Mỗi tuần một chuyên đề

Kinh nghiệm tự học cfa

• Thread starter thuytran92
  • Ngày gửi
dung277229

dung277229

Sơ cấp
19/4/13
7
0
1
33
ha noi
Ðề: Kinh nghiệm tự học CFA

Chao chị thutrang1986 , em thấy điều kiện học CFA là phải có 4 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực phân tích có đúng ko chị. Em mới đi làm được 1 năm, nhưng mà chưa làm trong lĩnh vực này, thì em có thể tham gia khóa học này không chị. Mong sớm nhận được câu trả lời của chị. Thank c

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoccfaodau

Guest
2/8/13
1
0
0
32
Ha Noi
sunway.hanu.vn

các anh chị tiền bối cho em hỏi chút ạ. Em rất muốn học CFA, em lại đang học chuyên ngành tài chính, nên một số kiến thức chuyên ngành em ko lo lắng lắm, nhưng khổ 1 nỗi là tiếng anh của em không ổn lắm, mà học CFA cần phải có vốn tiếng anh, em đang e ngại về vấn đề này. Các anh chị tiền bối cho em lời khuyên với ạ. Rất cần ạ, cảm ơn anh chị rất nhiều. :D

Bạn có thể đến SUNWAY HANU để đăng ký một khóa học CFA thử xem trình độ của bạn như thế nào?
Tại đây bạn cũng có thể được học thêm vốn tiếng anh rất tốt cho bạn! Hơn nữa, học phí ở đây cũng rất vừa phải so với FTMS.
Đây là tổng quan về chương trình học CFA tại Sunway HANU mà bạn có thể xem tại địa chỉ:

sunway.hanu.vn/index.php/chia-se/96-cfa-hoc-thu-sunway-hanu-2013-d-ivatives-phai-sinh-cong-cu

D

diandy

Guest
19/9/13
0
0
0
ho chi minh

đọc chia sẻ của mọi người xong, em thấy choáng qua, chắc đi học cho nó lành

M

Minhhoa82

Guest
5/10/13
2
0
0
Tp. Ho Chi Minh

Em gioi qua, co gi mai mot cho chi hoi tham kinh nghiem them voi nhe, chi dang chuan bi thi L2 6/2014. Cam on em rat nhieu.

Ngoai ra các ban cho mình hỏi có nhóm nào luyện L2 6/2014 ở tp.HCM thì cho minh tham gia với nhé

S

seocr202

Guest
11/7/14
2
0
0
33
Hanoi
sunway.hanu.vn

đọc chia sẻ của mọi người xong, em thấy choáng qua, chắc đi học cho nó lành

Đúng rồi bạn. ngày xưa mềnh cũng tính tự học cho bố mẹ đỡ tốn kém cơ mà không tự chủ đc vì quá nhiều cám dỗ mỗi khi đọc tài liệu (game này, ngủ này , ...) phương pháp học cũng ko có cư học xuông thì không đúng kiểu của nó. thế là lại đi học trung tâm. giờ đang học Sunway rùi.
Chi tiết tham khảo tại đây nè:
http://sunway.hanu.vn/index.php/chia-se/96-cfa-hoc-thu-sunway-hanu-2013-d-ivatives-phai-sinh-cong-cu

L

Lưu ThanhNga

Guest
24/10/14
2
0
1
31
Có anh chị, bạn nào chưa đăng kí CFA level 1 tại FTMS Hà Nội ( bắt đầu học vào tháng 12/2014) k nhỉ?

Tình hình là em đang có công việc gấp, cần chuyển nhượng đăng kí học lớp CFA , giá gốc 18tr500- lớp cuối tuần GV Nước ngoài + Việt Nam ( lớp này hiện nay giá niêm yết là 20tr5) >> Tỷ lệ đỗ lớp này thường ở mức cao nhất

Giá chuyển nhượng 16tr ( cho mình ) + 2 tr755 ( cho FTMS >> vì họ tính 15% phí chuyển nhượng học viên) =18tr755 ( Tiết kiệm được 1tr745)

Fix nhanh với bạn nào có thiện chí nhé.

LH 0979131192

H

Hoàng Đình Anh

Guest
1/4/15
1
0
1
30
Em ở Bình Dương, em học về chuyên ngành tài chính, em rất thích thú vs 2 chữ tài chính, em thấy nhiều người học than vãn nhiều quá :( , không biết có bạn hoặc anh chị nào ở khu vực Bình Dương hoặc Hồ Chí Minh có thể hướng dẫn cho em về CFA được không ạ, em xin được kết bạn và tầm sư học đạo ạ, em xin cảm ơn trước :)

R

Rongthannong

Guest
25/2/16
1
0
1
28
Anh chị ơi, em đang là sinh viên năm 3 , cũng đang có ý định ôn thi CFA, Anh chị cho em hỏi chút là tài liệu các năm có gì khác nhau không ạ, em định ôn dần trước mà ôn tài liệu các năm trước thì có ổn không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA