Mỗi tuần một chuyên đề

Thời hạn sử dụng hóa đơn đầu vào

• Thread starter Doan Thanh Thuy
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

Doan Thanh Thuy

Guest
15/2/06
22
0
0
40
TP Hai Duong
Thời hạn kê khai hóa đơn đầu vào.

E Có hóa đơn đầu vào là tháng 12/2006 nhưng sang tháng 3/2007 em mới kê khai. không biết như vậy có đúng không các bác. Mong sớm nhận được câu trả lời của mọi người nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn, Cho mình hỏi thêm là hoá đơn đầu vào của bạn là hoá đơn chi phí hay hoá đơn hàng hoá, vật liệu?
Theo nguyên tắc bạn vẫn được kê khai hoá đơn đầu vào trong 3 kỳ tiếp theo.
Thân.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào bạn, Cho mình hỏi thêm là hoá đơn đầu vào của bạn là hoá đơn chi phí hay hoá đơn hàng hoá, vật liệu?
Theo nguyên tắc bạn vẫn được kê khai hoá đơn đầu vào trong 3 kỳ tiếp theo.
Thân.
Nếu là hóa đơn GTGT thì sang tháng 4 xem như bó tay rùi, chỉ còn đưa vào chi phí thôi.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Nếu là hóa đơn GTGT thì sang tháng 4 xem như bó tay rùi, chỉ còn đưa vào chi phí thôi.
Chào bạn,
Hình như bạn đọc không kỹ bài viết của bạn Đoan Thanh Thuy
E Có hóa đơn đầu vào là tháng 12/2006 nhưng sang tháng 3/2007 em mới kê khai.
.
Nếu như bạn ấy chưa kê khai ở tháng 3 mà qua tháng 4 mới kê khai thì bạn ấy vẫn được kê khai bình thường chỉ có điều không khấu trừ thuế GTGT đầu vào mà chỉ được tính toàn bộ số thuế này vào chi phi quản lý doanh nghiệp.
Làm sao phải bó tay.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào bạn,
Hình như bạn đọc không kỹ bài viết của bạn Đoan Thanh Thuy
.
Nếu như bạn ấy chưa kê khai ở tháng 3 mà qua tháng 4 mới kê khai thì bạn ấy vẫn được kê khai bình thường chỉ có điều không khấu trừ thuế GTGT đầu vào mà chỉ được tính toàn bộ số thuế này vào chi phi quản lý doanh nghiệp.
Làm sao phải bó tay.

MINA hiểu sai ý mình rùi, thay vì được khấu trừ 5.000.000đ tiền VAT hen, kê khai trễ so với quy định thì 5.000.000 ấy có được khấu trừ nữa đâu, chỉ còn cách cộng chung với tiền chưa thuế đưa vào chi phí. Ý mình là vậy đó.
Nè MINA, MINA có xem dùm mình bài bên topic GTGT chưa vậy??? Mình đang bí lắm đó.

D

Doan Thanh Thuy

Guest
15/2/06
22
0
0
40
TP Hai Duong
Hoá đơn đó của em là hoá đơn hàng,Theo như Bác Mina nói thì của em vẫn hợp lệ đúng ko ạ ??? Vẫn được khấu trừ thuế có phải ko ạ???
Bác có thể cho em biết được là theo văn bản nào hay theo quy định nào được ko - vì Thuế họ nói em sai,( ko được khấu trừ thuế) nên em muốn có văn bản cụ thể.
Cám ơn Bác nhiều

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Hoá đơn đó của em là hoá đơn hàng,Theo như Bác Mina nói thì của em vẫn hợp lệ đúng ko ạ ??? Vẫn được khấu trừ thuế có phải ko ạ???
Bác có thể cho em biết được là theo văn bản nào hay theo quy định nào được ko - vì Thuế họ nói em sai,( ko được khấu trừ thuế) nên em muốn có văn bản cụ thể.
Cám ơn Bác nhiều
Hóa đơn của bạn là hóa đơn bán hàng thì làm gì có thuế GTGT để khấu trừ (hay ý bạn nói là hóa đơn GTGT của hàng hóa ?).
Hóa đơn GTGT đầu vào quá thời hạn 3 tháng không kê khai thì không được khấu trừ là đúng (bạn tham khảo thông tư 32/2007/TT-BTC ngày 9/4/2007), nhưng vẫn được phép kê khai.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA