Thủ tục gia hạn thẻ bảo hiểm y tế năm 2016

• Thread starter Luong Thi Phuong Thao
  • Ngày gửi
N

nhunghoanggl

Guest
28/12/15
1
0
1
34
In thông báo lẫn bộ hồ sơ nha bạn. Hồ sơ thì ký tên đóng dấu bình thường rồi gửi bhxh thôi
có ai ở quận bình tân ko ạ.mình sử dụng mk thử nghiệm của ibhxh,đã nộp hso gia hạn và có thông báo trả kết quả,nhg dưới có phần ghi chú là ctj nào sử dụng mk thử nghiệm thì in bộ hso giấy lên bhxh để lấy kết quả.vậy mình in cả bộ hso hay chỉ in thông báo thôi.ai ở bình tân tl giúp với.[/QUO
mình ở bình tân nè! mà m ko rành ggdt, bạn chỉ m cách gia hạn thẻ nha!
thanks nhiều luôn!
m xài tocken của viettel mà trên đó ko có mục gia hạn thẻ. còn cách nào nữa ko bạn??? huhu giúp m với nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
"Cho mình hỏi, dạo này mình in phiếu giao nhận 103 nó chia thành 2 trang và có đường link ở dưới cuối trang, nộp bưu điện lên BHXH thì họ trả về ghi chữ " lỗi" mà không cho biết lý do, mọi người giúp mình với, cám ơn mọi người"

Thế thì bạn phải hỏi trực tiếp họ xem lỗi gì chứ :)

N

NhịPhạm1810

Guest
23/12/15
95
7
8
bạn vào ibhxh mục thu chọn phiêu 103 rồi chọn hồ sơ gia hạn thẻ thôi.:)

T

TOA123

Trung cấp
9/8/15
76
5
8
34
Thế này nhé, hiện kbhxh bên quận 11 chưa triển khai đâu vì phần mềm này còn nhiều lỗi và chưa hoàn thiện. Bên công ty bạn có đang sử dụng ibhxh không?
Dạ, k ạ,sếp nói là cứ làm trên kbhxh nên e phải theo ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Dạ, k ạ,sếp nói là cứ làm trên kbhxh nên e phải theo ạ
Hi sếp nói là một chuyện còn chuyện thực thi phụ thuộc rất nhiều vào cơ quan quản lý. Giả sử sếp nói bạn làm báo giảm trên kbhxh, gửi trên hệ thống rất thành công, bạn cứ đinh ninh là mình làm xong thủ tục rồi, nên cắt đóng bảo hiểm. Nhưng khoảng 1 tháng sau, bạn hỏi bên bảo hiểm họ chưa nhận được thủ tục nào, bên bảo hiểm giả sử bắt bạn đóng bảo hiểm tháng đó, vậy sếp hỏi bạn? bạn trả lời sao? là do sếp bảo em dùng phần mềm đó à

L

lệ băng

Guest
18/8/15
15
0
1
30
cho mình hỏi chút nhe, minh tăng 1 lao động tham gia bảo hiểm cho công ty minh qua ts24, nguoi ta bao phai xin số sổ BHXH roi moi bao tăng, minh làm thủ tục xin số sổ qua TS24 ma hơn nủa thang rồi chưa thay BHXH thông báo j hết, thế là thế nào vậy?

Cuong Dao

Cuong Dao

Guest
17/11/15
27
2
3
38
Đã có chức năng giao dịch điện tử thì phần mềm đảm bảo có full chức năng đó bạn ạ.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cho mình hỏi chút nhe, minh tăng 1 lao động tham gia bảo hiểm cho công ty minh qua ts24, nguoi ta bao phai xin số sổ BHXH roi moi bao tăng, minh làm thủ tục xin số sổ qua TS24 ma hơn nủa thang rồi chưa thay BHXH thông báo j hết, thế là thế nào vậy?
Không cần xin số sổ trước đâu, cứ báo tăng bình thường thôi

L

lệ băng

Guest
18/8/15
15
0
1
30
mình o quận 2 đó, người ta gửi mail cho công ty minh la phai xin số sổ. , jo ko biết lam sao đây nua !

L

lệ băng

Guest
18/8/15
15
0
1
30
thủ tuc gia hạn BHXH có thực hiện đc trên TS24 ko vay ạ! ben minh dung cks cua fpt thi co ky dc ko?

L

lệ băng

Guest
18/8/15
15
0
1
30
dạ, cơ quan bảo hiểm do ạ !

ngoc.pynkie

ngoc.pynkie

Guest
27/3/16
2
0
1
27
Anh chị ơi giờ em mới nhớ ra là bây giờ là tháng 3 năm 2016 rồi mà e còn quên chưa gia hạn thẻ cho nhân viên công ty ạ :((( không biết nếu mà quên chưa gia hạn thẻ thì có phải nộp phạt không ạ :((

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Anh chị ơi giờ em mới nhớ ra là bây giờ là tháng 3 năm 2016 rồi mà e còn quên chưa gia hạn thẻ cho nhân viên công ty ạ :((( không biết nếu mà quên chưa gia hạn thẻ thì có phải nộp phạt không ạ :((
Gia hạn muộn không có bị nộp phạt đâu bạn, bạn gia hạn muộn thì thời gian thẻ giảm xuống thôi. Giờ bạn gia hạn đi vẫn được mà, đóng bảo hiểm hết tháng 03 nha

ngoc.pynkie

ngoc.pynkie

Guest
27/3/16
2
0
1
27
Gia hạn muộn không có bị nộp phạt đâu bạn, bạn gia hạn muộn thì thời gian thẻ giảm xuống thôi. Giờ bạn gia hạn đi vẫn được mà, đóng bảo hiểm hết tháng 03 nha

Dạ ôi may quá em cảm ơn ạ. Nếu thế thì hồ sơ gửi BHXH gồm có mẫu tờ trình D01b-ts, mẫu 103 với ủy nhiệm chi ạ, ủy nhiệm chi của tháng 3 thôi đúng không ạ? Mà gia hạn mình cũng yêu cầu gia hạn từ thág 4 đến tháng 12 hay từ thág 1 đến tháng 12/2016 ạ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Dạ ôi may quá em cảm ơn ạ. Nếu thế thì hồ sơ gửi BHXH gồm có mẫu tờ trình D01b-ts, mẫu 103 với ủy nhiệm chi ạ, ủy nhiệm chi của tháng 3 thôi đúng không ạ? Mà gia hạn mình cũng yêu cầu gia hạn từ thág 4 đến tháng 12 hay từ thág 1 đến tháng 12/2016 ạ?
Đúng rồi. Bạn chỉ cần ghi gia hạn thẻ năm 2016 thôi, mình cũng lần đầu bị thẻ có thời hạn 3 tháng nên không biết bảo hiểm họ gia hạn thẻ như thế nào?

T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
MÌnh cũng vậy. mình đăng ký rồi và chỉ được bên bảo hiểm gia hạn 3 tháng thôi, tới hết tháng 06.

T

trang-dt

Guest
24/6/15
40
3
8
33
Cả nhà giúp em với,
cuối tháng 6 Công ty em có lao động nghỉ việc, tháng này cũng làm thủ tục gia hạn thẻ.
Mà em không biết báo giảm trước hay gia hạn thẻ trước nữa,huhu.
Có Anh/Chị nào biết cho em xin ý kiến nhé.
em cảm ơn!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA