Mỗi tuần một chuyên đề

hóa đơn đầu vào sau ngày hóa đơn bán ra

• Thread starter hoaboconganhvuanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
Ý bạn là gì?
Ý là xuất bán cho khách hàng tháng 10 rồi thích bao giờ xuất hóa đơn thì xuất à?
Cái này bên bán phạm luật
Ý bạn là gì?
Ý là xuất bán cho khách hàng tháng 10 rồi thích bao giờ xuất hóa đơn thì xuất à?
Bây giờ có cách nào giải quyết không ạ?

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Theo mình hiểu " về" khác " Viết", Về sau nghĩa là đã viết hóa đơn rồi nhưng gặp vấn đề gì đó " Thất lạc..." nên hóa đơn về muộn so với lô hàng, chứ TH này là hóa đơn xuất sau => bán hàng mà k có hàng ????
- TH này cty mình cũng mắc, và vừa quyết toán xong thuế k sờ đến, hi
ôi. may mắn thees. may mfa bác thuế không sờ tới

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31

Bây giờ có cách nào giải quyết không ạ?
em cũng chỉ mong TH này lách qua được. liệu bác thuế có gọi là tạo điều kiện cho không nhỉ

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
em cũng chỉ mong TH này lách qua được. liệu bác thuế có gọi là tạo điều kiện cho không nhỉ
Vì một số lý do nên...
Làm hợp đồng ghi cụ thể ngày ngày giao hàng và phiếu xuất, nhập kho nhỉ :))

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Theo mình hiểu " về" khác " Viết", Về sau nghĩa là đã viết hóa đơn rồi nhưng gặp vấn đề gì đó " Thất lạc..." nên hóa đơn về muộn so với lô hàng, chứ TH này là hóa đơn xuất sau => bán hàng mà k có hàng ????
- TH này cty mình cũng mắc, và vừa quyết toán xong thuế k sờ đến, hi

Nếu bên mua thì các bạn xem TT 200 hướng dẫn HT các TK 331, 335 nhé !!!

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Bên m be bé, mỗi năm cũng chỉ có khoảng đôi trăm HĐ kiểu này, hàng về trước, xuất đi trước viết HĐ đầu ra luôn, rồi HĐ đầu vào về sau. mấy bác bên Thuế cũng hỏi bâng quâ vài câu, rồi ậm ờ, chưa bị phạt lần nào.

• Like
Reactions: Huyền1510
H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Bên m be bé, mỗi năm cũng chỉ có khoảng đôi trăm HĐ kiểu này, hàng về trước, xuất đi trước viết HĐ đầu ra luôn, rồi HĐ đầu vào về sau. mấy bác bên Thuế cũng hỏi bâng quâ vài câu, rồi ậm ờ, chưa bị phạt lần nào.
hóa đươn về sau trong TH của a là trên hóa đơn đầu vào như thế nào ạ? và Bác thuế hỏi ậm ờ là như thế nào ạ?

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
liệu trường hợp của bác có gioonwg TH của e không ạ?

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
hóa đươn về sau trong TH của a là trên hóa đơn đầu vào như thế nào ạ? và Bác thuế hỏi ậm ờ là như thế nào ạ?
Đầu ra viết thế nào thì đầu vào cũng viết như thế,
CQ thuế cũng hỏi như hỏi các DN khác, nguyên nhân, lý do....
Bên m trả lời là ít thì tháng viết 1 lần cuối tháng, nhiều thì tùy, còn ngày nào nhập thì có bảng kê ngày đó, hợp đồng nguyên tắc thì làm 1 lần đầu năm. 2 lần quyết toán, không thấy lỗi gì ngồi lật cộng từng bảng kê xem có cân vs HĐ không mà cũng không ý kiến gì.

• Like
Reactions: Hoangoclan2209
H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Đầu ra viết thế nào thì đầu vào cũng viết như thế,
CQ thuế cũng hỏi như hỏi các DN khác, nguyên nhân, lý do....
Bên m trả lời là ít thì tháng viết 1 lần cuối tháng, nhiều thì tùy, còn ngày nào nhập thì có bảng kê ngày đó, hợp đồng nguyên tắc thì làm 1 lần đầu năm. 2 lần quyết toán, không thấy lỗi gì ngồi lật cộng từng bảng kê xem có cân vs HĐ không mà cũng không ý kiến gì.
Như thế tức la cty bác vẫn đưuọc khấu trừ thuế đấy chứ ạ?
CTy e cái hóa đươn to đùng, những 700tr

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Như thế tức la cty bác vẫn đưuọc khấu trừ thuế đấy chứ ạ?
CTy e cái hóa đươn to đùng, những 700tr
bên m không có HĐ lên đến 700tr như bạn, nhưng tổng HĐ giống trường hợp của bạn vào khoảng 1.2-2tỷ tùy năm,
bên m đăng ký 2 năm quyết toán 1 lần.

• Like
Reactions: Huyền1510
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
bên m không có HĐ lên đến 700tr như bạn, nhưng tổng HĐ giống trường hợp của bạn vào khoảng 1.2-2tỷ tùy năm,
bên m đăng ký 2 năm quyết toán 1 lần.
Bên bạn là loại hình DN gì mà được 2 năm 1 lần thế @KT không chuyên ?

K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Bên bạn là loại hình DN gì mà được 2 năm 1 lần thế @KT không chuyên ?
Nếu bạn muốn có thể đăng ký, còn bên m, cứ sau 2 năm, hoàn thiện sổ sách, tùy theo công việc, xem tháng nào rảnh thì nộp đơn xin quyết toán, tống sổ sách năm cũ vào kho cho gọn văn phòng.

I

Iam.phuc

Thành Viên Cấp Chuối
16/6/15
362
77
28
Nếu bạn muốn có thể đăng ký, còn bên m, cứ sau 2 năm, hoàn thiện sổ sách, tùy theo công việc, xem tháng nào rảnh thì nộp đơn xin quyết toán, tống sổ sách năm cũ vào kho cho gọn văn phòng.
CHuản bác thích 1 năm 1 lần cũng đc quan trọng cục thuế có rảnh thì xuông thôi, năm nào xong nao đó khỏe ru, còn về hóa đơn về sau chả ai hỏi vì sao vì họ dư sức biết như thế nào. Hỏi thì kêu hàng về trước ko tin ah đưa phiếu giao hàng ra +lại = hóa đơn thôi

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
CHuản bác thích 1 năm 1 lần cũng đc quan trọng cục thuế có rảnh thì xuông thôi, năm nào xong nao đó khỏe ru, còn về hóa đơn về sau chả ai hỏi vì sao vì họ dư sức biết như thế nào. Hỏi thì kêu hàng về trước ko tin ah đưa phiếu giao hàng ra +lại = hóa đơn thôi
chỉ cần phiếu giao hàng là được hay sao ạ?\

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Mình cũng nghỉ thế này, chỉ cần hợp đồng cụ thể, phiếu xuất - nhập kho là ok rồi nhỉ
như thế bên bán hàng làm sai tức là xuất hóa đươn sai thời điểm, có khi nào thuế lại làm liên đới không?
Ví dụ: Bên công ty mình là ở hà nội
bên bán thuộc cục thuế Quảng ninh chẳng hạn

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
như thế bên bán hàng làm sai tức là xuất hóa đươn sai thời điểm, có khi nào thuế lại làm liên đới không?
Ví dụ: Bên công ty mình là ở hà nội
bên bán thuộc cục thuế Quảng ninh chẳng hạn
Cái này cũng tùy từng cục thuế quản lý
Bên mình chưa quyết toán nên ko rõ sẽ ra sao

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA