Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục gia hạn thẻ bảo hiểm y tế năm 2016

• Thread starter Luong Thi Phuong Thao
  • Ngày gửi
B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Mình đăng ký gia hạn thẻ được rồi.hi. vậy phải chờ Bảo hiểm gửi thẻ BHYT qua đường bưu điện hay phải lên Bảo hiểm lấy.xin cảm ơn.
Mình cũng đang cần gia hạn thẻ qua điện tử, bạn làm trên phần mềm nào vậy. Chỉ mình cách làm với, nghe nói trên KBHXH ko có mục gia hạn thẻ, mà iBHXH thì cks bên mình ko ký trên đó đc. Bạn làm thế nào vậy? :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
Mình cũng đang cần gia hạn thẻ qua điện tử, bạn làm trên phần mềm nào vậy. Chỉ mình cách làm với, nghe nói trên KBHXH ko có mục gia hạn thẻ, mà iBHXH thì cks bên mình ko ký trên đó đc. Bạn làm thế nào vậy? :(

Đúng rồi bạn.trên KBHXH đang nâng cấp chưa có mục gia hạn thẻ.
MÌnh đăng ký trên iBHXH ah.hihi

B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Đúng rồi bạn.trên KBHXH đang nâng cấp chưa có mục gia hạn thẻ.
MÌnh đăng ký trên iBHXH ah.hihi
Trên iBHXH bên bạn có xài CKS thử nghiệm không? Mình mới tiếp nhận công việc kế toán nên không rõ xài CKS thử nghiệm làm sao để ký hết..

T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
Bạn vào xem hướng dẫn trên trang web. Mình cũng làm vậy ah.hihi

B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Mình làm được rồi bạn, cũng nhận được mail báo là hồ sơ đã gửi, do trên chỗ làm không xem được video hướng dẫn nên không làm được. Thế bây giờ mình muốn xem tình trang hồ sơ đã gửi thì xem ở đâu bạn. Mình kiếm không thấy, lên mạng search cũng không thấy. hihi

T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
Bạn lên trang bảo hiểm điện tử, vào mục tra cứu hồ sơ là ra ah.

T

thanh_vuong

Guest
11/12/15
3
0
1
32
Bên mình đang dùng chữ ký số của VNPT, vừa đăng kí gói dịch vụ kê khai bảo hiểm xã hội của VNPT. Họ cái đặt cho mình một chương trình riêng để khai báo BHXH. Vây nếu mình muốn dùng trực tiếp phần mềm TS24 để khai báo nhưng khi trình ký thì ký bằng token của VNPT thì hồ sơ của mình có được duyệt không vậy?

Cho mình hỏi, nếu chỉ sử dụng token để ký điện tử và không mua bất kỳ dịch vụ gì khác thì hồ sơ có gửi được không vậy?

Sửa lần cuối:
B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Mình cũng làm thử rồi mà không thấy hồ sơ nào hết bạn ạh. Mình nộp trực tiếp trên iBHXH. Mình lên gddt.baohiemxahoi tra hồ sơ không thấy. haizz

Lexy Nguyen

Lexy Nguyen

Trung cấp
14/7/14
111
12
18
Hải Dương
Mình ở Hải Dương, chiều nay mình gọi cho anh quản lý bảo hiểm của công ty mình. Anh ấy chỉ bảo mình làm mẫu D01B-TS và đưa trực tiếp cho anh ấy là xong rùi. Mình viết trong đó cam kết đóng đủ tiền bảo hiểm. Thế thôi bạn ạ. Anh bảo khi nào có thẻ anh gọi đến lấy. Hì hì
1. Một mẫu D01B-TS
2. Mẫu D07 về thay đổi thông tin, không thay đổi mức đóng(nếu có)
3. Danh sách đề nghị LĐ không cấp thẻ
Mỗi loại 2 bản, BHXH phải nộp hết tháng 11, nếu DN nào nộp tiền BHXH vào cuối tháng thì nên cầm theo Ủy nhiệm chi hoặc Giấy nộp tiền ở Ngân hàng theo, tránh tình trạng đi nộp hs lại bị trả về.

Z

Zendatuanyeu

Guest
12/12/15
1
0
1
31
Trước khi thẻ Bảo hiểm y tế (BHYT) cũ hết thời hạn sử dụng 30 ngày (31/12/2015), người sử dụng lao động ( NSDLĐ) phải rà soát dữ liệu lao động đang tham gia BHXH, BHYT đến thời điểm tháng 11/2015 (NSDLĐ có thể lấy dữ liệu bằng file excel từ cán bộ chuyên quản thu của cơ quan BHXH để đối chiếu) và lập hồ sơ đề nghị điều chỉnh tăng, giảm lao động, quỹ tiền lương và đóng đầy đủ tiền BHXH, BHYT đến hết tháng 11 năm 2015 cho cơ quan BHXH.
Mẫu biểu gồm có:
– 02 văn bản đề nghị cấp thẻ BHYT năm 2016 (D01b-TS)
– 02 bản Danh sách lao động đề nghị ko cấp thẻ BHYT năm 2016 (DS kèm theo mẫu D01b-TS nếu có)
– 01 bản danh sách đề nghị thay đổi thông tin người tham gia không thay đổi mức đóng theo mẫu D07-TS (nếu có)

T

tackehoa266

Guest
13/6/11
68
1
8
ha noi
Minh lam nh
bạn ơi mình mới đăng ký gia hạn trên phần mềm. nhưng mà dữ liệu LĐ bên BH mới cập nhật đến trước 10/10/2015. bên mình vẫn còn 1 LĐ đăng ký BH sau ngày 10/10. giờ làm thế nào để gia hạn BHyt cho LĐ đó
bạn ơi mình mới đăng ký gia hạn trên phần mềm. nhưng mà dữ liệu LĐ bên BH mới cập nhật đến trước 10/10/2015. bên mình vẫn còn 1 LĐ đăng ký BH sau ngày 10/10. giờ làm thế nào để gia hạn BHyt cho LĐ đó
Ban o tinh nao.minh lam bhxh o ha noi.doi voi ha noi ban chi can de nghi so nguoi den thang 10.con nhung nguoi moi bhxh se tu cong them vao nhe

Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
mấy anh/ chị cho em hỏi công ty e nợ bh 5 tháng rồi bây giờ gia hạn thẻ BHYT có được không? tại sếp chưa chịu đóng hết. hic..giờ phải làm sao..

K

Khi Mùa Xuân Về

Guest
23/9/15
67
9
8
33
nên dùng phần mền điện tử nào bên
Bạn thử dùng ebh của Thái Sơn đi, mình thấy trong đó nghiệp vụ 103 (có gia hạn thẻ) nạp được điện tử, các thủ tục tăng giảm thì được còn gia hạn thẻ thì mình chưa thử vì cơ quan BHXH đã nhận đâu.

Bạn đang sử dụng phần mềm nào vậy, bạn vào mục danh sách lao động rồi thêm lao động đó vào danh sách, sau quay ra thêm vào mẫu bình thường như các lao động khác
BHXH hả bạn, mình chưa giao dịch điện tử của BH lần nào

T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
mấy anh/ chị cho em hỏi công ty e nợ bh 5 tháng rồi bây giờ gia hạn thẻ BHYT có được không? tại sếp chưa chịu đóng hết. hic..giờ phải làm sao..
Hi.không cho nợ đâu bạn ơi.phải đóng hết tháng 11 mới được BH cho gia hạn tiếp đó nha.

Vinabra

Vinabra

Guest
8/4/15
206
6
18
32
Hi.không cho nợ đâu bạn ơi.phải đóng hết tháng 11 mới được BH cho gia hạn tiếp đó nha.
tks chị..với lại cho em hỏi là từ ngày nào thì mình bắt đầu gia hạn được và hạn cuối là khi nào?

K

Khi Mùa Xuân Về

Guest
23/9/15
67
9
8
33
Sướng vậy, vũng tàu còn hiện đại hơn cả TPHCM
Do mình có đi làm thủ tục cấp lại thẻ cho nhân viên bên mình, thế là chị nhân viên BH ở đó có nhắc nhở là về nộp tiền tróc ngày 15 đi để BH gia hạn thẻ . Mình có hỏi thủ tục giấy tờ gì để gia hạ thì họ bảo không cần, Sau này đầu tháng 12, mình có nhận được giấy thông báo của BH về gia hạn thì được chỉ dẫn là đóng tiền đầy đủ thôi. Chắc do mỗi nơi mỗi khác, vì mình hỏi mấy người ở đây cũng vậy, không ai ôhải làm thủ tục gì cả, miễn đóng đầy đủ theo quy định là ok hết

• Like
Reactions: Lặng Yên
T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
tks chị..với lại cho em hỏi là từ ngày nào thì mình bắt đầu gia hạn được và hạn cuối là khi nào?
Giờ bạn gia hạn được rồi đó.chắc cuối tháng này hết hạn rồi,,,,

• Like
Reactions: Vinabra
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Giờ bạn gia hạn được rồi đó.chắc cuối tháng này hết hạn rồi,,,,
Gia hạn chỉ cần là đóng đủ tiền là gia hạn được. Gia hạn thẻ thường đến 31/12 nhưng nếu doanh nghiệp không đủ tiền đóng thì nó không còn có thời hạn nữa, khi nào đóng đủ tiền thì gia hạn thẻ thôi

• Like
Reactions: Vinabra
oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm
Vậy sao mình đọc công văn 3563/BHXH-THU điều 1 "kết quả xử lý sẽ được trả qua Bưu điện". giờ không biết phải làm sao.gọi điện lên BHXH hỏi vụ này mà không gọi được nè.huhu
Bạn đừng lo hs đã hợp lệ và trả về phiếu hẹn trong mail, in cái giấy hẹn BH ra, đúng ngày bạn cứ lên lấy thẻ, đừng tự dọa mình rồi suy nghĩ lung tung.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA