Mỗi tuần một chuyên đề

Cách hạch toán chi phí cầu đường, bến bãi

• Thread starter vp.rdsoft
  • Ngày gửi
V

vp.rdsoft

Guest
17/4/16
2
0
1
44
Em ở bên Cty vận tải. Mỗi tháng Công ty em có khoảng 200 vé gửi xe, lệ phí cầu đường. Các Anh Chị cho em hỏi cách tập hợp và hạch toán chi phí này như thế nào ạ? ( Em lập phiếu chi cho từng vé hay lập bảng kê cho cả tháng rồi làm 1 phiếu chi?)
Em xin chân thành cảm ơn các Anh Chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
Em ở bên Cty vận tải. Mỗi tháng Công ty em có khoảng 200 vé gửi xe, lệ phí cầu đường. Các Anh Chị cho em hỏi cách tập hợp và hạch toán chi phí này như thế nào ạ? ( Em lập phiếu chi cho từng vé hay lập bảng kê cho cả tháng rồi làm 1 phiếu chi?)
Phí cầu đường, gửi xe hạch toán qua 154, tập hợp chi tiết theo hợp đồng, hoặc dịch vụ mà bên bạn cung cấp (vd: vận tải hàng hóa, vận tải hành khách), hoặc theo đầu xe tùy bạn chọn lựa. Lập phiếu chi thì nên cuối ngày lập một lần.

V

vp.rdsoft

Guest
17/4/16
2
0
1
44
Vâng, Em cảm ơn ạ!

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Bạn nên kẹp vé ... của từng xe theo từng Hợp đồng để HT vào chi phí và chi tiền cho lái xe. Nếu lái xe cần thì tạm ứng trước khi thực hiện Hợp đồng khi xong hợp đồng mang vé ... về hoàn ứng,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA