Mỗi tuần một chuyên đề

Xin mọi người cứu em về vấn đề bảo hiểm

• Thread starter maidanhngoc
  • Ngày gửi
M

maidanhngoc

Guest
25/4/13
12
2
3
32
Hà Nội
Mình thấy bạn làm cũng được mà, tuy nhiên quá nhiều phụ cấp, cái này giống lúc trước mình trình lên sếp cũng bị gạt vì lý do: quá nhiều phụ cấp sẽ dễ bị lộ.
Lúc đầu mình làm ít phụ cấp nhưng cho cao lên để đủ mức lương theo yêu cầu của KTT ( tất cả các khoản phụ cấp đó điều ko phải đóng bảo hiểm ) thì KTT bảo cao quá, ko hợp lý. Lúc mình chia nhỏ ra thành nhiều khoản phụ cấp thì cũng ko đc chấp nhận.. Có lẽ cô KTT ko muốn mình vào làm chính thức, căn bản cô ấy còn có người cháu cũng học kế toán... Haiz

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Lúc đầu mình làm ít phụ cấp nhưng cho cao lên để đủ mức lương theo yêu cầu của KTT ( tất cả các khoản phụ cấp đó điều ko phải đóng bảo hiểm ) thì KTT bảo cao quá, ko hợp lý. Lúc mình chia nhỏ ra thành nhiều khoản phụ cấp thì cũng ko đc chấp nhận.. Có lẽ cô KTT ko muốn mình vào làm chính thức, căn bản cô ấy còn có người cháu cũng học kế toán... Haiz
Vậy kiếm công ty khác đi anh ạ, vốn dĩ họ chỉ muốn gây khó dễ cho mình. Em thấy rất nhiều tin tuyển kế toán, không được chỗ này còn có chỗ khác mà anh.

• Like
Reactions: Huyền1243
M

maidanhngoc

Guest
25/4/13
12
2
3
32
Hà Nội
Vậy kiếm công ty khác đi anh ạ, vốn dĩ họ chỉ muốn gây khó dễ cho mình. Em thấy rất nhiều tin tuyển kế toán, không được chỗ này còn có chỗ khác mà anh.
Mình cũng muốn đi lắm có điều cha mẹ nay đã già yếu đang ở quê, mình ko muốn đi xa, chỉ muốn làm ở TP Thanh Hóa cho gần cha mẹ, nhưng ở TP này ít cty tuyển kế toán quá

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình cũng muốn đi lắm có điều cha mẹ nay đã già yếu đang ở quê, mình ko muốn đi xa, chỉ muốn làm ở TP Thanh Hóa cho gần cha mẹ, nhưng ở TP này ít cty tuyển kế toán quá
Một người con hiếu thảo, chúc anh thành công :)

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Phụ cấp nhà ở này nếu doanh nghiệp trả thay mới không được > 15%tổng lương chưa có phụ cấp nhà
Thế là phụ cấp cho nhân viên không phải trả thay thì để bao nhiêu cũng được hả bạn, hiện tại mình chỉ dám để ở mức 500k-1.000k

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Thế là phụ cấp cho nhân viên không phải trả thay thì để bao nhiêu cũng được hả bạn, hiện tại mình chỉ dám để ở mức 500k-1.000k
Bạn đọc bài này sẽ hiểu hơn, vì mình thấy trong thông tư 96/2015 khống chế 15% nếu doanh nghiệp trả thay cho người lao động. Còn bao nhiêu cũng được thì mình nghĩ cần phải xem xét tính hợp lí của nó chứ không thể muốn cho bao nhiêu cho
http://www.webketoan.vn/phu-cap-thue-nha-doanh-nghiep-tra-thay-nguoi-lao-dong-tncn-va-tndn.html

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA