Thủ tục tăng mức đóng BHXH 2015 và tăng mới tham gia BHXH

• Thread starter Lê Hồng 812
  • Ngày gửi
H

Hoai Thu 37

Guest
21/10/15
14
1
3
30
nếu tạm ngừng đóng bh cho 1 người thì bạn làm hồ sơ báo giảm lao động rồi nộp lên cơ quan bảo hiểm nơi công ty bạn đăng ký giấy phép kinh doanh thôi.
Nhưng chỉ tạm dừng 1 thời gian thôi mà?Cái BHYT lấy đầu năm hay họ gửi về cho mình nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phanthihoilinh

Guest
7/10/15
58
2
8
bên bh theo quy định mới nhân viên làm từ 3 tháng trở lên ở công ty phải đóng bảo hiểm cho nv đó.nếu không muốn đóng cho nhân viên thì báo giảm rồi khi nào đóng lại báo tăng chứ ko có cách nào ngưng bảo hiểm 1 vài tháng rồi đóng lại hết mà cty vẫn trả lương đều cho nv

P

phanthihoilinh

Guest
7/10/15
58
2
8
Cái BHYT lấy đầu năm hay họ gửi về cho mình nhỉ
ý bạn nói là sao mh ko hiểu

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
các anh chị cho em hỏi với ạ. mức đóng bảo hiểm năm 2016 đc tính trên mức lương và các khoản phụ cấp đúng ko ạ. mức lương và phụ cấp ở đây đc tính như thế nào?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
các anh chị giúp em với. chị làm bảo hiểm bên công ty em. nghỉ đột xuất do sinh non. nên em chẳng biết gì về bảo hiểm cả. lọ mọ mãi mà vẫn ko hiểu lắm. cuối tháng rồi. các bác giúp em với.
em mốn hỏi là: khi mình khai tăng giảm lao động thì khi nộp cơ quan bảo hiểm thì chỉ nộp danh sách tăng giảm thôi, còn bảo hiểm của toàm nhân sự cố định thì vẫn để như tháng trc ạ. cơ quan tự tính cho mình. hay mình vẫn phải kê khai bản tổng hợp danh sách lao động tham gia bảo hiểm xã hội ạ? giúp em làm thủ tục cuối tháng với. em ở cầu giấy ạ

Chỉ kê khai tăng giảm thôi bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA