Mỗi tuần một chuyên đề

hóa đơn bán lẻ

• Thread starter LiLy Rose
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Mình ko nghĩ có chuyện nhỏ lẻ thì ko bắt.
Mà do luật 2 đường nên bắt ng ta cãi.
Đi ra ngoài kia, mua món hàng 199.000đ bắt ng ta viết hóa đơn đỏ.
Theo bạn có ai viết cho bạn không? hay đứng lại cãi tay đôi để nằng nặc đòi HĐ đỏ?
Mình thì chẳng cần đòi, mà mình có cách làm chi phí hợp lý với hóa đơn hợp lý. hoặc từ không hóa đơn thành chi phí hợp lý của doanh nghiệp, đó là nghề nấu chứng từ của kế toán. Cứng ngắt mãi thì bạn chẳng bao giờ thành "kế toán"

Lâu quá mới về thăm nơi cũ (WKT) ...Thôi về quê cắm câu tiếp đây :)
Hihi, vì một con cá mập thế mà lặn về lại Tiền Giang, thiệt tình bác.....
Vậy trường hợp của mình bạn giải quyết ntn?
Bạn đưa ra giải pháp đi.
Bạn không đọc từ trên hay sao mà còn cứ đòi hết người này đến người kia đưa giải pháp. Bạn nên suy nghĩ ra tìm ra luận điểm cho mình trong cách làm việc. Còn giải pháp thì mình chỉ cần view qua đã biết mình cần phải làm gì.

• Like
Reactions: HO Anh Hue
Khóa học Quản trị dòng tiền
caochienpy

caochienpy

Cao cấp
21/8/10
412
180
43
cao xa lam thao phu tho
Sự khác biệt giữa " Người thực sự đọc" và người đọc hạn chế là :
1 :người thực sự đọc giám đưa ra quan điểm của mình và bằng lý lẽ lập luận trên cơ sở luật pháp để bảo vệ quan điểm đó còn người đọc hạn chế là người đọc luận điểm của người khác và tìm hiểu và phán sét nó .
2 : Người thực sự đọc phải đọc nhiều hơn để đối chọi với nhiều vấn đề từ nhiều hướng còn người đọc hạn chế thì nhìn vấn đề theo một hướng nên góc nhìn hạn hẹp hơn .
3 : Người thực sự đọc giám đứng ra chịu trách nhiệm về những quan điểm mình đưa ra nhìn nhận đúng sai rõ ràng còn người đọc hạn chế cho rằng đó là trách nhiệm của người đưa ra luận điểm đó .
Giám chiu trách nhiệm đó đức tính đáng quý .

• Like
Reactions: tphdtt
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Mình thì chẳng cần đòi, mà mình có cách làm chi phí hợp lý với hóa đơn hợp lý. hoặc từ không hóa đơn thành chi phí hợp lý của doanh nghiệp, đó là nghề nấu chứng từ của kế toán. Cứng ngắt mãi thì bạn chẳng bao giờ thành "kế toán"

Hihi, vì một con cá mập thế mà lặn về lại Tiền Giang, thiệt tình bác.....
Bạn không đọc từ trên hay sao mà còn cứ đòi hết người này đến người kia đưa giải pháp. Bạn nên suy nghĩ ra tìm ra luận điểm cho mình trong cách làm việc. Còn giải pháp thì mình chỉ cần view qua đã biết mình cần phải làm gì.
Nói thì dễ.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Sự khác biệt giữa " Người thực sự đọc" và người đọc hạn chế là :
1 :người thực sự đọc giám đưa ra quan điểm của mình và bằng lý lẽ lập luận trên cơ sở luật pháp để bảo vệ quan điểm đó còn người đọc hạn chế là người đọc luận điểm của người khác và tìm hiểu và phán sét nó .
2 : Người thực sự đọc phải đọc nhiều hơn để đối chọi với nhiều vấn đề từ nhiều hướng còn người đọc hạn chế thì nhìn vấn đề theo một hướng nên góc nhìn hạn hẹp hơn .
3 : Người thực sự đọc giám đứng ra chịu trách nhiệm về những quan điểm mình đưa ra nhìn nhận đúng sai rõ ràng còn người đọc hạn chế cho rằng đó là trách nhiệm của người đưa ra luận điểm đó .
Giám chiu trách nhiệm đó đức tính đáng quý .
1. Tôi làm kế toán.
2. Ko phải luật.
3. Viết sai chính tả tùm lum mà còn nói luật.
4. Ng chuyên về luật ko sai chính tả bao giờ.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Kin7 tắt nắng mùa thu! :D
Thế này là bình thường thôi bạn.
Tôi quen vs kiểu này rồi.
Nếu các bác giỏi có thể nói để tôi thay đổi quan điểm. Thì các bác đấy giỏi.
Còn nói vu vơ rằng tôi thế này tôi thế kia thì các bác đấy bằng tôi.
Tôi ko đợi điều đấy.

caochienpy

caochienpy

Cao cấp
21/8/10
412
180
43
cao xa lam thao phu tho
Thế này là bình thường thôi bạn.
Tôi quen vs kiểu này rồi.
Nếu các bác giỏi có thể nói để tôi thay đổi quan điểm. Thì các bác đấy giỏi.
Còn nói vu vơ rằng tôi thế này tôi thế kia thì các bác đấy bằng tôi.
Tôi ko đợi điều đấy.
Tôi bảo nè :
Bạn coppy tất cả coment của bạn ra 1 bản rồi in ra và ngồi tự đọc và ngẫm nghĩ lại tìn chắc bạn sẽ tự phì cười @@ .
Vì nó không theo một hệ thống logic nào cả .

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Tôi bảo nè :
Bạn coppy tất cả coment của bạn ra 1 bản rồi in ra và ngồi tự đọc và ngẫm nghĩ lại tìn chắc bạn sẽ tự phì cười @@ .
Vì nó không theo một hệ thống logic nào cả .
Bạn có biết tại sao không?
Vì bạn đọc cái gì cũng cắm đầu vào nghiễn ngẫm đấy.

N

Nguyễn Hồng Quang

Cao cấp
Ở topic này có ai biết Mark Twain và câu nói nổi tiếng của ông về những kiểu tranh luận này ko ạ
"Đừng bao giờ tranh cãi với :(......., vì chúng sẽ kéo ta xuống trình độ của chúng và thắng ta bằng kinh nghiệm"

• Like
Reactions: quynh227

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA