Mỗi tuần một chuyên đề

Một chiếc áo cho wkt

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoabattu0901

Guest
2/3/06
73
0
6
41
Nha Trang
Virgin nói:
Chiếc áo dự kiến có thể là:
-Chất liệu thì nên là vải, không nên là áo thun vì không lịch sự lắm.
-Nên là áo ngắn tay cho có vẻ khỏe mạnh một chút (mặc dù dân kế toán toàn là ốm yếu)
-Màu sắc của chiếc áo sẽ là ??? Màu gì tượng trưng cho dân kế toán tài chính nhỉ ?
-Trên ngực trái hoặc phải của chiếc áo sẻ là logo và câu khẩu hiệu của wkt :angel:

Em cũng ủng hộ, nhưng em nghĩ áo sơ mi dài tay thì lịch sự hơn, cả miền Bắc và miền Nam cũng đều phù hợp, may bằng vải nhẹ nhàng thôi.
Em có ý kiến thế này:
Chúng ta đều biết có những chiếc áo dài có in mẫu sẵn, chỉ cần chọn khúc nào thì may lên thành một chiếc áo dài. Tương tự mình cũng đặt sản xuất những khúc vải có in sẳn logo trên vải luôn, và in ở vị trí nào cho nó hợp lý để khi cắt may thành áo thì nó nằm đúng chỗ mình cần; như vậy các thành viên của WKT chỉ cần mua vải và tự may theo kích thước của mỗi người. Vì các thành viên của WKT ở khắp đất nước mà. hihiiii
Dĩ nhiên là phải có 1 cái áo mẫu để mọi thành viên may theo .
ANh chị thấy thế nào !!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
hoabattu0901 nói:
Em có ý kiến thế này:
Chúng ta đều biết có những chiếc áo dài có in mẫu sẵn, chỉ cần chọn khúc nào thì may lên thành một chiếc áo dài. Tương tự mình cũng đặt sản xuất những khúc vải có in sẳn logo trên vải luôn, và in ở vị trí nào cho nó hợp lý để khi cắt may thành áo thì nó nằm đúng chỗ mình cần; như vậy các thành viên của WKT chỉ cần mua vải và tự may theo kích thước của mỗi người. Vì các thành viên của WKT ở khắp đất nước mà. hihiiii
Dĩ nhiên là phải có 1 cái áo mẫu để mọi thành viên may theo .
ANh chị thấy thế nào !!!!!
Cái này theo mình thì hơi khó, nếu là áo đồng phục mà các thành viên lại phân bố ở khắp các tỉnh trong cả nước nữa. Có lẽ nên tập trung theo khu vực rồi các thành viên đăng ký sau đó sẽ đặt may.
Wkt có rất nhiều thành viên nhưng không phải ai cũng sẽ đặt may một chiếc áo (chúng ta nên nhìn vào thực tế).

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Điểm này thì Nov nhất trí với dangkhoaquan, áo sơ mi là thích hợp nhất. Nữ sẽ may áo màu này; Nam sẽ may áo màu này. Tượng trưng cho 2 màu of logo. Để thêm gắn bó thì bảo nhà may họ thiết kế áo nữ sẽ viền tay, tà, cổ bằng màu vải of nam, tương tự cho áo nam.
Trên ngực áo chỉ in 1 logo WKT thôi, in nhiều quá sợ mọi người ngại mặc ra đường mất thôi

eM CŨng nhất trí với chị Nov Kinh nghiệm cho thấy là áo càng màu mè càng ko dám mặc ra đường,cơ bản có cái logo là được rồi,áo sơ mi cho lịch sự,tránh áo thun vì ở đây đa phần là sv và người đi làm mặc áo thun thì giống trẻ con quá,còn màu em thấy màu xanh lơ là được rồi

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
dangkhoaquan nói:
eM CŨng nhất trí với chị Nov Kinh nghiệm cho thấy là áo càng màu mè càng ko dám mặc ra đường,cơ bản có cái logo là được rồi,áo sơ mi cho lịch sự,tránh áo thun vì ở đây đa phần là sv và người đi làm mặc áo thun thì giống trẻ con quá,còn màu em thấy màu xanh lơ là được rồi
Theo mình nên chọn Nam và Nữ cùng một màu áo. Nhưng nếu chọn màu xanh như biểu tượng của wkt thì khi in logo sẽ không nổi bật.
Áo sơ mi là hợp lý nhất, Miền Nam có thể áo ngắn tay, Miền Bắc -Trung có thể áo dài tay (cái này nên phù hợp với khí hậu từng vùng không nhất thiết phải giống nhau, quan trọng là về kiểu dáng)

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
Theo mình áo đồng phục nên chọn aó sơmi, màu xanh da trời, trùng với màu nền của web, với lại màu này thường dễ mặc đối với nam và nữ. Xanh hơi nhạt, không nên đậm quá, sẽ trông rất già và tối...Còn logo và slogan mình có thể đặt nhà may họ in lên bên ngực trái, in theo kích cở vừa . Vì là dân kế toán nên mình nghĩ ít ai thích mặc những chiếc áo được design quá màu mè, đúng không?
Nếu thêu được màu xanh lá cây của logo và màu vàng chữ "ketoan" ở ngực trái , thì chiếc áo cũng nổi bật rồi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
antraport nói:
Mình đã đi offline nhưng mà cũng ngại tại mọi người dường như đã quen nhau lâu rùi còn các member mới thì chả biết nói chuyện gì với ai cả, mong các anh chi trưởng nhóm quan tâm dùm:dzo:

Ối giời ơi! Sao bạn lại nói thế! Em đến gặp mọi người để giao lưu mà, thì cứ giao lưu, cứ nói chuyện. Người ta thấy mình thụ động quá thì cũng ngại, không dám tiếp xúc nhiều sợ người đó không thích.

Có 2 cái để em chọn lựa:
- Một là: Muốn gặp ai cũng có thể trao đổi được thì thường xuyên tham gia post bài, và chịu mang tiếng là 8- ai cũng biết- thì chủ động chào hỏi người khác. (Chị cũng phải chấp nhận vậy thôi)
- Hai là: Không mang tiếng 8. Tất cả là chờ sự quan tâm của trưỡng nhóm. Nhưng trưỡng nhóm thì chả có đủ thời gian nhiều cho riêng 1 người đâu. Híc! Mừ mình đi giao lưu chứ đâu phải đi vấn đáp đâu bạn. Cố lên! CỐ lên!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Thien Thanh_ nói:
Hi, mặc "đồng phục" ngại quá!
:dzo:

Nhưng em đồng ý với bác Hoângaccounting:

Em nghĩ nêu thiết kế áo đơn giản một chút, và đồng nhất giữa nam và nữ. :friend:

Mọi người nghỉ đến việc mặc đồng phục có nghĩa là người ta có sự tự hào nếu mình mặc đồng phục của WKT. Nếu bạn chưa cảm nhận điều đó thì bạn không nên tham gia mặc đồng phục.
Sao lại ngại? :wall: Nếu ngại vì nó màu mè quá thì hợp lý! Còn ngại vì đó là đồng phục thì....

Mình đề nghị may áo màu xanh mực còn logo thì nên đặt mẫu thêu trên nền trắng, mọi người chỉ việc ủi vào là OK rồi. Màu xanh mực như 1 mau của logo đó. Màu này có thể mặc với quần đen hay quần trắng , hay xanh dương đều đẹp, lại có vẽ rắn chắc

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Bà chị trắng trẻo nên mặc màu gì cũng ổn, em thì đen thui nên màu mực vào thì đi đêm là không ai nhìn thấy (lẫn vào bóng đêm ấy). Tội nghiệp em lắm chị ơi ! Híc ...híc

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
Theo mình thì ý tưởng may áo đồng phục cho WKT là rất hay và hoàn toàn khả thi, nhưng nếu là áo sơ mi thì e rằng không tiện lắm, vì áo sơ mi muốn mặc đẹp thì phải đặt may theo đúng kích cỡ (nếu không trông sẽ như áo đi mượn) ==> điều này sẽ rất khó khăn cho trong việc tổ chức đặt may hàng loạt. Mà nếu để mọi người tự may lấy thì lại không hay lắm, vì đã là đồng phục thì phải giống nhau.

Theo ý kiến của mình thì nên chọn áo của WKT là áo pull màu trắng, ngắn tay, vì những lý do sau:

1/ Màu trắng là màu nổi bật, dễ mặc, phù hợp với nhiều lứa tuổi. Đặc biệt là lựa chọn lý tưởng khi đi kèm với logo của WKT.
2/ Mình nghĩ là 1 trong những mục đích của chúng ta trong việc may áo đồng phục cho WKT là muốn tạo nên sự gắn kết và thân thiện giữa các thành viên với nhau, đúng như slogan của WKT, do vậy áo pull rất phù hợp.
3/ Áo WKT là để các thành viên sẽ mặc trong những buổi offline hoặc công tác XH, đối với những hoạt động mang tính chất dã ngoại thế này, áo pull cũng rất phù hợp.
4/ Chất liệu mềm, mát, và đặc biệt là dễ mặc. Nếu bạn mặc 1 chiếc áo pull lớn hơn cỡ người của bạn chút thì cũng no vấn đề (có khi trông lại còn rất dễ thương ấy chứ). Thêm nữa, bây giờ cũng có nhiều chất liệu vải đẹp để may áo pull.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
xuantham nói:
Mọi người nghỉ đến việc mặc đồng phục có nghĩa là người ta có sự tự hào nếu mình mặc đồng phục của WKT. Nếu bạn chưa cảm nhận điều đó thì bạn không nên tham gia mặc đồng phục.
Sao lại ngại? :wall: Nếu ngại vì nó màu mè quá thì hợp lý! Còn ngại vì đó là đồng phục thì....

Mình đề nghị may áo màu xanh mực còn logo thì nên đặt mẫu thêu trên nền trắng, mọi người chỉ việc ủi vào là OK rồi. Màu xanh mực như 1 mau của logo đó. Màu này có thể mặc với quần đen hay quần trắng , hay xanh dương đều đẹp, lại có vẽ rắn chắc

Chị Xuân Thắm hình như nghiêm túc quá!

SweetNovember:
Trên ngực áo chỉ in 1 logo WKT thôi, in nhiều quá sợ mọi người ngại mặc ra đường mất thôi

antraport
Theo mình nghĩ thì màu xanh da trời là hợp nhất cả nam va nữ rất dễ mặc mà mặc mùa nào cũng được trông sẽ mát mẻ hơn (trùng với tên em rồi!)

em thấy tốt nhất là áo sơ mi

Thấy pà con cô pác tranh nuận dzữ wá, iem xin phép được lói vài lời nhá.......

Thứ nhất: iem nhiệt liệt phản đối áo sơmi ( @Vigin : iem là iem yêu bác lắm, nhưng iem phản đối, bác bỏ quá cho ........hêhê ). Áo sơmi mặc rất bất tiện: phải ủi áo, dễ nhăn khi sinh hoạt như chơi trò chơi, đi picnic....... Áo thun cotton, có cổ là lựa chọn phù hợp nhất vì lịch sự ( theo yêu cầu của một số pác) ,dễ thoát mồ hôi, dễ mặc, và tiện lợi khi mang theo.

Thứ 2: Màu trắng và màu xanh da trời là màu phổ biến và mát mẻ. Nhưng tuỳ , vì muốn đặc trưng riêng và thể hiện xì tai của WKT thì chọn màu nào thật đặc trưng có hot một tí cũng ko sao ..........( có phải lúc nào cũng được mặc cộng đồng đâu mà lo thế hử ).

Đi ăn tí đây, rảnh nói tiếp..................nhá

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Thôi thì cả áo thun lẫn áo sơ mi vậy. Áo sơ mi thì lịch sự hơn, có lẽ nên may một số ít sơ mi ngắn tay. Còn lại là áo thun, vừa rẻ vừa tiện lợi.

Không cần thiết phải áo màu này cho nữ hay màu kia cho nam, không nên lấy màu logo làm màu áo. (Như vậy logo chìm mất còn đâu!) Về màu sắc chỉ cần chọn màu bình dị một chút, màu xanh da trời cũng được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
adam_tran nói:
Thôi thì cả áo thun lẫn áo sơ mi vậy. Áo sơ mi thì lịch sự hơn, có lẽ nên may một số ít sơ mi ngắn tay. Còn lại là áo thun, vừa rẻ vừa tiện lợi.

Hê.........vậy cho iem hỏi khí không phải : Một số ít là ai ? Thành phần nào sẽ mặc áo sơ mi, thành phần nào thì mặc áo thun................Đồng phục thì phải đồng bộ.........áo này áo kia là sao hử pác, iem ứ hiểu..........:wall:

Còn nếu cho mỗi thành viên may cả hai cái mặc thay đổi thì cũng tốt..............nhưng iem nghĩ không khả thi...............trừ phi được free..............:cool2:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hình như may đồng phục chỉ giành riêng cho các mem miền nam thì phải?
Mọi người bàn bạc rất nhiều đến kiểu cách, chất liệu, màu sắc và độ tiện dung mà quên không tình đến yếu tố thời tiết 3 miền là rất khác nhau.
TC thấy ý kiến của mọi người đưa ra là rất hay, rất hợp với thời tiết mùa hè... thế còn mùa đông? ở HN lạnh lắm ai ơi.....

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
tranchan79 nói:
Hình như may đồng phục chỉ giành riêng cho các mem miền nam thì phải?
Mọi người bàn bạc rất nhiều đến kiểu cách, chất liệu, màu sắc và độ tiện dung mà quên không tình đến yếu tố thời tiết 3 miền là rất khác nhau.
TC thấy ý kiến của mọi người đưa ra là rất hay, rất hợp với thời tiết mùa hè... thế còn mùa đông? ở HN lạnh lắm ai ơi.....

Hic, không hiểu anh Tranchan nghĩ sao mà lại nói như thế? Chúng ta bàn là áo chung cho Webketoan mà.

Giá mà cả Việt Nam cùng chung một thời tiết nhỉ? Tùy cơ ứng biến thôi anh ơi.

----------------------------------------------------------------------

Các bạn thử vẽ ra 1 cái áo đi, cứ nói mãi, bàn suôn mãi thì lời nói gió bay, mọi chuyện sẽ chả đi về đâu cả.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phantuannam nói:
Hic, không hiểu anh Tranchan nghĩ sao mà lại nói như thế? Chúng ta bàn là áo chung cho Webketoan mà.
Giá mà cả Việt Nam cùng chung một thời tiết nhỉ? Tùy cơ ứng biến thôi anh ơi.
Nghĩ đơn giản thôi: Chú có thấy cái áo thanh niên tình nguyện không? tại sao nó được thanh niên tình nguyện cả nước sử dụng?
=> áo dài tay, ai thích ngắn tay có thể cắt bớt hoặc xắn tay lên là được.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
tranchan79 nói:
Nghĩ đơn giản thôi: Chú có thấy cái áo thanh niên tình nguyện không? tại sao nó được thanh niên tình nguyện cả nước sử dụng?
=> áo dài tay, ai thích ngắn tay có thể cắt bớt hoặc xắn tay lên là được.
Chung quy lại chỉ nên dùng 2 chữ "ĐƠN GIẢN"
Còn đơn giản đến mức nào thì tùy thuộc từng người vậy!

Vậy thống nhất thế này. Bây giờ không nói nhiều đến màu sắc chiếc áo. Còn nếu chọn màu áo thì nhìn logo có màu nào "dễ chịu" thì chọn để thiết kế. Họa tiết thế nào thì tùy các bác, in bao nhiêu logo và ở đâu cũng tùy các nhà thiết kế WKT. Áo T-shirt hay sơ mi thì tùy, cứ đưa ra mẫu rồi cùng chọn. Mẫu nào đẹp thì cứ vậy mà bình bầu, cuối cùng thì chọn làm áo chung.

Bàn thêm : Về thời tiết à? Miền Nam nóng quanh năm thì cứ chọn chất liệu mỏng nhưng tốt (mặc quanh năm cũng được - nếu áo đẹp), miền Bắc 4 mùa đủ cả thì tùy vậy!? Các bác miền Bắc là nắm rõ nhất, chất lượng vải tùy các bác chọn cho phù hợp. Trời rét thì các bác cũng tương cái áo dầy cộm ra thì có mặc áo WKT hay không cũng chả ai biết. (Miễn bàn)

Tay dài tay ngắn thì tùy... Cứ đủ số lượng cho mỗi loại thì mình có thể đặt hàng. Ai muốn có cả 2 thì đặt cả 2 (rẻ mà phải không!?)

Tuy vậy đơn giản nhưng không phải xuề xòa, làm cho có... Cái áo là một phần đại diện cho tôn chỉ của diễn đàn, thành viên luôn là người có quyền quyết định. Nếu tất cả nhất trí thì chúng ta làm, còn không thì "ai sao tôi vậy!"

Thôi đi ăn cơm với người yêu! Chúc bà con sớm "đơn giản". :mrstraetz

T

thutrangcat

Guest
Em nghĩ mọi người đừng bàn bạc nhiều nữa mà phải tổ chức cuộc thi thiết kế áo cho wbt, chứ cứ bàn bàn thế này đến bao giờ mới xong. Phần thưởng cho người thắng cuộc là .... miễn phí tiền áo chẳng hạn.

Còn ai ở Hà Nội, em nghĩ đành phải chi thêm money cho một cái áo khoác hay áo gió là được rùi ( cũng phải tổ chức thiết kế cái này nốt). Một cái áo trắng pha xanh, in hình biểu tượng web là ổn, giống như mấy bé cấp 1, có đồng phục mùa hè rồi mùa đông ý mà.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Cho em ý kiến một xíu nhé,
Em thấy áo sơ mi dài tay nghiêm túc quá, chỉ phù hợp nơi công sở thôi. Nhưng nếu sơ mi dài tay mà xăn lên đến khỉu tay thì trông rất năng động (tiếc là con gái lại ko mặc được kiểu này). Con gái thì mặc áo thun trông dễ thương hơn, em thì quen mặc sơ mi ngắn tay, em thấy nếu thkế áo sơ mi ngắn tay mà có thêm một vài đường sọc thì vừa nhe nhang, thể thao lại bớt đơn điệu …

Nếu số lượng nhiều thì em nghĩ ai thích loại nào thì dùng loại đó cũng được. Miễn sao nhìn vào 2 cái áo sơ mi và thun người ta thấy ngay có sự tương đồng giữa 2 áo và nhận ra đây là áo của wkt và là được.

To bác Tranchan79: bác làm sao mà “lôi kéo” các mem HN chứ bác đơn thương độc mà thế kia thì đồng phục làm sao?! Thôi bác đành phải vào Nam mà ngắm người ta mặc áo của wkt thôi.
Hì, “dọa” bác vậy thôi chứ hình như các bác Tràng An nhà ta hình như có quan điểm “chậm mà chắc”. Nếu tối qua em … chiêm tinh ko nhầm thì khoảng chừng 2 đến 3 tuần nữa các bác ấy mới nhảy vào tham gia. Bác đừng lo bị ... chèn ép nhé!
Còn áo thanh niên tình nguyện, bác thấy đẹp sao?! Em lại thấy nó chỉ phổ biến thôi, chứ ai lại bắt con gái mặc áo đó! :friend:
Mình 8 quá đi!

V

Vihalley

Guest
Một chiếc áo đồng phục ư ! ý tưởng hay chứ bộ, em cũng nghĩ như anh Virgin, chỉ cần có biểu tượng của wkt là được, đừng có dòng chữ sau áo , áo tay dài cũng được vì có thể xắn lên mà ha !màu áo có thể chọn màu nền của web ( nhưng đậm hơn 1 chút) được không?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA