Đăng nhập nhiều lần là do đăng nhập ở trang chủ

• Thread starter hai2hai
  • Ngày gửi
Z

zodiac

Guest
23/12/05
37
0
0
43
Tp. HCM
Khó đăng nhập vào diễn đàn quá!

Em khôgn hiểu sao diễn đàn rất khó đăng nhập. Hay bị báo lỗi sai password mặc dù nhập rất chuẩn! Có 3 nick thì 2 nick không đăng nhập được, nick còn lại thì lại vào được.

Tình trạng khó đăng nhập này xảy ra rất thườgn xuyên!

Mong BQT phản hồi :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Phải đăng nhập nhiều lần, làm sao đây?

Từ sau khi WKT nâng cấp (sau 2/9) mỗi khi em đăng nhập xong hay bị tình trạng một lúc sau phải đăng nhập lại. Có ACE nào bị tình trạng giống vậy không? Em ngờ một trong các nguyên nhân sau:
- Lỗi phần mềm WKT
- Có mục tùy chọn nào đó mà em không biết để điều chỉnh
- Đường truyền internet của em có vấn đề
ACE nào gặp tình trạng tương tự xin chia sẻ thông tin và cách khắc phục, cảm ơn!

D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
Login vào Webketoan !

Kính gửi: BQT
Đây là việc mà hầu hết các thành viên của Web hay gặp phải: Không phải lúc nào mình cũng được ngồi máy của chính mình. Do đó không phải lúc nào cũng chọn chế độ login tự động: cả Password và username. Nếu chọn như thế thì dễ bị người khác dùng nick của mình để hỏi cũng như trả lời lung tung. BQT có cách nào khắc phục để khi trả lời bài viết tương đối dài thì khi Post bài: Web lại hỏi: Bạn chưa đăng nhập.
Xin cảm ơn.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Không có cách nào khác đâu bạn. Bạn cứ chọn ghi nhớ khi đăng nhập vào diễn đàn. Khi nào post bài xong bạn chọn nút Thóat khỏi diễn đàn là xong. Thao tác này không mất nhiều thời gian lắm.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Có lẽ sẽ không có cách nào khác ngoài việc bạn chọn chế độ đăng nhập với lựa chọn lưu mật khẩu. Sau khi bạn không dùng nữa thì bạn THOÁT khỏi hệ thống. Điều này rất logic với việc sử dụng bất cứ 1 ứng dụng nào trên máy tính (từ các ứng dụng web như diễn đàn, portal.. cho tới các phần mềm ứng dụng nghiệp vụ như kế toán,...., cũng như các phần mềm hệ thống như windows, v.v...). Tức là có đăng nhập vào thì phải có thoát ra.

Việc đăng nhập vào mà không lưu mật khẩu thì trong một khoảng thời gian ngắn nhất định các ứng dụng web sẽ tự động xóa cookies và khi đó bạn muốn sử dụng account thì tiếp tục phải đăng nhập lại. Bạn cũng nên để ý tới việc không phải ngẫu nhiên nhà sản xuất tự nhiên lại tao thêm 1 cái checkbox là "Lưu mật khẩu" (save pws) bên cạnh 2 cái ô "Tên đăng nhập" (user name) và "Mật khẩu" (password).

Nói tóm lại, tất cả các ứng dụng web đều như thế rồi (dựa trên cơ chế hoạt động của các internet browser về việc lưu cookies (như firefox, opera, IE,...), nên các bạn hãy làm quen với các ứng dụng web là cứ đăng nhập vào thì "Lưu mật khẩu" (kết hợp với cả cơ chế "Save Password" của các internet browser), dùng xong thì "Thoát" (ứng dụng sẽ tự động clear cookies liên quan). Còn nếu ko lưu mật khẩu thì chỉ một thời gian ngắn cookies sẽ được tự động xoá. Tất cả các diễn đàn, trang web khác cũng đều hoạt động như vậy các bạn ạ.

Đây là việc mà hầu hết các thành viên của Web hay gặp phải

Chủ yếu là các thành viên ít sử dụng các ứng dụng web mà thôi.

Sửa lần cuối:
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
bị out ra khỏi box liên tục

Anh chị Mod ơi!
Sao dạo này trang web của mình hay bị out quá. Em đang đánh bài gửi được 5p thì bị out ra khỏi mục đang đánh, quay trở về trang đầu. Bực mình chịu khôgn nổi, thử đi thư lại cũng bị vậy.
Em phải đánh bài trên word rồi mới copy và post sang diễn đàn mới được đó. Anh chị xem giùm sự cố này nhé, Chứ mỗi khi post bài thấy khó khăn quá.

chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Bị out ra khỏi box liên tục

To : BQT Webkt !
Mặc dù mình đã thấy 1 topic “Bị out ra khỏi box liên tục” nhưng khi vào đó mình post tiếp ý kiến không được nên tạo topic mới vậy.
1. Mình bị out liên tục khi vào box, chỉ cần gõ 1 chữ là bị bật ra mặc dù mình đã chọn chế độ lưu tài khoản.
2. Trường hợp này mình đã thử trình duyệt trên IE và FF nhưng đều có lỗi giống nhau.
3. Bị bật ra ngoài hoặc có câu sau.

Trên đây ý kiến của mình khi vào Webkt từ tối qua giờ, hy vong webkt nhanh nhanh khỏi bệnh *_^

chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Bạn vui lòng chụp thêm khung thông báo quyền truy cập phía dưới bên tay trái để tôi kiểm tra lại nhé.
Sáng nay thử xem có xuất hiện thông báo, hay bị bật ra không ? Vui qua ! Webkt khỏi bênh rồi khaaaaaaaaaa :bigok: chắc là thời tiết thay đổi mấy bữa nay đây !
Cám ơn admin !

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Tại sao trên màn hình soạn thảo văn bản để gửi đi, khi tôi đang soạn thảo thì lại bị thoát ra và mất hết những gì đã soạn thảo. Vì vậy tôi phải soạn thảo từ Word sau đó copy vào khung soạn thảo để gửi bài. Rất mong được các Mod cho ý kiến và hướng khắc phục. Thanks!

Á

Ánh Tuyết

Guest
Mình cũng hay gặp như thế. Lúc đăng nhập các bạn chọn " Ghi nhớ" xem sao.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội
Tui cũng vạy nè. mấy hôm nay rồi. Toàn bị đẩy ra khỏi box.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
P

phong_lan

Guest
22/7/06
16
0
0
Paradise
Không thoát ra được khỏi diễn đàn

Gửi BQT diễn đàn,

Mình ko thể thoát ra khỏi diễn đàn! Help me pls!

Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA