Thủ tục tăng mức đóng BHXH 2015 và tăng mới tham gia BHXH

• Thread starter Lê Hồng 812
  • Ngày gửi
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chỗ mình họ tự động tính đó, đầu năm làm thủ tục tăng lương cơ bản là họ tính vào luôn. Còn nếu chưa làm thì phải làm mẫu D02-TS rồi :)
Vậy ak, bên m thì phải làm hồ sơ, có mấy pạn trên web bị cơ quan bảo hiểm nhắc làm, bạn ở đâu vậy? m kết bạn được ko nhỉ, m thấy bạn rất am hiểm về các văn bản

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trâu Còm

Guest
7/3/15
4
0
1
34
chị ơi cho em xin cái mẫu điền thông tin rùi được không vì em chưa làm mảng này bao giờ đọc các mẫu này không hiểu mình phải điền thông tin ntn lắm. cty từ đầu năm 2015 chưa làm thủ tục tăng bây giờ làm thủ tục thì phải làm tăng từ tháng 1 hay tăng từ tháng 3 ạ.

Tăng mức đóng thì thủ tục gồm có :
- phiếu giao nhận hồ sơ 103:
- Quyết định điều chỉnh lương, danh sách đính kèm
- mẫu d02-ts
- mẫu tk2-ts(1bản/1ng)
Báo giảm cũng theo phiếu giao nhận hồ sơ 103

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
chị ơi cho em xin cái mẫu điền thông tin rùi được không vì em chưa làm mảng này bao giờ đọc các mẫu này không hiểu mình phải điền thông tin ntn lắm. cty từ đầu năm 2015 chưa làm thủ tục tăng bây giờ làm thủ tục thì phải làm tăng từ tháng 1 hay tăng từ tháng 3 ạ.
Quy định tăng lương là từ tháng 1 , công ty bạn h mới làm thì m nghĩ nên để trống, lên bảo hiểm hỏi rồi điền vào. Bạn đưa mail đây m gửi cho quyết định điều chỉnh tăng lương và mẫu d02-ts

C

chibe389

Guest
17/4/14
1
0
1
35
hanoi
Các anh chị cho em hỏi.
Theo quy định mới là từ tháng 1 năm 2015, lương tối thiểu của nhân viên là 3.317.000.
Công ty em trước đây đóng bảo hiểm cho nhân viên theo mức lương 2.889.000
Tháng 3 em mới có thời gian đi làm bảo hiểm cho cty. Em lên cơ quan bảo hiểm, họ yêu cầu về làm công văn xin truy thu để đóng bảo hiểm theo mức lương mới, photo bảng lương theo mẫu quy định của bộ tài chính,
Vậy anh chị cho em hỏi, thủ tục xin truy thu bảo hiểm theo mức lương mới hồ sơ đầy đủ gồm những gì ạ. Anh chị cho em xin mẫu với ạ. từ đầu tháng tới giờ em đi 4 lần rồi mà mỗi lần họ hướng dẫn 1 ít, khổ thân em quá.
Em cảm ơn ạ

S

sankythuat

Sơ cấp
19/3/09
13
0
1
Hà Nội
www.ctqtec.vn
Bên mình tăng lao động, lao động này đã có sổ BHXH, mình cần làm mẫu D02-Ts và mẫu nào nữa nhỉ?
Và mình cũng muốn làm thẻ BHYT luôn thì thủ tục làm những gì, các bạn giúp mình nhé.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bên mình tăng lao động, lao động này đã có sổ BHXH, mình cần làm mẫu D02-Ts và mẫu nào nữa nhỉ?
Và mình cũng muốn làm thẻ BHYT luôn thì thủ tục làm những gì, các bạn giúp mình nhé.
Phiếu giao nhận hồ sơ 103 nữa là đc, bạn muốn gia hạn thẻ bhyt hay sao?

S

sankythuat

Sơ cấp
19/3/09
13
0
1
Hà Nội
www.ctqtec.vn
Phiếu giao nhận hồ sơ 103 nữa là đc, bạn muốn gia hạn thẻ bhyt hay sao?

Mình k gia hạn thẻ BHYT mà là cấp thẻ năm 2015 cho lao động mới này luôn.
Mà sao phải làm phiếu giao nhận hồ sơ nhỉ, mình định nộp trực tiếp tại 1 cửa, vì mình vẫn k gửi đc qua mạng cho bên BH,

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình k gia hạn thẻ BHYT mà là cấp thẻ năm 2015 cho lao động mới này luôn.
Mà sao phải làm phiếu giao nhận hồ sơ nhỉ, mình định nộp trực tiếp tại 1 cửa, vì mình vẫn k gửi đc qua mạng cho bên BH,
Bạn gởi bằng nút gởi email đó, phiếu giao nhận hồ sơ là cái để bên đó lưu và mình đi lấy kết quả dùng tờ này là giấy hẹn, m nghĩ báo tăng thì sẽ được cấp lun chứ ta, cái này bạn hỏi bảo hiểm bên bạn xem sao

T

tran phuong thuy.hp91

Guest
18/3/15
1
0
1
32
các chị cho em hỏi thủ tục đóng mới bảo hiểm cho người mới vào công ty được không a? cần tất cả những gì ạ, mẫu biểu, chứng minh thư... tất tần tận liên quan, để mang lên vp bảo hiểm nộp ạ. e đang cần lắm. e cảm ơn.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
các chị cho em hỏi thủ tục đóng mới bảo hiểm cho người mới vào công ty được không a? cần tất cả những gì ạ, mẫu biểu, chứng minh thư... tất tần tận liên quan, để mang lên vp bảo hiểm nộp ạ. e đang cần lắm. e cảm ơn.
Công ty bạn đã tham gia bảo hiểm lần nào chưa, nếu rôif thì cứ làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103

Crystal.309

Crystal.309

Guest
30/3/15
1
0
1
31
các chị ơi, vì từ đầu năm người cũ chưa báo tăng mức đóng bảo hiểm, em mới vào nên giờ mới đi báo tăng được thì có sao không ạ? Nếu giờ báo tăng thì báo tăng từ tháng 1 hay tháng 3 ạ? Cần có những thủ tục gì các chị bảo giúp em với ạ :( [Em ở HN ạ]

maiphan.neu

maiphan.neu

Guest
7/4/15
2
0
1
30
Quy định tăng lương là từ tháng 1 , công ty bạn h mới làm thì m nghĩ nên để trống, lên bảo hiểm hỏi rồi điền vào. Bạn đưa mail đây m gửi cho quyết định điều chỉnh tăng lương và mẫu d02-ts
Chị ơi, em cũng mới làm về thủ tục BHXH. Chị làm về cái này ở công ty em trước nghỉ việc nên giờ em bắt đầu làm còn nhiều thứ thắc mắc quá ạ.
Chị có thể gửi cho em xin mẫu điều chỉnh tăng lương, mẫu D02-TS, và mẫu bảng chấm công, bảng lương được không ạ.
EM đang làm thủ tục:
--- báo giảm và chốt sổ cho 6 lao động nghỉ việc từ 15/1/2015
--- tăng mới 1 lao động tháng 2/2015
-- Điều chỉnh mức đóng BHXH do tăng mức lương tối thiểu theo nghị đinh 103/2014

Em cảm ơn chị, mong chị giúp em với ạ.
Email của em là: phanthiphuongmai178@gmail.com

Em cảm ơn chị ạ!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chị ơi, em cũng mới làm về thủ tục BHXH. Chị làm về cái này ở công ty em trước nghỉ việc nên giờ em bắt đầu làm còn nhiều thứ thắc mắc quá ạ.
Chị có thể gửi cho em xin mẫu điều chỉnh tăng lương, mẫu D02-TS, và mẫu bảng chấm công, bảng lương được không ạ.
EM đang làm thủ tục:
--- báo giảm và chốt sổ cho 6 lao động nghỉ việc từ 15/1/2015
--- tăng mới 1 lao động tháng 2/2015
-- Điều chỉnh mức đóng BHXH do tăng mức lương tối thiểu theo nghị đinh 103/2014

Em cảm ơn chị, mong chị giúp em với ạ.
Email của em là: phanthiphuongmai178@gmail.com

Em cảm ơn chị ạ!
Trước tiên nha
- Bảng chấm công, bảng lương trên mạng có nhiều mẫu mà bạn, bạn có thể tham khảo trên đó
- Thủ tục báo giảm: theo phiếu giao nhận hồ sơ 103(tải ở trang chủ bhxh tphcm) hoặc đơn vị bạn đang làm phần mềm ts24 thì vô mục thu rồi chọn phiếu giao nhận hồ sơ 103.
- Thủ tục chốt sổ: theo phiếu giao nhận hồ sơ 321
- Thủ tục tăng mới: phiếu giao nhận hồ sơ 103
- Thủ tục điều chỉnh mức đóng: theo phiếu giao nhận hồ sơ 103, quyết định điều chỉnh tăng lương(có kèm theo danh sách đính kèm), mẫu tk2-ts
Trong các mẫu phiếu giao nhận hồ sơ có các mẫu cần làm, khi nộp là kèm phiếu giao nhận vs các mẫu có trong phiếu giao nhận hồ sơ.
Mình sẽ gửi mẫu d02-ts và quyết định điều chỉnh tăng lương cho bạn

linhlinhhai

linhlinhhai

Guest
27/3/15
1
0
1
31
Giúp em với ạ. Giờ em đang làm cái công văn điều chỉnh mức đóng BHXH cho mọi người. Đáng ra là phải tăng từ T1/2015 (theo nghị định 103). Nhưng bây giờ bọn em mới tăng mức lương, nên phải làm công văn điều chỉnh. Giờ lấy lý do như thế nào để BH không bắt chẹt mình đây ạ? Có ai giúp em với ạ...

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Excel ko giỏi nên vẫn chưa thực hiện được bảng lương với bảng chấm công. huhu

N

Ngân Lizzy

Guest
12/5/15
2
0
1
32
Mọi người ơi cho mình hỏi công ty mình đang có một trường hợp bị đóng trùng BH ở hai nơi trong một tháng (trên một sổ) giờ mình muốn làm thủ tục thoái trùng để chốt sổ cho họ thì phải làm thủ tục như thế nào nhỉ? Nếu bạn nào biết thì có thể cho mình biểu mẫu ví dụ cụ thể đc ko? thank! Mình có hỏi bên BH thì họ bảo về làm mẫu D01- bTS và mẫu D02-TS nhưng mình ko biết phải làm nội dung cụ thể như thế nào? Ai biết chỉ mình với!

C

conglylanchi

Guest
20/5/15
27
1
3
36
các anh chị giúp em với. chị làm bảo hiểm bên công ty em. nghỉ đột xuất do sinh non. nên em chẳng biết gì về bảo hiểm cả. lọ mọ mãi mà vẫn ko hiểu lắm. cuối tháng rồi. các bác giúp em với.
em mốn hỏi là: khi mình khai tăng giảm lao động thì khi nộp cơ quan bảo hiểm thì chỉ nộp danh sách tăng giảm thôi, còn bảo hiểm của toàm nhân sự cố định thì vẫn để như tháng trc ạ. cơ quan tự tính cho mình. hay mình vẫn phải kê khai bản tổng hợp danh sách lao động tham gia bảo hiểm xã hội ạ? giúp em làm thủ tục cuối tháng với. em ở cầu giấy ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA