Báo cáo tình hình sử dụng lao động và thang bảng lương?

• Thread starter tinh1992
  • Ngày gửi
ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
Cảm ơn mọi người nhé
Bảo hiểm chưa đóng nên thang bảng lương, khai trình lao động mình chưa đăng ký với LĐ TB-XH, vậy có ảnh hưởng tới việc xác định chi phí lương hợp lý không vậy mọi người

Chi phí lương của em là thực trả cho công nhân viên có ký nhận đầy đủ thì vẫn đưa vô chi phí nha ( thuế sẽ không xuất toán phần này được). Chỉ có bên bảo hiểm sẽ truy thu tiền đóng bảo hiểm và phạt thôi nha bạn

• Like
Reactions: nguyenhang.123
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanhhoang34

Trung cấp
14/12/11
94
0
6
35
tphcm
Chi phí lương của em là thực trả cho công nhân viên có ký nhận đầy đủ thì vẫn đưa vô chi phí nha ( thuế sẽ không xuất toán phần này được). Chỉ có bên bảo hiểm sẽ truy thu tiền đóng bảo hiểm và phạt thôi nha bạn
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này. Vì cty mình kỹ thuật lương 6.5tr mà đóng bảo hiểm làm mức lương là 3.320.000Đ. ko biết sau này có bị sao ko nữa. Bạn có cách nào ko chỉ mình với

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
có chứ. Nên mới có phạt và truy thu đó bạn. Quan trọng bên bạn quyết định ra sao về vấn đề này thôi. NHƯNG MÌNH THẮC MẮC MỘT ĐIỀU LÀ ĐÓ LÀ QUYỀN LỢI CỦA NGƯỜI LAO ĐỘNG ( QUYỀN LỢI CỦA CHÍNH BẢN THÂN BẠN) MÀ SAO LẠI BỞ LƠ ĐI NHỈ
không phải bỏ lơ đâu bạn, ai cũng muốn hỏng quyền lợi của mình cả, nhưng đâu có dọc như ý muốn, nếu bạn rơi vào trường hợp như bạn đó thì cũng đành chịu thôi

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này. Vì cty mình kỹ thuật lương 6.5tr mà đóng bảo hiểm làm mức lương là 3.320.000Đ. ko biết sau này có bị sao ko nữa. Bạn có cách nào ko chỉ mình với
làmhợp đồng với lương cơ bản = lương nộp BH, còn lại cho tuốt vào phụ cấp

K

khanhhoang34

Trung cấp
14/12/11
94
0
6
35
tphcm
Vậy bao gồm những khoản phụ cấp như nhà ờ, cơm trưa, trách nhiệm và có phụ cấp gì nữa ko bạn?

ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
không phải bỏ lơ đâu bạn, ai cũng muốn hỏng quyền lợi của mình cả, nhưng đâu có dọc như ý muốn, nếu bạn rơi vào trường hợp như bạn đó thì cũng đành chịu thôi

Mình đồng ý với bạn điều đó. Vì đâu ai có thể tự chọn cho mình 1 người chủ hiểu cho khó khăn của kế toán và quyền lợi của người lao động

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
ví như xăng xe 500k, ăn trưa 600k, đt 500k, trách nhiệm 1000k, có thể tăng lên, tùy vị trí NV. Tiền son phấn, áo quần.... mình cũng không nghĩ ra gì nữa, tùy cty hư thế nào chứ cty mà không mặc đồng phục rồi cho phụ cấp tiền may đồng phục thì cũng ko dc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA