Mỗi tuần một chuyên đề

Cần phải nghiêm khắc hơn với những bài spam

• Thread starter hoàng hôn dốc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
ao2day nói:
Giải pháp để giảm bài spam (*):
Nguyên nhân:
- Các member dưới 50 bài viết không có chữ ký
các box tán ngẫu lại không cộng điểm bài viết
muốn có chữ ký thành ra phải Spam trên box cộng điểm
- Các good member thường là đùa nghịch, chạy đua bài viết, diễn tả cảm xúc,...
- Mod: thường là vô tình
- Super Mod, site Admin, Admin: chưa rõ nguyên nhân
Vậy giải pháp:
- Với member bạn có thể viết bài tại các box Sinh hoạt cộng đồng, quảng cáo
spam đừng lộ quá sẽ đủ 50 bài thôi (người ta nói: Spam cũng là nghệ thuật). Trường hợp bị Mod xóa bài nhưng không trừ điểm bài cũng chấp nhận được.
- good member trường hợp đùa nghịch nhất định là delete bài rồi
còn diễn tả cảm xúc thì các bạn hoàn toàn có thể viết trước vài câu trước khi viết cảm xúc của mình. Để có nhiều bài viết k khó, thậm chí thực hiện ý đồ spam k khó. chỉ cần bạn bấm nút " xem lại bài viêt" có phù hợp với diễn đàn không thôi.
Nói chung, lướt qua web tôi thấy bài post nhầm box là chính, vi phạm nội qui hay spam không nhiều. Nhìn chung các mod hoàn toàn có thể xử lý nhẹ nhàng
(chỉnh sửa thôi, không nhất thiết del bài)
"Lẽ ra trên đời phải có 2 tấm lòng, 1 để thấy cái gì ta cho không phải là mất
và 1 để thấy cái ta lấy là mất hơi nhiều" đúng không chị Tú anh
công nghiệp thực phẩm có nghĩa là...cá trích đóng hộp
Nhưng nó thông dụng tới mức được dùng nhiều
với nhiều nghĩa nhưng nghĩa chung là bị đóng lại
Trong công nghệ thông tin thì nó có nghĩa là bị khóa
các bài viết không cho lưu hành thì có chữ spam
những người viết bài này thường bị chế nhạo là spam
là 8 (vì giống còng số 8 )
Cũng giống như từ OK xuất phát
từ con dấu bưu điện có nghĩa là chấp nhận
và nó thông dụng đến mức cái gì cũng Ok
Chính xác, nhưng hình như dạo này mình thấy các bài viết ở thư giãn,nghĩ ngơi vẫn được tính bài hay sao ấy,BQt xem lại cái, mình nhớ trước kia chỉ có bài viết chuyên ngành hoặc thảo luận mới được tính bài thôi mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tính bài hay không thì có quan trọng gì đâu bác, quan trọng là làm được cái gì cho cộng đồng thôi. Còn mình làm nhiều, đóng góp nhiều, đem gạo thổi cơm nhiều thì sao vàng sẽ lên, sao đỏ sẽ đến thôi mà HI HI

Nhìn nó chỉ fun fun, khác người một chút thôi chứ cũng có khác gì về bản chất đâu... Lêu Lêu

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
xuantham nói:
To Lannhu: Em lúc nào cũng đòi viên dẫn. đôi khi không cần thiết em a
Người ta thường bảo: "Nói có sách mách có chứng" mà chị. Nếu có viện dẫn thì sẽ thuyết phục hơn, nhưng tác giả sợ "đụng chạm" thì cũng đành chịu thui ạ.

Em nghĩ "phòng bệnh hơn chữa bệnh" nên những j phòng đc thì mình cứ phòng đi đã, đừng để bệnh tới giai đoạn cuối khó chữa lắm ạ.:biggrinda

So ra thì em tham gia 4r cũng đc khá lâu, chắc cũng ko đến nổi ko hình dung đc thế nào gọi là spam bài nhưng đôi lúc cũng thấy bài mình bị xóa bớt đi mà ko bít ở mục nào? và tại sao bị xóa? Có phải do bài có tính chất spam hay ko hay vì 1 lý do nào khác? Cho nên cái khái niệm spam đối với em bây giờ vẫn chưa rõ, ngoài những cái đã khá rõ ràng như: post bài xin-cho dây chuyền, post thư giãn vào nghiệp vụ, post lan man ko đúng nội dung đề tài, tranh luận các đề tài đã có, có tính chất lặp lại,...

Em thấy những cái đã rõ như thế thì ta nên cho nó thành nội quy phải đọc trc khi post để nếu Mod có xóa thì mem cũng ko thể thắc mắc và để tránh spam vô tình ko bít của các mem mới (ngày mới vào em cũng thế mãi nên em bít:biggrin:), chứ cứ đợi cho đến lúc mem mới có kinh nghiệm và tự rút kinh nghiệm như mem cũ thì trong thời gian đấy Mod lại phải xắn tay dọn rác, hic hic chẳng bằng Mod cho các mem mới "phòng bệnh" trc thay vì cứ chạy theo chữa cho họ như vậy, và chữa 1 cách âm thầm như thế thì thời gian đúc kết kinh nghiệm càng lâu, và cứ thế Mod lại chữa...:wall:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
dangkhoaquan nói:
Chính xác, nhưng hình như dạo này mình thấy các bài viết ở thư giãn,nghĩ ngơi vẫn được tính bài hay sao ấy,BQt xem lại cái, mình nhớ trước kia chỉ có bài viết chuyên ngành hoặc thảo luận mới được tính bài thôi mà
Tớ thấy post ở mục "Tâm sự những người làm kế toán" được tính bài …
Hic, làm mình được tính lên những 275 bài liền mà thực tế thì chả cống hiến cho ai được tí nghiệp vụ nào…

Katherine nói:
Tớ thấy post ở mục "Tâm sự những người làm kế toán" được tính bài …
Hic, làm mình được tính lên những 275 bài liền mà thực tế thì chả cống hiến cho ai được tí nghiệp vụ nào…

Nói những gì mình nghĩ cũng là cống hiến mà Két... Lêu Lêu

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
nếu các bạn thấy topic nào có những bài viết vi phạm nội quy của diễn đàn thì các bạn có thể copy đường link và gửi vào tin nhắn qua diễn đàn hoặc qua YM cho tôi (nick: nguyentuanh228).
Thế này thì sao gọi là minh bạch được
để em lập 1 topic khiếu nại & tố cáo tại box này để mọi người cùng xem xét chứ.
Như thế mới "dânchủ" và người bị del bài đỡ bị ấm ức

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Gởi các bạn đã tham gia góp ý,

Trước hết xin cảm ơn các bạn đã nhiệt tình đóng góp ý kiến về tình trạng spam bài và thế nào là bài spam.

Về quy định về thế nào là bài spam: các bạn thành viên vui lòng tham khảo "Cẩm nang thành viên". Căn cứ trên những quy định đã có, thành viên điều hành sẽ thực hiện nhiệm vụ của mình. Có thể trong thời gian qua, có sự "bùng nổ" về số lượng bài viết dẫn đến BĐH quản lý không xuể, lời nhắc nhở của các bạn sẽ giúp BĐH làm tốt công việc của mình hơn. Thêm vào đó, BĐH cũng mong là các bạn thành viên góp phần xây dựng diễn đàn qua việc thực hiện viết bài theo quy định trên "Cẩm nang thành viên".

Cuối cùng, cách trình bày của mỗi người đều có phong cách riêng, có thể là nghiêm chỉnh, trịnh trọng cũng có thể là dí dỏm, hài hước nhưng điều quan trọng là truyền tải được thông tin của mình đến người đọc. Spam hay không sẽ do chính thành viên đó cảm nhận và các thành viên khác đánh giá.

Mong wkt luôn là sân chơi thú vị của mọi người.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA