Mỗi tuần một chuyên đề

Thuế nhà thầu

• Thread starter HOTRANG.IIST
  • Ngày gửi
HOTRANG.IIST

HOTRANG.IIST

Guest
22/6/15
52
4
8
30
Bên t nộp theo từng lần phát sinh b ạ, vì thế cứ phát sinh là nộp luôn, không có ngày quy định.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pond89

Guest
14/6/11
2
0
1
hcm
Thời hạn nộp là trong vòng 10 ngày kể từ ngày phát sinh , nếu phát sinh đều đặn và kê khai theo tháng hoặc quý thì hạn nộp là giống với các tờ khai theo tháng/quý (thông tư 156- thời hạn nộp hồ sơ khai thuế).

nguyennguyet87

nguyennguyet87

Trung cấp
28/12/09
115
11
18
36
hà nội
Sau khi thanh toán tiền cho nhà thầu nước ngoài là mình phải nộp thuế nhà thầu ko ạ?

HOTRANG.IIST

HOTRANG.IIST

Guest
22/6/15
52
4
8
30
Đúng rồi b, bọn t làm luôn cùng 1 ngày, giải quyết hết cả thanh toán, cả nộp thuế nhà thầu nước ngoài.
Nhưng sao thuế nhà thầu không được nộp ol nhỉ?

nguyennguyet87

nguyennguyet87

Trung cấp
28/12/09
115
11
18
36
hà nội
Đúng rồi b, bọn t làm luôn cùng 1 ngày, giải quyết hết cả thanh toán, cả nộp thuế nhà thầu nước ngoài.
Nhưng sao thuế nhà thầu không được nộp ol nhỉ?
Mình nghĩ là nó sẽ phức tạp hơn, vì nộp thuế nhà thầu là mình nộp theo mã số thuế nộp thay mà đăng ký vs thuế chứ ko phải mã số của công ty mình mà. nên chưa nộp đc online. Bạn nộp thues nhà thầu có đơn giản kh? thủ tục thế nào? chỉ cho mình với. Bên mình mua hàng nhưng chưa thanh toán hết tiền nên chưa nộp thuế nhà thầu

HOTRANG.IIST

HOTRANG.IIST

Guest
22/6/15
52
4
8
30
Soạn giấy nộp tiền vào NSNN bình thường b ạ, xin chữ ký của xếp rồi mang về
đóng dấu xong mang ra ngân hàng là ok. ( Bên t thương làm 4 bản vì ngân hàng gửi 2, 1 t gửi cho nhà thầu, 1 t cho vào chứng từ thuế để kê khai bt b ạ).

Bên t làm thế, hii

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA