Mỗi tuần một chuyên đề

Giải đáp thắc mắc...

• Thread starter gaiduy93
  • Ngày gửi
Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
Đồng ý là mất là bị phạt, nhưng mất liên 2 bác có thể sao chụp liên 1 để kê khai bt, nếu mất liên 1 thì coi như liên 2 và 3 là ko còn giá trị rồi. Bác hiểu ý em chứ? em đang nhấn mạnh là liên 1 dù gì vẫn có giá trị lớn hơn 2 liên kia về thực tế
vậy là bạn hiểu sai rồi, mình nói 3 liên hóa đơn có giá trị như nhau là giá trị về mặt pháp lý kia kìa, chứ đâu có nói 3 liên hóa đơn quan trọng như nhau đâu. Liên 1 mình lưu, Liên 2 đưa cho khách hàng, thì dĩ nhiên đối với mình thì Liên 1 quan trọng hơn cả rồi.
Và nếu mất liên 1 thì liên 2 liên 3 không còn giá trị là không đúng nhé !

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Liên 2 hay liên 3 tuy là chữ photo. Nhưng dấu thì chắc chắn phải là dấu đỏ.
Nên giá trị nó vẫn còn. Chỉ là rủi ro về quản lý.

@@, bác nói vậy thì đúng là em ko còn gì để nói nữa.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
vậy là bạn hiểu sai rồi, mình nói 3 liên hóa đơn có giá trị như nhau là giá trị về mặt pháp lý kia kìa, chứ đâu có nói 3 liên hóa đơn quan trọng như nhau đâu. Liên 1 mình lưu, Liên 2 đưa cho khách hàng, thì dĩ nhiên đối với mình thì Liên 1 quan trọng hơn cả rồi.
Và nếu mất liên 1 thì liên 2 liên 3 không còn giá trị là không đúng nhé !

Mong bác chỉ giáo, ko lẽ mất liên 1 rồi bác ko báo mất rồi cứ viết trực tiếp lên liên 2 giao cho khách? rồi bác vẫn cứ kê khai thuế bt?

Sửa lần cuối:
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
biên bản bàn giao ký cùng ngày giao hàng luôn ạ
Việc này còn phụ thuộc vào loại HH gì, và các điều khoản trong Hợp đồng. Ví dụ: Nếu hàng hóa là máy móc thiết bị cần lắp thì BB bàn giao được lập sau khi máy móc, TB được lắp đặt, chạy thử xong ( Sau ngày giao hàng )

A

anna kieu 306

hãy tin vào chính mình
16/10/15
18
0
1
30
hải dương
Việc này còn phụ thuộc vào loại HH gì, và các điều khoản trong Hợp đồng. Ví dụ: Nếu hàng hóa là máy móc thiết bị cần lắp thì BB bàn giao được lập sau khi máy móc, TB được lắp đặt, chạy thử xong ( Sau ngày giao hàng )
e cám ơn , bên e mặt hàng bàn ghế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA