Làm sao có thể gửi file lên diễn đàn?

• Thread starter tonglutinhta
  • Ngày gửi
T

tonglutinhta

Guest
15/8/06
69
0
0
38
hà nội
em không biết ghi danh là sao ạ? em không được phép gửi file , vậy em phải làm gì?:dogrun:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tonglutinhta nói:
em không biết ghi danh là sao ạ? em không được phép gửi file , vậy em phải làm gì?:dogrun:
Có từ 50 bài viết trở lên mới được gửi kèm file
Còn ghi danh là đăng ký thành viên (híc, miền Nam và miền Bắc đôi khi dùng từ không giống nhau, nhưng nghĩa thì giống nhau)

T

tonglutinhta

Guest
15/8/06
69
0
0
38
hà nội
cho em hỏi 50 bài viết như thế nào thì được gửi kèm file? vì em có đủ 50 rồi.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tonglutinhta nói:
cho em hỏi 50 bài viết như thế nào thì được gửi kèm file? vì em có đủ 50 rồi.
Dưới khung trả lời nhanh bạn click vào "Đổi sang khung lớn"
Ở phần "Chức năng" có dòng "Tải file từ máy", sau đó chọn file cần gửi rùi nhấn OK
Tớ định gửi cho bạn cái hình, nhưng mà chả hiểu sao hum nay k copy paste được.

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Tigon-ETC nói:
Dưới khung trả lời nhanh bạn click vào "Đổi sang khung lớn"
Ở phần "Chức năng" có dòng "Tải file từ máy", sau đó chọn file cần gửi rùi nhấn OK
Tớ định gửi cho bạn cái hình, nhưng mà chả hiểu sao hum nay k copy paste được.

Sao mình đã post đủ 50 bài mấy ngày trước đây, sau khi đọc hướng dẫn của Tigon-ETC làm thử thì không thấy có dòng ''tải file'' ở phần chức năng đâu.
Có ai chỉ giúp?

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
dạ thưa hùng 123! bấm đổi sang khung lớn sau đó bấm ctrl+f gõ vào chữ "tải file từ máy" thì sẽ thấy nó nằm ở đâu!!!! nếu

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Hic, mình cũng làm y như chỉ dẫn, nhưng chẳng hiểu sao chưa bao giờ mình gởi attach file theo được cả.

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
bạn lưu ý có 1 số file không gửi được,(mình không nhớ hình như là *.doc,....) 1 số file ảnh có dung lượng lớn cũng không gửi được, tốt nhất là bạn tự tìm hiểu sẽ bổ ích hơn! Nhân tiện admin ơi em thấy chắc phải tạo ra 1 topic hướng dẫn sử dụng diễn đàn cho mọi người biết đi chứ cái gì cũng đưa vào box"thảo luận" thì sẽ làm loãng mục đích chính của box mất

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
dangkhoaquan nói:
bạn lưu ý có 1 số file không gửi được,(mình không nhớ hình như là *.doc,....) 1 số file ảnh có dung lượng lớn cũng không gửi được, tốt nhất là bạn tự tìm hiểu sẽ bổ ích hơn! Nhân tiện admin ơi em thấy chắc phải tạo ra 1 topic hướng dẫn sử dụng diễn đàn cho mọi người biết đi chứ cái gì cũng đưa vào box"thảo luận" thì sẽ làm loãng mục đích chính của box mất
Các bạn xem hình này nhá!

Dạng file cho phép đính kèm và dung lượng cho phép : doc gif jpe jpeg jpg pdf rar swf tif zip

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Nhưng chả hiểu sao , tải mấy lần lên mà chả đc lần nào cả :wall:

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Hoadonbanle nói:
Nhưng chả hiểu sao , tải mấy lần lên mà chả đc lần nào cả :wall:

Ai biểu 2 tuổi.......Sau khi tôi hỏi xong là được ngay mà chưa cần có câu trả lời. WKT linh thật.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
chú ý chút cái "Quyền Hạn của bạn" phía dưới-góc trái có cho tải file không?
nó mà ghi: Bạn không được quyền gửi kèm file thì sao mà tìm cho ra chức năng đó được.
Muốn tải file lên (attack files)
1. đủ số bài viết
2. nơi nào mà BQT quyết đinh cho bạn quyền hạn đó.
3. Loại files (files type) và dung lượng files (maximum files size) trong giới hạn cho phép.
===========
Còn tải lên như thế nào thì ...coi bài trên, xem hình rõ ràng, dễ hiểu!

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Gửi kèm File?

Hi các bạn,
Vui lòng chỉ cho mình cách kèm file trên diễn đàn, mình chọn đủ kiểu như rar, yp,... vẫn không được, muốn post file Excel, word thì làm sao? :imwithstu

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Bạn vào đây để tìm hiểu thêm nhé.
Thân!

T

Trương Thu Hà

Guest
4/10/06
162
0
0
Gia Định
Mình cũng làm như thế, nhưng chăc File của mình thuộc đối tượng không post được rùi hic, chỉ là file excel thôi mà sao kỳ zậy?

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Chả hiểu sao mấy lần up file lên mà sao up hoài vẫn ko đc là lý do tại sao nhỉ ?

A

anh phuong

Guest
15/5/07
60
2
8
Mien Tay
Tại sao không được quyền gửi file kèm theo?

Kính gửi BQT
Là một thành viên mới tham gia diễn đàn, xin được hỏi BQT một câu : Khi tôi có file muốn chia sẻ với các thành viên khác trong diễn đàn thì không được quyền gửi file kèm theo là thế nào vậy? Vậy muốn chia sẻ file thì phải làm sao? Mong BQT cho biết ý kiến
Thân

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Nhằm hạn chế spam và do dung lượng Host hạn chế, những thành viên mới đăng ký (chưa viết đủ 50 bài) không được phép upload file lên diễn đàn.

Nếu bạn cần upload file, hảy gửi mail cho tôi: adam.tranvn@gmail.com tôi sẽ upload lên cho bạn. Khi gửi mail chú ý ghi rõ cần upload lên bài nào.
Ngoài ra bạn cũng có thể Upload lên các free host như www.megaupload.com... sau đó dẫn link về.

Thân mến

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA