Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp thuế điện tử

• Thread starter khanhly90
  • Ngày gửi
N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
danguitarviet.blogspot.com
Ko bắt buộc nhưng cán bộ thuế gọi bắt làm thì phải làm thôi. Chứ làm mất lòng các chị ấy thì chỉ khổ mình thôi. Mà trước sau gì cũng phải đăng ký mà ^^
Đúng rồi đó bạn.
Bên mình lúc chưa làm thì ngày các chị ấy gọi mấy lần nói như mắng mình ấy.
Lúc làm xong còn phải gọi báo cáo lại nữa.
Tuy mình chẳng sai nhưng vẫn phải nhẹ nhàng k các chị giận thì khổ lắm :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghue92

Guest
9/6/15
5
0
1
32
Các anh chị cho e hỏi với ạ. Bên công ty e hàng năm hầu như không có phát sinh gì, chỉ phải nộp mỗi thuế môn bài thôi ạ.
Bây giờ chi cục thuế lại yêu cầu các doanh nghiệp phải đăng ký nộp thuế điện tử. Liệu có bắt buộc phải đăng ký không các bậc tiền bối ơi? Em thấy mail gửi về cho doanh nghiệp nói rằng "nếu doanh nghiệp nào không thực hiện đăng ký nộp thuế điện tử thì chi cục thuế sẽ xuống tận nơi để kiểm tra". Hoang mang quá ạ!

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Các anh chị cho e hỏi với ạ. Bên công ty e hàng năm hầu như không có phát sinh gì, chỉ phải nộp mỗi thuế môn bài thôi ạ.
Bây giờ chi cục thuế lại yêu cầu các doanh nghiệp phải đăng ký nộp thuế điện tử. Liệu có bắt buộc phải đăng ký không các bậc tiền bối ơi? Em thấy mail gửi về cho doanh nghiệp nói rằng "nếu doanh nghiệp nào không thực hiện đăng ký nộp thuế điện tử thì chi cục thuế sẽ xuống tận nơi để kiểm tra". Hoang mang quá ạ!
Bắt buộc thì có bắt buộc đó bạn. còn câu: "nếu doanh nghiệp nào không thực hiện đăng ký nộp thuế điện tử thì chi cục thuế sẽ xuống tận nơi để kiểm tra" nghe quá bá đạo và mang tính hù dọa.

• Like
Reactions: hoanghue92
N

ngothily91

Trung cấp
11/4/15
109
13
18
danguitarviet.blogspot.com
Cứ làm cho lành bạn ạ.
Đừng để thuế "ghét" mình và đưa vào diện "nhòm ngó" rồi sau này họ lại làm khó mình ra.

N

Ngô Trung

Guest
26/5/15
2
0
1
44
Các bác cho em hỏi nội dung liên quan vấn đề này với:
1/ EM đã đăng ký thành công (HT đã tbao NNT đăng ký thành công dịch vụ kê khai TKNH nộp thuế ĐT thành công) nhưng sao không thấy gửi mail thông báo lại nhỉ?
2/ Em check lại trên TK của đơn vị thì phải làm ntn ạ?

Em cám ơn các bác !

N

Ngô Trung

Guest
26/5/15
2
0
1
44

Bên Cty em, bé tí không phát sinh nhiều thuế phải nộp cũng phải đăng ký đó.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Nghe nói đã có quy định của Chính Phủ rồi, phải thực hiện đăng ký nộp thuế điện tử thôi, còn tất nhiên là có phát sinh số thuế phải nộp thì mới thực hiện nộp thuế điện tử chứ, không phát sinh thuế thì đâu có phải nộp

P

phong1040572

Trung cấp
11/5/09
81
24
8
37
my tho
Các bác cho em hỏi nội dung liên quan vấn đề này với:
1/ EM đã đăng ký thành công (HT đã tbao NNT đăng ký thành công dịch vụ kê khai TKNH nộp thuế ĐT thành công) nhưng sao không thấy gửi mail thông báo lại nhỉ?
2/ Em check lại trên TK của đơn vị thì phải làm ntn ạ?

Em cám ơn các bác !

Trường hợp của bạn mình nghĩ là bạn đã đăng ký xong bước 1 trên website của TCT và báo thành công phải ko?
Nếu xong bước này hệ thống chưa gửi mail gì cho bạn cả.
Bạn thực hiện bước 2, đăng ký số tài khoản thanh toán NTĐT với ngân hàng, khi được ngân hàng xác nhận mới có email thông báo tên đăng nhập và mật khẩu NTĐT đó bạn.

Còn muốn biết đã đăng ký với ngân hàng nào, bạn vào lại chức năng "đăng ký NTĐT" để kiểm tra lại, trong danh sách ngân hàng sẽ ẩn đi các ngân hàng mà bạn đã đăng ký.

L

ly_tn

Guest
17/6/15
1
0
1
34
e đang đky NTDT lên cục thuế. Nhưng phần thông tin chỗ nhập số điện thoại nó bị mờ đi không ghi được( SĐT bắt buộc phải nhập ) Anh / Chị nào gặp trường hợp như e không. giúp e với. e cảm ơn ạ

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh
Chào A/C/E.
Có ai đã nộp thuế điện tử thành công chưa? Mình vừa đăng ký xong, nhưng chưa nộp. Mình có xíu thắc mắc, ai đã được giải đáp, share thông tin mình với. Hiện tại trên cổng Nộp thuế điện tử vẫn chưa nộp được thuế phải nộp của Nhà Thầu Nước Ngoài?

N

ngocanh89hn

Sơ cấp
24/5/10
17
0
1
hà nội
Chào A/C/E.
Có ai đã nộp thuế điện tử thành công chưa? Mình vừa đăng ký xong, nhưng chưa nộp. Mình có xíu thắc mắc, ai đã được giải đáp, share thông tin mình với. Hiện tại trên cổng Nộp thuế điện tử vẫn chưa nộp được thuế phải nộp của Nhà Thầu Nước Ngoài?
Mình cũng đang thắc mắc vụ nộp thuế nhà thầu này quá!! Mình cũng chỉ thấy thuế TNCN trên hệ thống thuế chứ thuế tiêu thụ đặc biệt cũng ko thấy đâu :(

L

looghanky999

Guest
19/9/14
6
1
3
33
hôm nay e đăng ký nộp thuế điện tử đến phần ký điện tử thì kick vào không có gì xảy ra,error page,có a/c nào bị như e không,ký tờ khai vẫn làm đc bt

L

LàMình92

Sơ cấp
21/4/15
44
17
8
thành phố nam định
hôm nay e đăng ký nộp thuế điện tử đến phần ký điện tử thì kick vào không có gì xảy ra,error page,có a/c nào bị như e không,ký tờ khai vẫn làm đc bt
e có nộp thuế điện tử rồi này. ban đầu ký cả chục lần chả thấy đượ, hãi luôn, lại càng cần gấp để hôm sau đi xin xác nhận thuế. mà không ăn thua. cuối cùng phải ra nộp thủ công. mấy hôm sau e vào nộp lại nộp ngon lành.
Cái này có thể do lỗi mạng hoặc Java chị ạ.
Khi kích vào mục "ký và nộp" có thể xuất hiện một cái hộp thoại (e không nhớ hộp thoại gì) chị kích vào ô "alway...." gì gì đó là ký được.
e mới gặp rối ở phần đó thôi nên chỉ biết có vậy ah. :rolleyes:

T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Bạn @linknhat ơi cho mình hỏi thêm nhé, sau khi thực hiện đăng ký bước 1" Đăng ký nộp thuế điện tử- nhập các thông tin về số điện thoai, email. serial ....và ngân hàng" thành công thì nó bảo thực hiện tiếp bước 2 là in tờ đăng ký ra giấy gì đó. Vậy sau khi đăng kí qua mạng thành công rồi mình có cần đến trực tiếp ngân hàng mình đăng ký nộp thuế điện tử để làm thêm thủ tục gì nữa không vậy bạn? Cám ơn bạn trước nhe
Bạn in bản "đăng ký sử dụng dịch vụ và ủy quyền trích tiền tài khoản để nộp thuế điện tử" ra làm 2 bản, điền thông tin vào, ký ,đóng dấu, giáp lai (nếu có 2 tờ) rồi mang ra ngân hàng để ngân hàng chấp nhận đăng ký của bạn, ngân hàng giữ một bản và đưa lại cho bạn 1 bản. Như vậy là xong thủ tục nhé!

T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Bạn liên lạc với tổng đài chữ ký số để người ta hỗ trợ bạn nhé! MÌnh cũng nhờ tổng đài , kỹ thuật hỗ trợ qua teamvier là được

T

thutrang1905

Trung cấp
22/7/14
148
12
18
34
Linh Đàm, Hà Nội
starnpos.com
Mình chỉ thấy khuyến khích thôi chứ có bắt buộc đâu. Có bạn nào biết công văn nào ghi rõ là bắt buộc thì cho mình xin nhé. Mình cảm ơn nhiều.
Mình ở Quận Nam từ Liêm cũng thế, hạn cuối là trước 10/6 phải hoàn thành thủ tục này , vì chi cục thuế Quận Nam Từ Liêm đăng ký 90% doanh nghiệp trên địa bàn phải đăng ký, làm mình phải khổ sở mở thêm 1 trong 12 tài khoản, vừa mất tiền, mất công mất việc ra mà chẳng được việc gì. Vì Công ty mình đã mở tài khoản bên Techcombank rồi, nhưng Techcombank đến 1/7 mới triển khai, mà hạn đăng ký thủ tục xong trước 10/6, tự dưng lại phải đi mở thêm tài khoản để đăng ký. Đến là bực mình

N

namnem

Sơ cấp
21/2/11
15
0
1
39
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi, mình đã làm xong bước 1 đăng ký trên trang nhantokhai.gdt.gov.vn nhưng không thấy có thông báo lại là đăng ký thành công hay không, vậy làm thế nào để biết là gửi được cho cơ quan thuế chưa nhỉ.

L

looghanky999

Guest
19/9/14
6
1
3
33
e có nộp thuế điện tử rồi này. ban đầu ký cả chục lần chả thấy đượ, hãi luôn, lại càng cần gấp để hôm sau đi xin xác nhận thuế. mà không ăn thua. cuối cùng phải ra nộp thủ công. mấy hôm sau e vào nộp lại nộp ngon lành.
Cái này có thể do lỗi mạng hoặc Java chị ạ.
Khi kích vào mục "ký và nộp" có thể xuất hiện một cái hộp thoại (e không nhớ hộp thoại gì) chị kích vào ô "alway...." gì gì đó là ký được.
e mới gặp rối ở phần đó thôi nên chỉ biết có vậy ah. :rolleyes:

Cái này là lỗi Java,mình cài lại Java là ok,mình mày mò mãi mới ra,cảm ơn bạn nhé,hjhj

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA