Thủ tục gia hạn thẻ bảo hiểm y tế năm 2016

• Thread starter Luong Thi Phuong Thao
  • Ngày gửi
L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
Bạn ở đâu mà BHXH bắt nạp điện tử vậy, theo mình biết thì BHXH chưa đưa gia hạn thẻ vào tiếp nhận điện tử mà.

eBH của Thái Sơn dùng thử miễn phí 6 tháng nhé ;)
bạn cho mình hỏi, phần mềm này có gia hạn BHYT dc không, sao mình không thấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dongkhanh21

Guest
4/12/15
2
0
1
34
Bạn thử dùng ebh của Thái Sơn đi, mình thấy trong đó nghiệp vụ 103 (có gia hạn thẻ) nạp được điện tử, các thủ tục tăng giảm thì được còn gia hạn thẻ thì mình chưa thử vì cơ quan BHXH đã nhận đâu.

ドラえもんや友人 | 댄스 댄스 섹시한 여자 | Детские игрушки

Bạn đang sử dụng phần mềm nào vậy, bạn vào mục danh sách lao động rồi thêm lao động đó vào danh sách, sau quay ra thêm vào mẫu bình thường như các lao động khác

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
bạn cho mình hỏi, phần mềm này có gia hạn BHYT dc không, sao mình không thấy
Nếu bạn đang sử dụng bản 02/10 thì vào nghiệp vụ 103 ở tab nghiệp vụ thu, còn bản 5/10 thì bạn vào chỗ báo tăng lao động rồi chọn lại các dấu tích phù hợp với gia hạn thẻ. Nếu k đc thì inbox cho tôi.
Bạn thử dùng ebh của Thái Sơn đi, mình thấy trong đó nghiệp vụ 103 (có gia hạn thẻ) nạp được điện tử, các thủ tục tăng giảm thì được còn gia hạn thẻ thì mình chưa thử vì cơ quan BHXH đã nhận đâu.

ドラえもんや友人 | 댄스 댄스 섹시한 여자 | Детские игрушки

Bạn đang sử dụng phần mềm nào vậy, bạn vào mục danh sách lao động rồi thêm lao động đó vào danh sách, sau quay ra thêm vào mẫu bình thường như các lao động khác
Copy bài thì dẫn nguồn vs bạn nhé. Thân!

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Bạn ơi, có thể hướng dẫn mình cách nộp hồ sơ điện tử các mẫu trên đc k?
mình ùng token vina
hôm qua giờ tải TS24 mà vẫn không đc
toàn báo là server bị lỗi
bạn nhờ @Lặng Yên xem, mình vẫn nộp giấy nên ko thạo khoản này :D hoặc bạn lên trang của vnpt, ts24... họ có cái video hướng dẫn nộp tờ khai qua mạng đó

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
[
bạn nhờ @Lặng Yên xem, mình vẫn nộp giấy nên ko thạo khoản này :D hoặc bạn lên trang của vnpt, ts24... họ có cái video hướng dẫn nộp tờ khai qua mạng đó
Mình mới hỏi lại bên BHXH họ bảo là cứ gửi bưu điện toàn bộ hồ sơ cần thiết để làm thủ tục gia hạn thẻ BHYT.
Mình ở Quận 10.
Vậy thì khỏe rồi, mình cứ nháo nhào vụ nộp onl :))

• Like
Reactions: haha6677028_phuong
ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
cho mình hỏi tí, mình giảm 103 trên iBh thành công rồi, thông báo là đợi CQBHXH duyệt, tiếp theo mình làm gì nhỉ, làm cách nào chốt lun các bạn???

ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
mình cũng giống bạn xài token của FPT, bạn gọi tổng đài, kêu nó gia han dùm cho, là xài được lun TS24 đó, ko cần mua thêm chữ ký số đâu.

• Like
Reactions: Thanh Thanh 1309
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
ý bạn là mấy mẫu ds, rồi chứng từ thanh toán.... là qua bưu điện à
Mình ghi rõ ra rồi mà. Phiếu giao nhận 102, 103 giao dịch điện tử còn tất cả hồ sơ còn lại giao dịch qua điện tử hết

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bên mình dùng cks của VNPT nè, mới gia hạn thẻ BHYT xong vẫn ký được trên iBHXH mà không cần đăng ký với BH hay TS24 gì hết, cắm token vô là ký được, bạn thử lại xem sao
Hi được hả bạn? mình không có chữ ký số để thử nữa

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
gửi hồ sơ qua bưu chính là dùng cho trường hợp bạn giao dịch điện tử, bạn đã nộp các mẫu ví dụ như D01b-ts, D07, D02-ts, C70... qua mạng rồi còn các giấy tờ như thẻ, sổ kèm theo thì bạn gửi qua dịch vụ bưu chính cho bảo hiểm, sau đó khi có kết quả trả về thì bảo hiểm lại gửi qua bưu điện cho bạn. Bạn lưu ý các trường hợp có đóng dấu đồng kiểm thì bạn phải mở phong bì ra kiểm tra cùng với nhân viên bưu điện theo biên bản kèm theo phòng trường hợp phong bì ko đủ tài liệu.
Uả bạn nếu giả sử mình đăng ký điện tử nộp 103 còn lại mình nộp hồ sơ giấy qua bưu điện thì có được không?Không dùng điện tử nên chưa rành mấy cái này

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn ơi, có thể hướng dẫn mình cách nộp hồ sơ điện tử các mẫu trên đc k?
mình ùng token vina
hôm qua giờ tải TS24 mà vẫn không đc
toàn báo là server bị lỗi
Gọi tổng đài 19006154 nhấn phím số 3 của công ty TS24 để hỗ trợ nhé

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Nếu bạn đang sử dụng bản 02/10 thì vào nghiệp vụ 103 ở tab nghiệp vụ thu, còn bản 5/10 thì bạn vào chỗ báo tăng lao động rồi chọn lại các dấu tích phù hợp với gia hạn thẻ. Nếu k đc thì inbox cho tôi.

Copy bài thì dẫn nguồn vs bạn nhé. Thân!
Bạn là nhân viên của công ty thái sơn hả? trên diễn đàn có cái quy định quảng cáo phải vào mục quảng cáo mà đăng nha bạn.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cho mình hỏi tí, mình giảm 103 trên iBh thành công rồi, thông báo là đợi CQBHXH duyệt, tiếp theo mình làm gì nhỉ, làm cách nào chốt lun các bạn???
Hình như phải đợi đó bạn, hoặc điện lên bảo hiểm hồ sơ của mình đã vào hệ thống chưa?

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Bạn là nhân viên của công ty thái sơn hả? trên diễn đàn có cái quy định quảng cáo phải vào mục quảng cáo mà đăng nha bạn.
Sao bạn nghĩ mình làm cho Thái Sơn, mình dùng thế nào thì mình chỉ vậy, như vậy là quảng cáo cho Thái Sơn à.

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Thời gian giải quyết hồ sơ điện tử cũng bằng thời gian thời gian hồ sơ giấy thôi. Muốn nhanh thì phải từ từ, hehe

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Sao bạn nghĩ mình làm cho Thái Sơn, mình dùng thế nào thì mình chỉ vậy, như vậy là quảng cáo cho Thái Sơn à.
Hi thì mình chỉ nói lên ý nghĩ mình thôi à. Nếu không đúng thì cho mình xl, vì quy định diễn đàn quảng cáo là phải đóng tiền chỉ có kiến thức là free thôi

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Uả bạn nếu giả sử mình đăng ký điện tử nộp 103 còn lại mình nộp hồ sơ giấy qua bưu điện thì có được không?Không dùng điện tử nên chưa rành mấy cái này
bảo hiểm bên mình (ngoài hà nội nhé) áp dụng chuyển qua bưu điện đó, doanh nghiệp ko phải trả phí chuyển phát :D, nhưng bạn phải đăng ký với bảo hiểm để nhận thông báo qua bưu chính. bạn hỏi lại Tp HCM có áp dụng ko thì đăng ký đỡ phải đi lại bảo hiểm :)

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
bảo hiểm bên mình (ngoài hà nội nhé) áp dụng chuyển qua bưu điện đó, doanh nghiệp ko phải trả phí chuyển phát :D, nhưng bạn phải đăng ký với bảo hiểm để nhận thông báo qua bưu chính. bạn hỏi lại Tp HCM có áp dụng ko thì đăng ký đỡ phải đi lại bảo hiểm :)
Hi bên mình là bắt buộc luôn chứ không còn là đi đăng ký nữa

ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
vậy là mình ngồi đợi CQBH duyệt xong cái 103 báo giảm, thì mới chốt được sao mọi người? vậy còn có cần gia hạn thẻ BH cho năm sau luôn không? giờ là tháng 12 rồi?

T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
Mình cũng dùng chữ ký số FPT mà đăng ký trên TS24 không được nè.huhu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA