Nộp tờ khai đăng ký mã số thuế cá nhân

• Thread starter icerose911
  • Ngày gửi
T

thuhoan8

Trung cấp
24/7/13
50
0
0
Việt Nam
Ðề: Nộp tờ khai đăng ký mã số thuế cá nhân

Híc cứ chờ thôi bạn, mình gửi file cũng cả hơn tháng nay mà vẫn trong tình trạng chưa phê duyệt nè.

Huhu. Gửi lại file thành công từ 06.11 cơ mà sao đến hôm nay vào kiểm tra vẫn trong tình trạng "chưa phê duyệt" thế này. Làm thế nào để biết được hồ sơ của mình có bị sai lỗi gì hay không, có thiếu sót gì không mà đến bây giờ vẫn chưa thấy có. Oaoa :018:

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: Ðề: Nộp tờ khai đăng ký mã số thuế cá nhân

Các pro cho tôi hỏi chút nhé, chả là trong năm 2010 phòng kinh doanh chúng tôi được thưởng mỗi người từ 30 -60 triệu, ngày ấy các anh em trong phòng không muốn phải bỏ số tiền lớn ra đóng thuế nên từng cá nhân đã kê số người phụ thuộc từ 10 -35 người phụ thuộc ( có xác nhận của ubnd địa phương), mấy hôm nay công ty có thông báo, sắp có cơ quan thuế đến làm việc với nhân viên về số người phụ thuôc, anh em cũng hơi lúng túng, chưa biết đối phó với tình huống này như nào, mong các bác tư vấn giúp ạ?

Haha. Cái này bị tội trốn thuế là chắc luôn nếu NPT kê khai không đúng quy định đối tượng và không đăng ký người phụ thuộc. Đối phó gì giờ, Làm rồi thì chờ kết quả của việc mình làm thôi

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Híc cứ chờ thôi bạn, mình gửi file cũng cả hơn tháng nay mà vẫn trong tình trạng chưa phê duyệt nè.

Hic. Như thế thì làm sao biết được kết quả công việc để yên tâm làm nhiệm vụ khác chứ. Không có cách nào khác hơn ngoài chờ đợi sao :(

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Kiểu này chắc mình chuyển hướng làm hồ sơ mang thẳng lên chi cục thuế thui. Chờ đợi chẳng có hy vọng thế này. Hồ sơ bao gồm tờ khai đăng ký thuế của người lao động kèm chứng minh nhân dân của từng người (photo) và bản tông hợp danh sách đăng ký do công ty lập đúng không các bác

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Kiểu này chắc mình chuyển hướng làm hồ sơ mang thẳng lên chi cục thuế thui. Chờ đợi chẳng có hy vọng thế này. Hồ sơ bao gồm tờ khai đăng ký thuế của người lao động kèm chứng minh nhân dân của từng người (photo) và bản tông hợp danh sách đăng ký do công ty lập đúng không các bác
Tải TNCN2.5 về làm in ra đi nộp trực tiếp, kết xuất bảng kê danh sách kê khai thuế TNCN in đem nộp

icerose911

icerose911

Sơ cấp
11/10/13
19
0
1
35
Ninh Bình

Tải TNCN2.5 về làm in ra đi nộp trực tiếp, kết xuất bảng kê danh sách kê khai thuế TNCN in đem nộp
Cái đó mình làm rồi. Cơ quan thuế không nhận bảng tổng hợp thế mà yêu cầu cả tờ khai cá nhân từng người kèm CMND photo cơ. Không biết sao họ lại hành nhiều thứ quá thế chứ

B

bachhop2804

Sơ cấp
21/4/11
44
1
8
33
quynh luu, nghe an

M đăng ký MST cá nhân rồi và cũng đã đc cấp MST cá nhân cho nhân viên rồi, m cũng đã lên chị cục thuế quản lý nộp bản giấy nhưng họ nói nộp qua mạng là đc, mà sao em lên mạng tìm theo số chứng minh ( kiểm tra lại) thì hệ thống báo lại là số chứng minh thư/hộ chiếu ko tồn tại trên hệ thống là sao mọi ng nhỉ?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cái đó mình làm rồi. Cơ quan thuế không nhận bảng tổng hợp thế mà yêu cầu cả tờ khai cá nhân từng người kèm CMND photo cơ. Không biết sao họ lại hành nhiều thứ quá thế chứ

CQ thuế yêu cầu như thế đung đó bạn, Hồ sơ cá nhân phải có từng người Mẫu 05-DK-TCT kèm theo CMND foto

T

thuangiang91

Sơ cấp
16/1/14
18
0
1
thai binh

Cho em xin mẫu để nộp ra cơ quan thuế xin mã số thuế TNCN của công nhân công ty với ạ???

tải về lỗi, tốt nhất các bác cho em cái mẫu để em in ra cùng với CMT của từng người nôph cho CQT

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cho em xin mẫu để nộp ra cơ quan thuế xin mã số thuế TNCN của công nhân công ty với ạ???

tải về lỗi, tốt nhất các bác cho em cái mẫu để em in ra cùng với CMT của từng người nôph cho CQT
xin mẫu gì ? có phải Mẫu 05-DK-TCT

T

thuangiang91

Sơ cấp
16/1/14
18
0
1
thai binh

E làm theo mẫu 01/ĐK-TNCN đc ko ạ?

M

meoluoitckt

Sơ cấp
23/5/09
11
0
0
Hà Nội

Cả nhà cho mình hỏi giờ đăng ký mã số thuế cá nhân thì mình đăng ký theo mẫu nào nhỉ? mình thấy có mẫu 05 là mẫu mới nhưng không biết áp dụng bắt đầu từ khi nào vậy?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cả nhà cho mình hỏi giờ đăng ký mã số thuế cá nhân thì mình đăng ký theo mẫu nào nhỉ? mình thấy có mẫu 05 là mẫu mới nhưng không biết áp dụng bắt đầu từ khi nào vậy?
Bạn đăng ký MST cá nhân qua mạng đi cho nhanh
Để đăng ký MST cho nhân viên rất đơn giản:
_ Bước 1: Kiểm tra nhân viên đã có MST hay chưa
Vào trang tncnonline, vào phần Tra cứu MST, chọn cá nhân, gõ số Chứng minh thư vào, nếu nhân viên đã có MST, thì trang sẽ liệt kê ra đầy đủ thông tin người nộp thuế.
_ Bước 2: Đăng ký MST cho nhân viên chưa có MST
a./ Tạo file tử TNCN2.5
Bạn chạy TNCN2.5, sau đó nhập đầy đủ thông tin của người nộp thuế vào
Kết xuất ra file VD:HCM-0310812449000-001 (1) Excel lưu trên máy
Chú ý:
Nếu số CMT của người nộp thuế có số 0 ở đầu, bạn ko cần phải đánh dấu ' trước số 0 để biến thành chuỗi như trong Excel.
Ko cần phải in ra bảng A3 để gửi cho cơ quan thuế (C/c thuế quận 5, TPHCM, bảo ko cần nữa)
Tuy nhiên tùy theo mỗi CCT địa phương, có địa phương yêu cầu phải nộp cả file và in ra giấy A3
b./ Gửi file (1) cho cơ quan thuế
Bạn vào trang tncnonline
Bạn vào phần Tổ chức chi trả, điền đầy đủ thông tin vào, đăng nhập,gửi file dữ liệu (chỉ đường dẫn đến file (1))
Nếu Chương trình báo gửi file thành công, bạn đợi khi có thông báo đã cấp mã, bạn click vào tải về
Nếu Chương trình báo sai bạn phải kiểm tra lại
Thân

M

meoluoitckt

Sơ cấp
23/5/09
11
0
0
Hà Nội

Thanks bạn nhưng ý mình muốn hỏi là mẫu đăng ký để mình lưu hồ sơ công ty bạn ạ. ví dụ như mẫu 01/DK-TNCN với mẫu 05DK-TCT thì mình đăng ký vào mẫu nào ạ? mẫu 01/DK-TNCN được không ạ?

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM

Thanks bạn nhưng ý mình muốn hỏi là mẫu đăng ký để mình lưu hồ sơ công ty bạn ạ. ví dụ như mẫu 01/DK-TNCN với mẫu 05DK-TCT thì mình đăng ký vào mẫu nào ạ? mẫu 01/DK-TNCN được không ạ?

Theo hướng dẫn của @quynhhuong0291 thì bạn phải tùy trường hợp cụ thể của công ty mình mà áp dụng mẫu nào cho phù hợp chứ. Mình phải chủ động trong công việc của mình chứ.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn hỏi đúng rồi đó sau khi đã có MST bạn cho cá nhân ng nộp thuế làm theo mẫu mới nhất là Mẫu 05/ĐK-TCT (dùng cho cá nhân thuộc diện nộp thuế TNCN, trước đây thường dùng mẫu 01/DK-TNCN) để lưu tại cty

Đính kèm

• Mau 05-DK-TCT (To khai DKT dung cho ca nhan nop thue TNCN).rar
    11.1 KB · Lượt xem: 16
T

thachthao47

Guest
25/3/13
33
2
6
Tien Giang

Chào mọi người!
Mình có một thắc mắc như vậy, đối với trường hợp người nộp thuế có đăng ký MST rồi nhưng đến thời điểm giấy chứng minh nhân dân hết hạn sử dụng thì MST cá nhân của giấy chứng minh cũ sẽ xử lý như thế nào?
Nếu trường hợp một người đang làm việc tại một công ty và được cấp MST theo giấy CMND khi nộp vào công ty, nhưng khi giấy CMND đó hết hạn có thay đổi CMND mới nhưng công ty vẫn khấu trừ thuế theo MST của giấy CMND cũ. Và người này có mở một cửa hàng kinh doanh và đăng ký MST theo giấy CMND mới, vậy mình muốn hỏi phải khấu trừ theo số CMND nào mới đúng.
Có thể hướng dẫn giúp mình không?

H

Hải Oanh 7892

Guest
18/3/15
6
0
1
31
Cả nhà ơi giúp em , hôm qua 17/03 Em khai mã số thuế cá nhân trên trang tncnOnl nhưng quên mất không điền năm sinh của 2 nv và đã gửi lên trang thuế Online, nhưng bản Excel em vẫn chưa gửi, vậy cho em hỏi, muốn thay đổi thì làm thế nào ạ,

Q

quynhphuong89

Sơ cấp
8/8/14
42
3
8
hải phòng

Bạn hỏi đúng rồi đó sau khi đã có MST bạn cho cá nhân ng nộp thuế làm theo mẫu mới nhất là Mẫu 05/ĐK-TCT (dùng cho cá nhân thuộc diện nộp thuế TNCN, trước đây thường dùng mẫu 01/DK-TNCN) để lưu tại cty

quynhhuong0291@ giúp mình với, cty mình có lao động thời vụ dướới 3 tháng, và mình đã kê khai quyết toán thuế TNCN tại 05-2/BK, vừa rồi mình có làm hồ sơ đăng ký cấp MST cá nhân cho họ để mình làm bảng cảm kết 23/CK đó, nhưng gửửi hồ sơ đăng ký hơn 1 tháng rồi, hôm nay mình mới tra cứu thì thấy trạng thái: ' chưa phê duyệt" và dòng dưới thấy trả kết quả của việc dăng ký mst cá nhân từ năm 2010 của doanh nghiệp mình. Như vậy là thế nào bạn nhỉ, mong bạn giúp mình, camr ơn bạn

P

Phương Thảo HD

Guest
7/8/15
12
0
1
30
Công ty em đã đăngký MSTCN cho những nhân viên khác, em mới đi làm nên bây giờ phải tự đăng ký. em ở Quận Thanh Xuân thì nộp tờ khai ở chi cục thuế quận Thanh Xuân phải không ạ????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA