Đăng nhập nhiều lần là do đăng nhập ở trang chủ

• Thread starter hai2hai
  • Ngày gửi
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Hi Admin,

Kế toán công ty tớ cũng đăng nhập nhiều lần mà vẫn không được. Lúc đầu tớ tưởng là do không check vào chức năng "Ghi nhớ" gì đó nên nói y như các admin nhắc nhở trên đây (vì cũng quen với forum quá rồi).

Nhưng khi họ bảo "em check vào ô "ghi nhớ mật khẩu" rồi mà vẫn không được" thì mình đã xem tận nơi và chứng kiến đó là 1 sự thật (Browser là firefox). Lúc đó mình cũng thử login nhưng vẫn không được.

Sau đó mình vào "Trang diễn đàn" và đăng nhập (đại khái là vào hẳn diễn đàn chứ ko phải cái portal bên ngoài) thì đăng nhập vô tư mà ko bị "Out" ra.

Như vậy là chuyện các new members "ko đăng nhập được" không phải là có lý do chính đáng đâu.

Thêm 1 chuyện nữa:

Chức năng tìm kiếm của diễn đàn không hoạt động với từ tìm kiếm được gõ bằng tiếng Việt Unicode.

Không tin các bạn thử tìm bất cứ từ nào bằng tiếng việt xem (ví dụ: khi search từ "Báo cáo" sẽ hiển thị "Xin lỗi - không tìm thấy. Xin mời tìm từ khác.")

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Như vậy là chuyện các new members "ko đăng nhập được" không phải là có lý do chính đáng đâu.

Các mem phải chịu khó mò thôi. Hôm trước Virgin cũng bị lỗi này khi chuyển sang sử dụng firefox, cũng phải tự mò.. Tóm lại, một số kiến thức căn bản khi sử dụng tin học thì mọi người phải tự trang bị. WKT chỉ cố gắng chuyên về kế toán, còn về tin học thì....thua.

Chức năng tìm kiếm của diễn đàn không hoạt động với từ tìm kiếm được gõ bằng tiếng Việt Unicode.

Không tin các bạn thử tìm bất cứ từ nào bằng tiếng việt xem (ví dụ: khi search từ "Báo cáo" sẽ hiển thị "Xin lỗi - không tìm thấy. Xin mời tìm từ khác.")

Chức năng search hiện nay bị tê liệt. Các bạn nên dùng google để search có chọn thêm trang web tìm kiếm là webketoan.com

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Trả lời như thế này e ko ổn rồi. :bigok:

Giả sử không giải quyết được phần kỹ thuật thì ít nhất cũng phải hướng dẫn người dùng nên đăng nhập ở "trang diễn đàn" chứ không phải đăng nhập ở "trang chủ". Chứ thế này chính tớ cũng choáng vì ko đăng nhập được chứ không phải new members :)

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Thực ra thì phần tìm kiếm của diễn đàn vẫn hoạt động nhưng có 1 số từ thì không thể tìm kiếm được mặc dù từ đó chắc chắn có. Lỗi này không phải do lỗi sử dụng Unicode mà do lỗi mặc định của 4rum. Để mình xem bộ gõ có vấn đề gì không.

Đối với trường hợp không đăng nhập được vào diễn đàn qua trang chủ, thậm chí là không thể load ra hết được trang chủ để đăng nhập mình cũng đã gặp nhưng nghĩ nó là cá biệt nên cũng không hướng dẫn thêm. Hôm nay mình đã email cho các thành viên biết để đổi địa chỉ cũng như cách thức đăng nhập vào 4rum nếu như gặp lỗi như trên.

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Diễn đàn đã nhúng sẵn bộ gõ trong đó, có lẽ là nguyên nhân cho việc tìm kiếm các từ có dấu, Admin thử bỏ ra xem sao. Nó sẽ làm cho diễn đàn load nhanh hơn và .... biết đâu đấy!
Nếu ở ngay trang chủ, phần lựa chọn nhanh vẫn bị che khuất một phần bởi logo quảng cáo của www.ntv.com.vn, admin sửa luôn đi!
Thân

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
tranvanhung nói:
Thực ra thì phần tìm kiếm của diễn đàn vẫn hoạt động nhưng có 1 số từ thì không thể tìm kiếm được mặc dù từ đó chắc chắn có. Lỗi này không phải do lỗi sử dụng Unicode mà do lỗi mặc định của 4rum. Để mình xem bộ gõ có vấn đề gì không.

Đối với trường hợp không đăng nhập được vào diễn đàn qua trang chủ, thậm chí là không thể load ra hết được trang chủ để đăng nhập mình cũng đã gặp nhưng nghĩ nó là cá biệt nên cũng không hướng dẫn thêm. Hôm nay mình đã email cho các thành viên biết để đổi địa chỉ cũng như cách thức đăng nhập vào 4rum nếu như gặp lỗi như trên.
Mình cũng bị trường hợp này, đang ở mục này khi chuyển sang mục khác để xem thì hiện ra bảng "Lời nhắc của diễn đàn" sau đó đăng nhập lại thì lại được, hiện tượng này trước đây không có.

D

diemxua

Trung cấp
hai2hai:
Giả sử không giải quyết được phần kỹ thuật thì ít nhất cũng phải hướng dẫn người dùng nên đăng nhập ở "trang diễn đàn" chứ không phải đăng nhập ở "trang chủ". Chứ thế này chính tớ cũng choáng vì ko đăng nhập được chứ không phải new members
Tớ đồng ý là các admin nên hướng dẫn nên đăng nhập ở đâu để tránh bị diễn đàn...nhắc nhở thường xuyên, vì ở trang chủ cũng có ô đăng nhập và thói quen của members khi vào WKT là đăng nhập trước sau đó làm gì thì làm.

Sau đó mình vào "Trang diễn đàn" và đăng nhập (đại khái là vào hẳn diễn đàn chứ ko phải cái portal bên ngoài) thì đăng nhập vô tư mà ko bị "Out" ra.
Vào hẳn diễn đàn là sao vậy bạn? Ví dụ khi mình gửi bài này đi mà có lời nhắc từ diễn đàn báo phải đăng nhập lại thì từ lúc này trở đi mình sẽ không bị out nữa phải không? Hình như mình vẫn bị out như bình thường thì phải??

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
diemxua nói:
Vào hẳn diễn đàn là sao vậy bạn? Ví dụ khi mình gửi bài này đi mà có lời nhắc từ diễn đàn báo phải đăng nhập lại thì từ lúc này trở đi mình sẽ không bị out nữa phải không? Hình như mình vẫn bị out như bình thường thì phải??

Vào hẳn diễn đàn là vào: http://www.webketoan.com/forum
Còn vào trang chủ là vào: http://www.webketoan.com

C

cl2

Guest
27/8/06
3
0
0
41
xứ Thanh
Em không đăng nhấp được

cho em hỏi nick của em không đăng nhập được mặc dù Password đúng , sau khi có câu " Cám ơn , cl2 đã đăng nhập thàng công " thì lại trở lại ban đầu tức là phải nhập nick và password , em cố gắng làm khoảng 8 lần thì được nhưng nếu được em post bài lại không được với lý do " bạn chưa đăng nhập " em làm lại 4 lần thì lại được , thế là sao vậy ban quản trị ?
Để post được cái này me phải đăng nhập đến 10 lần , không lần nào sai pass đâu , mệt was:wall:
Lần thứ 17 rồi

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
vậy cho em hoi
Ở máy công ty em đăng nhâp vào ô ghi nhớ và thấy xuất hiện chào 112 rất nhanh.Nhưng khi về đến nhà em cũng vào ô ghi nhớ xong lai không thể nào mà viết bài đươc thế là thế nào nhỉ?Mà trong các list danh sách rõ ràng là có tên em rồi sao vẫn không viết bài đươc.

Môt điều em muốn hỏi nữa là em muốn thay đổi môt số thông tin trên hồ sơ cá nhân thì làm ntn?

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Em cũng muốn hỏi là tại sao với máy ở công ty thì em mở ra ngon lành vậy mà với máy ở nhà thì lại ko đăng nhập đc với tư cách là thành viên chỉ đăng nhập đc với tư cách là khách. Mặc dù gõ nick - mật khẩu - ghi nhớ ko sai tẹo nào, thậm chí gõ đi gõ lại mấy lần vì tưởng mình nhầm nhưng cũng ko đc. Vậy là sao hả các bác ?

Mà xem với tư cách là khách thì cứ tức anh ách ........:wall: :wall: :wall:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Có 1 số máy có vấn đề về IE hoặc là đường truyền không ổn định sẽ dẫn đến hiện tượng trên. Để khắc phục các bạn nhớ chọn ô "Ghi nhớ". Trường hợp vẫn không vào được bằng nick thì bạn cứ chọn 1 đề tài để xem sau đó chọn nút "Trả lời bài" và lúc này diễn đàn sẽ yêu cầu bạn đăng nhập lại. Làm như thế này sẽ khắc phục được lỗi trên. Cần lưu ý là có 1 số máy đặt tuỳ chọn là không cho lưu cookies nên các bạn cũng cần xem lại Option của IE nhé.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Hỏi ADMIN :Không vào được diễn đàn và thường bị out ?/

:inlove: -Đôi khi tôi vào diễn đàn không được (user name và pass hoàn toàn chính xác), hình như bị ai đó "đá" ra ngoài.
- Không biết tại sao nếu khi đã vào diễn đàn nhưng ít thao tác thì cũng tự động bị "out" ra ??????

Sửa lần cuối:
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào bạn,

Đầu tháng 05, BQT đã quyết định chuyển diễn đàn về host tại server ở VN với mong muốn cải thiện tốc độ. Tuy nhiên, việc chạy với đường truyền tốc độ cao hơn gây áp lực lớn lên khả năng xử lý làm quá tải máy chủ.

Hiện tại chúng tôi đang cùng với nhà cung cấp theo dõi để cân nhắc nâng cấp gói dịch vụ sao cho vừa đáp ứng nhu cầu. Tất cả những trục trặc phát sinh là ngoài ý muốn mong các bạn thông cảm.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Lỗi khi đăng nhập!

Làm ơn cho mình hỏi. Sao thời gian gần đây mình đăng nhập diễn đàn lần đầu tiên đều có thôngbáo "bạn đã đăng nhập.." và nhìn thấy nick mình ở dưới. Nhưng khi vào các trang thì lại báo "bạn chưa đăng nhập...". Mình phải đăng nhập 2 lần mới vào được. Vậy là sao nhỉ!
Mình cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA