Mỗi tuần một chuyên đề

chưa đăng ký mã số thuế TNCN thì phải làm sao ah?

• Thread starter Phanthuyceo
  • Ngày gửi
L

laonong90

Guest
18/3/14
21
3
3
34
đà nẵng
máy mình hay thiếu font chữ .vnarial.nên mình lên mạng tải font TNCV3 về.copy file vừa tải về,past vào thư mục font nằm trong ổ đĩa C của máy tính.thế là đọc đc.Bạn làm thử xem sao.[/QUOTE]

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phanthuyceo

Guest
@minhcong Mai nộp được k a nhỉ. Mai là thứ 7 k biết có gửi online đk k ạ, huhu. e vẫn chưa đổi đk phông chữ, vẫn đang bị lỗi ạ

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
@minhcong Mai nộp được k a nhỉ. Mai là thứ 7 k biết có gửi online đk k ạ, huhu. e vẫn chưa đổi đk phông chữ, vẫn đang bị lỗi ạ
Bạn nên gửi file mềm lên trang tncnonline vào Sáng thứ 2, sau khi gửi thành công rùi thì mang bản giấy đến cơ quan thuế. Họ sẽ kiểm tra trên mạng và bản giấy có giống nhau không trước khi đóng dấu vào hồ sơ cho bạn

P

Phanthuyceo

Guest
Bạn nên gửi file mềm lên trang tncnonline vào Sáng thứ 2, sau khi gửi thành công rùi thì mang bản giấy đến cơ quan thuế. Họ sẽ kiểm tra trên mạng và bản giấy có giống nhau không trước khi đóng dấu vào hồ sơ cho bạn
Anh ơi! thiếu fond gì đây anh? A giúp em vs

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
m nghĩ tùy chỗ nữa có nơi nta hok cần bản giấy mà cũng cấp mst đấy nhưng bên m đây này

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Anh ơi! thiếu fond gì đây anh? A giúp em vs
Bạn tải 2 file mình gửi, thử xem thế nào nhé
Bạn cần giải nén và copy toàn bộ file trong thư mục theo đường dẫn sau: C:\WINDOWS\Fonts
Chúc bạn thành công

Đính kèm

• fontVn.rar
    2.3 MB · Lượt xem: 4
  • Font VNI.rar
    3.1 MB · Lượt xem: 2
P

Phanthuyceo

Guest
@minhcong em bị lỗi lúc đánh tên có dầu vào tớ khai, E thấy lỗi nên e viết vào work rồi copy vô tớ khai, chắc thế em mới bị lỗi. E down 2 fond a nói đó mà cũng không được. Chắc do bị lỗi khi nhập chữ ở trong KTKK MST TNCN a ạ. Phải làm sao đây a?

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
@minhcong em bị lỗi lúc đánh tên có dầu vào tớ khai, E thấy lỗi nên e viết vào work rồi copy vô tớ khai, chắc thế em mới bị lỗi. E down 2 fond a nói đó mà cũng không được. Chắc do bị lỗi khi nhập chữ ở trong KTKK MST TNCN a ạ. Phải làm sao đây a?
Nếu bạn sử dụng bộ gõ tiếng việt là Unikey, thì làm theo hướng dẫn của hình vẽ nhé

Đính kèm

43.2 KB · Lượt xem: 5
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
bạn đọc Pass và ID teamviewer đi, mình sẽ cố gắng giúp xem có được ko

P

Phanthuyceo

Guest
A @minhcong ơi! em sửa bẳng thủ công rồi, chuẩn bị nộp cho cơ quan Thuế và TNCN Online. A Xem hộ em như thế này đúng chưa ạ:
- Địa chỉ cư trú với địa chỉ đăng ký hộ khẩu thường trú em cho giống nhau luôn.
- điện thoại với email em k viết vào có được không?
- Giới tính, quốc tịch, xã/phường, TỈnh/ Thành phó... kết xuất ra nó thành kí hiệu thế có đúng không ạ?
- Đã oki chưa để em nộp luôn ạ
hì hì,
Tkss kiu a nhiều lắm í :D

P

Phanthuyceo

Guest
@minhcong a ơi! sếp em hỏi là k làm nữa vẫn phải đăng ký à!
E bảo là phải đăng ký để cuối năm quyết toán đúng k ạ.
Hay là k pải đăng ký nữa ạ???????????

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
@minhcong a ơi! sếp em hỏi là k làm nữa vẫn phải đăng ký à!
Nhìn nhanh thì công ty bạn có 4 lao động chính, vậy 4 người đó có thu nhập >9tr/ tháng trong năm nay không? có giảm trừ gia cảnh ko? bạn đã đăng ký giảm trừ gia cảnh chưa?
Bạn đã khấu trừ thuế của 4 người đó 1 trong 4 quý năm nay chưa?
Nếu 4 người đó giả sử rằng có thu nhập trên 9tr/ tháng, và không có giảm trừ gia cảnh thì bạn cần đăng ký MST TNCN cho 4 người này để cuối năm làm mẫu quyết toán thuế TNCN 05KK được thuận lợi
Nếu ko đến 9tr đồng/ tháng thì sang năm 2015 từ từ bạn làm thủ tục cấp MST cũng được
Qua tháng 1 thông thường sẽ có hướng dẫn cụ thể quyết toán thuế TNCN, bạn chú ý tham gia diễn đàn hoặc lên google search để có hướng dẫn chính xác nhất

P

Phanthuyceo

Guest
Nhìn nhanh thì công ty bạn có 4 lao động chính, vậy 4 người đó có thu nhập >9tr/ tháng trong năm nay không? có giảm trừ gia cảnh ko? bạn đã đăng ký giảm trừ gia cảnh chưa?
Bạn đã khấu trừ thuế của 4 người đó 1 trong 4 quý năm nay chưa?
Nếu 4 người đó giả sử rằng có thu nhập trên 9tr/ tháng, và không có giảm trừ gia cảnh thì bạn cần đăng ký MST TNCN cho 4 người này để cuối năm làm mẫu quyết toán thuế TNCN 05KK được thuận lợi
Nếu ko đến 9tr đồng/ tháng thì sang năm 2015 từ từ bạn làm thủ tục cấp MST cũng được
Qua tháng 1 thông thường sẽ có hướng dẫn cụ thể quyết toán thuế TNCN, bạn chú ý tham gia diễn đàn hoặc lên google search để có hướng dẫn chính xác nhất

Công ty em có khoảng 8 ng, 4 ng khác thì có mã số thuế rồi ah. k ai trên 9 tr đâu a ah, còn xa lắm. Vì k ai hơn 9tr nên quý 2,3 e đều k làm tờ khai thuế TNCN ạ.
E mới gưi thuế TNCN online thôi, Có nghĩa là k pải làm nữa hả a? lỡ gửi rồi có sao k a?
ôi ôi, e đang loạn lên ạ.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Công ty em có khoảng 8 ng, 4 ng khác thì có mã số thuế rồi ah. k ai trên 9 tr đâu a ah, còn xa lắm. Vì k ai hơn 9tr nên quý 2,3 e đều k làm tờ khai thuế TNCN ạ.
E mới gưi thuế TNCN online thôi, Có nghĩa là k pải làm nữa hả a? lỡ gửi rồi có sao k a?
ôi ôi, e đang loạn lên ạ.
5 ngày làm việc tính từ ngày gửi bạn thử lên trang tncnonline tra cứu kết quả, nếu được thì càng tốt chứ sao, có mất gì đâu,

P

Phanthuyceo

Guest
5 ngày làm việc tính từ ngày gửi bạn thử lên trang tncnonline tra cứu kết quả, nếu được thì càng tốt chứ sao, có mất gì đâu,

Có phải lên cơ quan Thuế nộp nữa k a?
Có cái này em hỏi ạ
a ơi! sếp em hỏi là k làm nữa vẫn phải đăng ký à!

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
K
Có phải lên cơ quan Thuế nộp nữa k a?
Có cái này em hỏi ạ
Không phải đăng ký nữa tính theo pháp luật thuế hiện hành, năm sau mình không chắc có gì mới thêm không nữa

P

Phanthuyceo

Guest
K

Không phải đăng ký nữa tính theo pháp luật thuế hiện hành, năm sau mình không chắc có gì mới thêm không nữa
1. Có phải lên cơ quan Thuế nộp nữa k a?
2. Có cái này em hỏi ạ

a @minhcong ơi! a trả ời í 1 hay 2 ạ? hehe, Làm kế toán nhiều vần đề a nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA