng 11 không? công ty mình nộp thuế theo tháng...Mong mọi người giúp em với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cty mình mới thành lập ngày 15/11/2013, mình đã nộp thuế môn bài rồi , nhưng trong tháng 11/2013 chưa phát sinh hóa đơn nào vậy mình có cần nộp tờ khai thuế tháng 11 không? công ty mình nộp thuế theo tháng...Mong mọi người giúp em với.
Không phát sinh cũng phải nộp tờ khai trắng bạn hiền.

T

timbuontimcodon

Sơ cấp
9/12/13
39
0
0
32
phú yên

Cho mình hỏi nộp tờ khai thuế gtgt khi nào thì quá hạn nộp vậy? giờ mình làm rồii nộp có còn kịp ko? giúp mình với

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cho mình hỏi nộp tờ khai thuế gtgt khi nào thì quá hạn nộp vậy? giờ mình làm rồii nộp có còn kịp ko? giúp mình với
Hạn chót nộp tơ khai thuế GTGT tháng 11/2013 là ngày 20/12/2013

T

timbuontimcodon

Sơ cấp
9/12/13
39
0
0
32
phú yên

Dạ!!! cảm ơn anh mrvanthuc rất nhiều!!!em mới học ra trường nên kinh nghiệm chưa có, em mới gia nhập diễn đàn, sau này chắc nhờ anh chị giúp đỡ nhiều...em cảm ơn ah!!!!hihihi

T

thiphuong83

Sơ cấp
28/7/10
17
0
0
ha noi

Trời ơi bạn mới ra truog cug nhận làm thuế má luôn hả, úi trời,

Mà sao cty đó nhận ng dễ vậy, bạn thật là may....

T

timbuontimcodon

Sơ cấp
9/12/13
39
0
0
32
phú yên

Do lúc trc ba mình làm công nhân ở đây, nên mình hc ra trường ba xin mình vào làm ketoan kho.Hiện tại minhd đang làm ketoan kho kiêm thủ quĩ cho cty tu nhân thôi, nay cty mình làm chi nhánh cho cty ở vũng tàu nữa...chú giám đốc cũng thoáng nên chú tạo đk cho mình hc hỏi làm báo cáo tc cho cty chi nhánh.cv ketoan kho cũng nhàn nên mình làm luôn nhưng mình mới ra trường chưa có kinh nghiệm nên ko biết sắp sếp sổ sách , chứng từ như thế nào cho hợp lí hết....mình lo lắm....đang rất rối...có anh chị nào tư vấn giúp em với.