Nộp thuế điện tử

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
co
Có anh chị nào đã gặp trường hợp này thì giúp em với ạ!
Em đăng ký nộp thuế điện tử qua http://nhantokhai.gdt.gov.vn và nhận được thông báo thuế:
Các hình thức không được cấp phép sử dụng:
+ Đăng ký thuế điện tử: []
+ Kê khai thuế điện tử: []
+ Nộp thuế điện tử: [x]
[TBODY] [/TBODY]
Lý do: Mã số thuế không đúng
[TBODY] [/TBODY]
(Mã số thuế tất nhiên là đúng)
Qua ngân hàng đăng ký thì Ngân hàng trả lời:Không nhận được thông tin trên hệ thống Ngân hàng.
Gọi quản lý thuế thì được trả lời: Trên hệ thống Chi cục Thuế đã ghi nhận công ty đăng ký và gửi cho em email: gồm mã định danh,mật khẩu đăng nhập nộp thuế và 1 bản xác nhận đã đăng ký của của Chi cục Thuế.
Nhưng khi đăng nhập trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn vào phần nộp thuế thì không hiện phần đăng nhập mà chỉ hiện phần đăng ký như lúc mới bắt đầu đăng ký.
Bây giờ em không đăng ký được ở Ngân hàng và không đăng nhập được vào hệ thống nộp thuế.

CÓ teamviewer ko, nta qua sđt mình đi mình xem cho : 01222000545

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
danguitarviet.blogspot.com
Đầu tiên là bạn ra ngân hàng đăng ký nộp thuế điện tử, NH sẽ đưa bạn hồ sơ điền thông tin gì đó....rồi nhân viên mới kêu bạn về lên trang kekhaithue.gdt.gov.vn để đăng ký dùng chữ ký số để ký nộp qua mạng."đúng ko"
Thì lúc bạn về đăng ký bắt buộc phải nhập địa chỉ email, cái email đó là của ai? nếu đăng ký thành công thì tài khoản sẽ được gởi về email đó. bạn có đọc hướng dẫn đăng ký nộp thuế điện tử chưa?hihi
Cái email đó là của sếp mình bạn à
thế nên mình chỉ làm bước 1 và bước 2 theo hướng dẫn trên trang của Tổng cục thuế, còn 2 bước sau là sếp mình phụ trách

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái email đó là của sếp mình bạn à
thế nên mình chỉ làm bước 1 và bước 2 theo hướng dẫn trên trang của Tổng cục thuế, còn 2 bước sau là sếp mình phụ trách
Vậy là mình ra ngân hàng trước hay sau khi đăng kí? bên mình chỉ có dùng ACB thôi, không biết ACB có kết nối với bên thuế chưa?

N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
Vậy là mình ra ngân hàng trước hay sau khi đăng kí? bên mình chỉ có dùng ACB thôi, không biết ACB có kết nối với bên thuế chưa?
hôm qua mình có vào trang nộp thuế thì thấy tổng cục thuế mới cập nhật thêm danh sách các ngân hàng kết nối nhưng k rõ có ngân hàng ACB hay k.
bạn vào trang nộp thuế xem sẽ rõ
mình đăng ký nộp thuế ở trên trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp sau đó tải bản đăng ký của ngân hàng mình ủy quyền nộp rồi điền các thông tin vào và mang ra ngân hàng đó bạn nhé

• Like
Reactions: Lặng Yên
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
hôm qua mình có vào trang nộp thuế thì thấy tổng cục thuế mới cập nhật thêm danh sách các ngân hàng kết nối nhưng k rõ có ngân hàng ACB hay k.
bạn vào trang nộp thuế xem sẽ rõ
mình đăng ký nộp thuế ở trên trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp sau đó tải bản đăng ký của ngân hàng mình ủy quyền nộp rồi điền các thông tin vào và mang ra ngân hàng đó bạn nhé
Hi mình biết rồi, cám ơn bạn nhé :)

T

thuybp72

Sơ cấp
31/3/11
8
0
1
Hanoi
Mình chưa hiểu tại sao cứ phải đăng ký nộp thuế điện tử. Cty mình vẫn nộp thuế bằng chuyển khoản qua ngân hàng, thấy ko phiền hà gì cả. Tự nhiên bây giờ phải mở TK ở một trong những ngân hàng mà tổng cục thuế chỉ định, giờ chưa mất chi phí gì nhưng sau chắc chắn là có, lại phải quản lý thêm 1 TK nữa, thật phiền hà. Có bạn nào biết lý do chính đáng phải nộp thuế điện tử không cho mình biết với, mình vẫn thông lắm.

N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
Mình chưa hiểu tại sao cứ phải đăng ký nộp thuế điện tử. Cty mình vẫn nộp thuế bằng chuyển khoản qua ngân hàng, thấy ko phiền hà gì cả. Tự nhiên bây giờ phải mở TK ở một trong những ngân hàng mà tổng cục thuế chỉ định, giờ chưa mất chi phí gì nhưng sau chắc chắn là có, lại phải quản lý thêm 1 TK nữa, thật phiền hà. Có bạn nào biết lý do chính đáng phải nộp thuế điện tử không cho mình biết với, mình vẫn thông lắm.
Bạn lên trang của tổng cục thuế là sẽ rõ mà.
trên đó viết rất rõ những lợi ích của nộp thuế điện tử.
hôm trước công ty mình cũng bị chi cục thuế gọi điện xuống giục đăng ký nộp thuế điện tử ấy

K

kem dau

Guest
15/5/15
1
0
1
33
sao mình vào đăng ký nộp thuế điện tử mà ngang đoạn ký điện tử là ko được có bạn nào gặp ttruong hop giong minh ko jup voi

N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
sao mình vào đăng ký nộp thuế điện tử mà ngang đoạn ký điện tử là ko được có bạn nào gặp ttruong hop giong minh ko jup voi
gặp trường hợp ấy thì bạn gọi cho bên chữ ký số ấy bảo họ sửa cho
hôm trước công ty mình cũng bị vậy, phải gọi kỹ thuật bên chữ ký số mới được

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Lỗi không trình ký được là do java đó bạn, theo tct thì java bản phù hợp là java 7 update 75 nhé.
nếu máy 32 bit thì cài bản 32 bit,
còn máy 64 bit thì cài cả 2 (cài 64 bit trước, sau đó 32 bit sau nhé)

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Thân chào webkt
công ty mình vừa nhận được công văn yêu cầu đăng ký nộp thuế điện tử, không biết có ai đã đăng ký thành công chưa chỉ cho mình với
mình vào đăng nhập cổng thông tin http: kekhaithue.gdt.gov.vn làm bước 1" Đăng ký nộp thuế điện tử- nhập các thông tin về số điện thoai, email. serial ....và ngân hàng, nhưng đến chọn ngân hàng thì mình không thấy có ngân hàng Agribank ma theo công văn là Tổng cục thuế liên kết với 5 ngân hàng trong đó có ngân hàng Agribank,
mọi người có gặp như mình không? mình có đăng ký và nộp thử với ngân hàng BIDV và đã ký gửi thành công rồi, giờ mình muốn đăng ký lại với ngân hàng Agribank có được không hay họ chốt rồi nhỉ ( cty mình sử dụng mỗi NH Agribank ) ? đã ai gặp trường hợp như mình rồi có cách giải quyết nào giúp mình với
cảm ơn mn nhiều

Trường hợp của bạn là do đăng ký của Ngân hàng nông nghiệp rồi đó bạn, nên khi bạn vào đăng ký nữa sẽ không có ngân hàng nông nghiệp đâu.
bạn điện lên thuế nhờ kiểm tra cho chắc nhé. sau đó thực hiện bước 2 tại quầy ngân hàng. :D

G

gacontapboi

Guest
7/10/14
113
7
18
33
Mọi người cho em hỏi: Công ty ko có Kế toán trưởng mà mẫu đăng ký của Ngân hàng Nông nghiệp bắt buộc có KTT thì phải làm sao ạ?

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
nếu có 1 kế toán viên thì cứ ký đi cũng dc mà
bữa trước mình đi làm BHXH, họ bắt ký mình cũng ký vào KTT đó

C

cheon

Guest
30/6/14
54
4
8
33
từ sơn,bắc ninh
các bạn ơi cho mình hỏi chút mình ghi sai số tài khoản ngân hàng khi đăng ký kê khai thuế trên mạng có sao không ạ.

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
các bạn ơi cho mình hỏi chút mình ghi sai số tài khoản ngân hàng khi đăng ký kê khai thuế trên mạng có sao không ạ.
theo mình là có sao đó bạn, nhưng khi ghi sai mà bạn tới ngân hàng mà họ duyệt cho thì cũng tài đó, để chỉnh sửa lại thông tin TK, theo mình bạn vào đăng ký lại xem sao vì bạn chắc vẫn chưa ra ngân hàng đăng ký phải không

C

cheon

Guest
30/6/14
54
4
8
33
từ sơn,bắc ninh
theo mình là có sao đó bạn, nhưng khi ghi sai mà bạn tới ngân hàng mà họ duyệt cho thì cũng tài đó, để chỉnh sửa lại thông tin TK, theo mình bạn vào đăng ký lại xem sao vì bạn chắc vẫn chưa ra ngân hàng đăng ký phải không
thường duy do bên mình mở tài khoản tại mhb giờ mhb lại liên kết với bidv nhưng mình lại chưa đăng ký thuế qua mạng được vì 2 ngân hàng họ vẫn chưa chuyển giao hết bạn ak. hôm qua tại m vội vàng đăng ký trên mạng trước lên mình cho số tài khoản của ngân hàng mhb bạn ak. giờ bên bidv bảo bên mình muốn làm nộp thuế điện tử ngay thì phải đăng ký tài khoản mới tại bidv. nvay thì số tài khoản của mình bị sai. :( :(

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
với ý kiến của mình thì bạn có stk cua BIDV rồi thì đăng ký trên trang thuế TK mới rồi làm việc với NH BIDV, khi tới kỳ nộp thuế, bên BIDV sẻ nộp cho bên thuế thì thuế sẻ ghi nhân bình thường thôi. còn muốn cho chắc thì hãy gọi cho bên thuế hỏi liền
hi
chúc bạn vui vẻ

C

cheon

Guest
30/6/14
54
4
8
33
từ sơn,bắc ninh
Cảm ơn bạn #thường duy nhiều. mình cũng chưa biết là bên mình có mở tk BIDV nữa không. Nếu được thì bên mình chờ MHB và BIDV sát nhập xong thì mới làm đăng ký nộp thuế điện tử bạn ak.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA