Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi về bảo hiểm

• Thread starter chung xuân châu
  • Ngày gửi
C

chung xuân châu

Guest
21/7/16
18
2
3
32
Bạn gọi điện lên BHXH để đc hướng dẫn thủ tục nhé, họ sẽ chỉ bạn làm những gì sau đó bạn gửi bưu điện là được rồi không cần lên CQBHXH nhé. Không biết tỉnh bạn sao như tỉnh mình đang làm thì mới gần đây có công văn 1905 rà soát thông tin người tham gia tại các DN. bạn lên web BHXH tại tỉnh để tìm hiểu thêm cho chính xác nhé!
Cảm ơn bạn nhiều nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

laithao92

Sơ cấp
20/7/16
31
1
8
31
Báo tăng như bình thường nếu họ đã chốt sổ bạn nhé
Vâng Lao động đó đã chốt sổ rùi chị ah? Chị cho em hỏi thêm là sau khi báo tăng xong. và có mail báo về thì em in mail đó mang kèm sổ bảo hiểm lên nộp ở bộ phận 1 cửa ah? còn thẻ bảo hiểm thì em cần làm mẫu gì để cấp hay bên bảo hiểm sẽ tự cấp cho mình ah???

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Vâng Lao động đó đã chốt sổ rùi chị ah? Chị cho em hỏi thêm là sau khi báo tăng xong. và có mail báo về thì em in mail đó mang kèm sổ bảo hiểm lên nộp ở bộ phận 1 cửa ah? còn thẻ bảo hiểm thì em cần làm mẫu gì để cấp hay bên bảo hiểm sẽ tự cấp cho mình ah???
Có mail báo về họ sẽ hẹn bạn bao giờ bạn lên lấy thẻ và sổ, thì bạn chỉ cần in phiếu trả kết quả đó rồi lên bộ phận 1 cửa lấy thôi nhé.

L

laithao92

Sơ cấp
20/7/16
31
1
8
31
Có mail báo về họ sẽ hẹn bạn bao giờ bạn lên lấy thẻ và sổ, thì bạn chỉ cần in phiếu trả kết quả đó rồi lên bộ phận 1 cửa lấy thôi nhé.
vâng Em cảm Chị nhé!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA