Mỗi tuần một chuyên đề

đóng Bảo hiểm xã hội

• Thread starter Vinabra
  • Ngày gửi
Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
ngày cuối tháng của tháng đóng (trể thì tính lãi chậm nộp), BHYT gia hạn từng 6 tháng hay 1 năm ... làm gì có từng tháng
bạn ơi cho mình hỏi là cuối tháng này mình đóng tiền bảo hiểm cho tháng 7, với lại mình làm thủ tục báo tăng cho 1 lao động vào tháng 7 nữa,,, vậy cuối tháng này mình đóng tiền luôn cho cả nhân viên vừa mới báo tăng luôn được không? hay là đợi qua đầu tháng 7 mới đóng cho nhân viên đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
bạn báo tăng Bh cho NV mới bắt đầu từ tháng nào thì nghĩa là người đó bắt đầu tham gia từ tháng đó
Cho nên, cuối tháng bạn đóng tiền bh cho tháng 6 của người đã tham gia, đến cuối tháng 7 bạn mới đóng tiền bh cho người mới nhé bạn
ủa bạn ơi sao mình nghe nói là cuối tháng này là đóng tiền cho tháng kế tiếp mà.. ví dụ như cuối tháng 6 thì đóng tiền cho tháng 7...
Trường hợp của cty mình là cty mới thành lập...đầu tháng 6 này mình đóng cho 3 bạn vào ngày 01/06 và mình đẫ đóng tiền cho tháng 6 rùi..vậy cuối tháng này mình đóng tiền cho tháng 7 có đúng ko??

Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
ủa bạn ơi sao mình nghe nói là cuối tháng này là đóng tiền cho tháng kế tiếp mà.. ví dụ như cuối tháng 6 thì đóng tiền cho tháng 7...
Trường hợp của cty mình là cty mới thành lập...đầu tháng 6 này mình đóng cho 3 bạn vào ngày 01/06 và mình đẫ đóng tiền cho tháng 6 rùi..vậy cuối tháng này mình đóng tiền cho tháng 7 có đúng ko??
ý mình muốn hỏi cho rõ ràng là đến cuối tháng mình đóng tiền cho tháng mới hay vẫn của tháng 6 vì mình thấy tháng 6 mình đóng vào đầu tháng rồi

Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
SAO KO DE DONG CUOI THANG MA LAI ODNG DAU THANG VAY BAN
à tại vì là thế này: đầu tháng 6 là bên cty mình tham gia bảo hiểm lần đầu tại cty mới thành lập mà...mấy anh chị trong bảo hiểm kêu là sau 3 ngày nộp hồ sơ phải đóng tiền..nên là đầu tháng 6 là mình đã đóng rùi... vậy bây giờ mình có đóng nữa không? hay là đợi cuối tháng 07 này mới đóng cho tháng 07

T

tygon135

Guest
20/1/10
2
0
1
thu duc
Tháng 6 bạn đã đóng rồi. Đến tháng 7 bạn báo tăng 1 lao động thì cuối tháng 7 bạn đóng BH cho 4 người luôn.

Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
Tháng 6 bạn đã đóng rồi. Đến tháng 7 bạn báo tăng 1 lao động thì cuối tháng 7 bạn đóng BH cho 4 người luôn.[/
CHÍNH XÁC CHƯA VẬY BẠN? CHỨ ĐỂ TRỄ LÀ NỘP CÓ LÃI LÀ TIÊU MÌNH LUÔN..HIC HIC...À TIỆN THỂ CHO MÌNH HỎI LÀ CÓ Ý KIẾN CHO LÀ HẠN CHÓT ĐÓNG TIỀN LÀ NGÀY CUỐI THÁNG, CÓ NGƯỜI BẢO LÀ NGÀY 20 LÀ HẠN CHÓT,,,MÌNH KHÔNG BIẾT LÀ NGÀY NÀO,,,HIC

T

tygon135

Guest
20/1/10
2
0
1
thu duc
hôm trước mình lên gia hạn thẻ có hỏi cán bộ thu hồ sơ thì chú ấy bảo hạn chót là cuối tháng. Nhưng nếu nguồn tiền cty bạn ok thì đóng càng sớm càng tốt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA