Nộp tờ khai đăng ký mã số thuế cá nhân

• Thread starter icerose911
  • Ngày gửi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Nộp tờ khai đăng ký mã số thuế cá nhân

Cho em hỏi, em đã nộp tờ khai xin cấp MST TNCN qua mạng gần 1 tháng rồi nhưng vẫn chưa thấy gửi danh sách đã cấp mã số thuế về cho DN.
Vậy mình có thể tra cứu ở đâu để biết đã cấp hay chưa.
Nhờ các Bác hướng dẫn giúp.
Bạn đã gửi file đăng ký MST cá nhân qua trang tncnonline, và nó báo thành công chưa?, nếu đúng như thế thì khoảng 2 tuần bạn vào lại trang tncnonline, vào phần tra cứu MST, tiếp theo bạn lại vào tiếp tra cứu MST, bạn chọn Đăng ký thuế, Tổ chức chi trả, điền hết thông tin vào, bạn chọn đăng nhập, bạn chọn tra cứu file, thì nó sẽ hiện ra tất cả các file trả về cho bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Bạn đã gửi file đăng ký MST cá nhân qua trang tncnonline rồi phải ko, nếu nó báo thành công thì khoảng 2 tuần sẽ có file tải về.

Gửi từ 18/10 cơ. vào kiêm tra lúc nào cũng trong tình trạng "chưa phê duyệt". hic hic

xuan020186

xuan020186

Độc cô
9/5/11
142
1
18
Đà Nẵng

Gửi từ 18/10 cơ. vào kiêm tra lúc nào cũng trong tình trạng "chưa phê duyệt". hic hic

Mình cũng đã gặp tình trạng như bạn, vào lại chỗ trang tncnonline, tiến hành đăng nhập, và gửi lại file, kích vô chỗ "gửi lại file dữ liệu".

V

Vân Nguyễn

Guest

Bạn gửi lại lần nữa thử xem, bữa mình gửi ngày 18/10 thì ngày 23/10 là được cấp MST rồi

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Bạn gửi lại lần nữa thử xem, bữa mình gửi ngày 18/10 thì ngày 23/10 là được cấp MST rồi

Đã gửi lại. Nào ta cùng hát vang bài ca hy vọng :)

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Đã gửi lại. Nào ta cùng hát vang bài ca hy vọng :)
Sau khi gửi bạn phải in ra 02 bản kèm theo bản sao CMT phô tô (tùy thuộc từng CQT yêu cầu) ra CQT quản lý bạn gặp cán bộ đăng ký MST cá nhân thì file bạn gửi mới được phê duyệt nhé.

V

Vân Nguyễn

Guest

Sau khi gửi bạn phải in ra 02 bản kèm theo bản sao CMT phô tô (tùy thuộc từng CQT yêu cầu) ra CQT quản lý bạn gặp cán bộ đăng ký MST cá nhân thì file bạn gửi mới được phê duyệt nhé.

Uả mình tưởng gửi qua mạng, cơ quan thuế phê duyệt và cấp cho mỗi người một mã số thuế là xong rồi, không cần in rồi nộp trực tiếp mà

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Theo em nghĩ trình tự ko phải như thế, em đã gửi file 4 lần đều thành công, chỉ cần gửi file lên là họ trả kết quả về lúc đầu chỉ cần đợi 2 ngày bây giờ phải đợi đến 2 tuần, khi ra CCT hỏi phải cần nộp gì nữa ko, ho trả lời khi có kết quả là coi như đã có MST ko cần nộp thêm gì nữa (có CCT vẫn còn bắt nộp thêm bản giấy nhưng nó ko ảnh hưởng gì đến việc được phê duyệt hay ko).
Mình nói thêm cho các bạn ở trên khi đã gửi file thành công thì kiên nhẫn đợi đi, đừng gửi file trở lại vì như thế càng kéo dài thời gian chờ đợi của các bạn thêm.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Uả mình tưởng gửi qua mạng, cơ quan thuế phê duyệt và cấp cho mỗi người một mã số thuế là xong rồi, không cần in rồi nộp trực tiếp mà

Theo em nghĩ trình tự ko phải như thế, em đã gửi file 4 lần đều thành công, chỉ cần gửi file lên là họ trả kết quả về lúc đầu chỉ cần đợi 2 ngày bây giờ phải đợi đến 2 tuần, khi ra CCT hỏi phải cần nộp gì nữa ko, ho trả lời khi có kết quả là coi như đã có MST ko cần nộp thêm gì nữa (có CCT vẫn còn bắt nộp thêm bản giấy nhưng nó ko ảnh hưởng gì đến việc được phê duyệt hay ko).
Mình nói thêm cho các bạn ở trên khi đã gửi file thành công thì kiên nhẫn đợi đi, đừng gửi file trở lại vì như thế càng kéo dài thời gian chờ đợi của các bạn thêm.

Các bạn có thể xem thêm tại đây hoặc tải file công văn hướng dẫn của 1 CCT tại đây
Cũng có thể 1 số CQT không yêu cầu gửi bản cứng. :D
Thân!

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Đúng rồi, bên mình cũng phải nộp cả bản cứng nữa thì mới phê duyệt cấp mst đấy. Có thể là từng CCT yêu cầu nên tốt nhất là các bạn hỏi trực tiếp trên CCT xem sao nhé

N

nhungnt157

Sơ cấp
13/10/12
9
0
0
37
ha noi

em mấy lần đi nộp cũng đều phải đem file đưa cán bộ rồi mới được cấp mã số thuế cá nhân, nhiều khi đi lại mấy lần, em rất ngại đi ra mấy cơ quan nhà nước

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Hôn qua lên gặp trực tiếp người phụ trách thuế thu nhập cá nhân trên chi cục thuế, nhận được câu trả lời là nếu nộp trực tiếp tại CQQL thuế thì phải đầy đủ hồ sơ: tờ khai đăng ký của mỗi người lao động kèm chứng minh nhân dân photo của mỗi người, bản cứng + bản mềm bảng danh sách tổng hợp của tổ chức chi trả, như thế thì khi cấp MST có sai sót gì do cơ quan thuế chịu trách nhiệm. Còn nếu nộp qua trang tncnonline thì MST do TỔNG CỤC THUẾ CẤP, sai sót gì do lỗi của người khai, chỉ cần một bản mềm gửi qua mạng thế là xong

B

buingoctinh

Guest

Các pro cho tôi hỏi chút nhé, chả là trong năm 2010 phòng kinh doanh chúng tôi được thưởng mỗi người từ 30 -60 triệu, ngày ấy các anh em trong phòng không muốn phải bỏ số tiền lớn ra đóng thuế nên từng cá nhân đã kê số người phụ thuộc từ 10 -35 người phụ thuộc ( có xác nhận của ubnd địa phương), mấy hôm nay công ty có thông báo, sắp có cơ quan thuế đến làm việc với nhân viên về số người phụ thuôc, anh em cũng hơi lúng túng, chưa biết đối phó với tình huống này như nào, mong các bác tư vấn giúp ạ?

H

hazyhanh

Sơ cấp
28/9/13
13
0
0
32
to hcm

Mấy anh chi cho em hỏi nếu không phát sinh thuế TNCN thì theo quý không bắt buộc nộp hay sao ạ

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mấy anh chi cho em hỏi nếu không phát sinh thuế TNCN thì theo quý không bắt buộc nộp hay sao ạ

Điều 14, khoản 4, điểm b.2) Thông tư 28/2011/TT-BTC
"Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế."
Bạn tải thông tư này về xem thêm nhé.

H

hazyhanh

Sơ cấp
28/9/13
13
0
0
32
to hcm

Cảm ơn bạn nhé Binhminhsom^^!

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Huhu. Gửi lại file thành công từ 06.11 cơ mà sao đến hôm nay vào kiểm tra vẫn trong tình trạng "chưa phê duyệt" thế này. Làm thế nào để biết được hồ sơ của mình có bị sai lỗi gì hay không, có thiếu sót gì không mà đến bây giờ vẫn chưa thấy có. Oaoa :018:

C

curua 85

Sơ cấp

Cái này tùy theo từng CCT điạ phươg bạn àh, như mình khi lên hỏi CCT Quận 5-TP.HCM thì họ nói ko cần, muốn bít chính xác bạn lên CCT địa phương của bạn hỏi thử xem họ có bắt nộp hay ko?.

Chi ơi cho em hỏi chút với sao khi em kiết suất ra khổ A3 để in mà nó không in được chị ah? ma khổ A3 cũng không hết được dữ liệu nữa

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chi ơi cho em hỏi chút với sao khi em kiết suất ra khổ A3 để in mà nó không in được chị ah? ma khổ A3 cũng không hết được dữ liệu nữa
Máy in văn phòng bình thường ko in được khổ giấy A3 đâu, mà thường chỉ in được khổ giấy A4, nếu ko có máy phải mang ra dv nhờ in hộ.

Huhu. Gửi lại file thành công từ 06.11 cơ mà sao đến hôm nay vào kiểm tra vẫn trong tình trạng "chưa phê duyệt" thế này. Làm thế nào để biết được hồ sơ của mình có bị sai lỗi gì hay không, có thiếu sót gì không mà đến bây giờ vẫn chưa thấy có. Oaoa :018:
Bạn cứ kiên nhẩn chờ đợi đi, đừng gửi lại file lần nữa nha, nếu file của bạn có lỗi thì khi gửi file pm đã báo lỗi, còn nếu việc cấp MST ko đc thì khi trả kết quả ng ta cũng sẽ báo thôi.

Sửa lần cuối:
thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Bạn kết xuất ra khổ A4 rồi in. Giờ Chi cục thuế họ nhận bản A4. Mình vừa mới nộp cách đây 2 tuần ở Chi Cục thuế Thanh Xuân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA