Kế toán tiền lương - Đơn vị Hành chánh sự nghiệp

• Thread starter dungnoob
  • Ngày gửi
D

dungnoob

Guest
2/11/06
2
0
0
40
TPHCM
Em đang thực tập tại ủy ban nhân dân phường 7 quận 5 đây là đơn vị hành chánh dự nghiệp, em chọn đề tài là làm về kế toán tiền lương nhưng không biết bắt đầu từ đâu :wall: . Mong các anh chị gợi ý cho em để em hình thành khung sườn bài ,em có tìm kiếm tài liệụ về tiền lương HCSN nhưng chưa biết đi từ hướng nào do rất nhiều vấn đề phát sinh mong anh chị giúp đỡ em cảm ơn rất nhiều :ladiesman

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitcononline510

Guest
2/3/09
3
0
0
Da Lat
có phải chuyên đề TN mà mình làm về tiền lương ở đơn vị HCSN thì đơn giản wá ko?:lily:em cũng thấy như thế và không bít làm gì để có thể làm được từ 40-50 trang.trong khi đó phần nội dung phải nhìu hơn là những phần lặt vặt.:029:ai có thể cho em lời khuyên để em làm chuyên đề này tốt hơn k?thanks a lot.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
có phải chuyên đề TN mà mình làm về tiền lương ở đơn vị HCSN thì đơn giản wá ko?:lily:em cũng thấy như thế và không bít làm gì để có thể làm được từ 40-50 trang.trong khi đó phần nội dung phải nhìu hơn là những phần lặt vặt.:029:ai có thể cho em lời khuyên để em làm chuyên đề này tốt hơn k?thanks a lot.
Chuyển đề tài đi em :now:

H

huong2008

Guest
12/3/08
47
0
6
hà nội
kế toán tiền lương ở đơn vị HCSN quá là đơn giản, không có gì để viết đâu em ơi. Trước chị làm ở đơn vị HCSN mãi rồi, khi đi học vẫn fải đi thực tập ở doanh nghiệp bên ngoài và làm đề tài theo kế toán doanh nghiệp đấy. Chuyển là đúng rồi.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Nếu bạn thực tập ở đơn vị HCSN thì làm đè tài Kế toán Thanh toán đi viết đc nhiều nhiều đấy.
Nếu bạn cần mình có thế cho bạn một số chuyên đề tham khảo.

• Like
Reactions: Thuythanhthuy
V

vitcononline510

Guest
2/3/09
3
0
0
Da Lat
Nếu bạn thực tập ở đơn vị HCSN thì làm đè tài Kế toán Thanh toán đi viết đc nhiều nhiều đấy.

cám ơn bạn nhìu nhé.bạn có thể gửi các đề tài tham khảo vào email cho mình được hok?thien_than_dang_yeu_202@yahoo.com

C

chu dang

Guest
19/4/09
1
0
1
37
bmt

mình cũng đang viết chuyên đề vê HCSN. Vui lòng share cho minh vài chuyên đề tham khoả với nhé. herodailong@yahoo.com.vn. thanks

V

vmh1985

Guest
26/4/09
1
0
0
38
Thừa Thiên Huế
các bạn ơi mình cũng lỡ dại rơi ngay đơn vị HCSN rồi (nguyên nhân là do mình ngu), mình lại ngốc chọn kế toán NVL, CCDC tại bệnh viện quân đội và chỉ còn 2 ngày nữa là mình phải nộp báo cáo rồi, rứa mà trong báo cáo của mình mới chỉ có lý thuyết, lý thuyết và lý thuyết thôi, bùn quá.
mình buồn lắm, nên trước hết là mình viết vài lời tâm sự và sau là mình xin bạn nào có mẫu báo cáo nào viết về NVL, CCDC nói riêng và các nghiệp vụ kế toán khác nói chung ở đơn vị HCSN thì gửi cho mình xin với. Để nếu năm ni mình ko qua được cửa này thì năm sau mình muốn chiến đấu lại với mấy đơn vị HCSN
Nếu có thể xin các bạn hãy gửi các bản báo cáo cho mình theo email : hoadaianhdebenduong@yahoo.com
Lời cuối cùng, cảm ơn các bạn đã đọc tâm sự của mình, và mình rất cảm ơn các bạn nếu các bạn có thể cho mình một vài mẫu báo cáo kê toán tại đơn vị HCSN

R

ragonnet

Guest
6/5/09
5
0
0
34
tp Hcm
moi nguoi oi giup minh voi ai co mẫu báo cáo thực tâp về chuyên đề tiền lương trong đơn vị hành chính sự nghiệp thì giúp mình với qua địa chỉ mail:ngocuyen_b3@yahoo.com.vn .mình rất mong các bạn đọc được những lời tâm sự của mình và giúp mình đỡ mình ,chân thành cảm ơn các bạn

H

Hoathuytinh22389

Guest
12/5/09
3
0
0
viêt hưng
ai có mẫu báo cáo kế toán tiền lương trong đơn vị hành chính sự nghiệp thì cho em mới!

T

thithuyt4h2

Guest
14/5/09
1
0
0
Daklak
ai co chuyen de thuc thap ke toan tien luong hanh chinh su nghiep cho minh xin voi!

T

trandung85

Sơ cấp
15/4/09
3
0
0
ha noi
đồng ý vơí Coc Yêu bạn nên chuyển đề tài đi vì mình biết kế toán tiền lương đơn vị HCSN không có gì để viết cả.hic hic

R

ragonnet

Guest
6/5/09
5
0
0
34
tp Hcm
các bạn trong diễn đàn ơi giúp mình với. Bạn nào có bài báo cáo thực tập về kế tóan " quản lý nguồn kinh phí họat động trong cơ quan tài chính nhà nước thì giúp mình với qua địa chỉ mail :dinhthithanhxuan@yahoo.com.vn
mình xin trân thành cảm ơn các bạn rất nhiều, chúc các bạn luôn thành công trong mọi lĩnh vực của công việc và cuộc sống

R

ragonnet

Guest
6/5/09
5
0
0
34
tp Hcm
mình đang làm phần kế toán vốn bằng tiền và các khoản thanh tóan các bạn nào có bài báo cáo mẫu về phần chuyên đề này thì giúp mình với qua địa chỉ mal:spaghetti_02_04@yahoo.com
cảm ơn các bạn rất nhiều

N

nanaacc

Sơ cấp
30/7/08
10
0
1
Biên Hoà
Kế toán tiền lương trong đơn vị hành chính sự nghiệp nhìn chung thì rất đơn giản, mình không biết giảng viên nào phụ trách hướng dẫn bạn thực tập, và người hướng dẫn bạn nơi bạn thực tập. Vì đầu tiên khi bạn muốn chọn đề tài nào thì bạn cũng cần thông qua ý kiến của 2 người mình nêu trên. Và đề cương chi tiết của bạn được duyệt rồi thì cứ thế bạn theo sát cái sườn đó mà làm. Về phần lý thuyết thì bạn có thể mượn cuốn chế độ tiền lương của đơn vị bạn thực tập (mình nhớ là có 3 cuốn áp dụng cho nhiều đơn vị, bạn chỉ chọn phần nào đang áp dụng cho đơn vị bạn thực tập và ghi vào), và chế độ kế toán hành chính sự nghiệp theo Quyết định 19. Mình nghĩ cũng có rất nhiều vấn đề để nói nếu bạn thật sự muốn làm chuyên đề này. bạn cũng có thể mượn báo cáo thực tập những năm trước tại đơn vị đó mà tham khảo. Thời gian thực tập theo mình thì rất quan trọng, không phải chỉ vì điểm số mà còn là thời gian để bạn học hỏi rất nhiều về cách làm việc.... Chúc bạn thành công

P

PHUNG KHANH

Guest
11/6/09
1
0
0
41
tphcm
minh dang can file de tai ke toan luong va cac khoan trich theo luong don vi HCSN de tham khao. Ban nao co thi cuu minh voi!lam on mail ve cho minh theo dia cho khanhdinhstc@yahoo.com.vn nhe!

Sửa lần cuối:
Q

quan minh hien

Sơ cấp
21/1/09
29
0
6
39
hai phong
bên mình T6 bắt đầu tính nộp bảo hiểm thất nghiệp
ai nộp rồi cho mình hỏi BHTN thuộc tiểu mục nào vậy

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Q

quan minh hien

Sơ cấp
21/1/09
29
0
6
39
hai phong
theo quy định nộp BHTN mình là ng sử dụng lao động phải trích nộp như BHXH, BHYT chứ.
Minh chỉ muốn hỏi nộp qua kho bạc dùng tiểu mục nào đối với BHTN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA