Chi phí tiếp khách

• Thread starter Helen_1011
  • Ngày gửi
H

Helen_1011

Guest
6/10/16
4
0
1
29
Anh chị cho em hỏi ạ:
Từ khi dỡ bỏ trần chi phí tiếp khách thì mình cần lấy chi phí tiếp khách như thế nào để được thuế chấp nhận ạ?
Em cám ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
Anh chị cho em hỏi ạ:
Từ khi dỡ bỏ trần chi phí tiếp khách thì mình cần lấy chi phí tiếp khách như thế nào để được thuế chấp nhận ạ?
Em cám ơn nhiều ạ!
những chi phí tiếp khách đó phải liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp, phù hợp với các kế hoạch kinh doanh trong doanh nghiệp.
bạn phải giải trình được chi phí tiếp khách đó là tiếp ai? vì mục đích gì? (liên quan đến hoạt động SXKD) khi được hỏi.

H

Helen_1011

Guest
6/10/16
4
0
1
29
những chi phí tiếp khách đó phải liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp, phù hợp với các kế hoạch kinh doanh trong doanh nghiệp.
bạn phải giải trình được chi phí tiếp khách đó là tiếp ai? vì mục đích gì? (liên quan đến hoạt động SXKD) khi được hỏi.

Em cám ơn ạ!
Cho em hỏi thêm là có cần chuẩn bị thêm giấy tờ, hồ sơ gì khi giải trình không ạ? Công ty em là DN sản xuất, nên để tỷ lệ bao nhiêu thì phù hợp ạ?

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Em cám ơn ạ!
Cho em hỏi thêm là có cần chuẩn bị thêm giấy tờ, hồ sơ gì khi giải trình không ạ? Công ty em là DN sản xuất, nên để tỷ lệ bao nhiêu thì phù hợp ạ?
Sẽ không có 1 tỷ lệ nào là phù hợp cả, nó có thể phù hợp với kế toán này, kế toán khác, nhưng với thuế thì khác ở #2 bác đoàn cũng đã nói rồi.

Nếu muốn lấy HĐ tiếp khách để bù các thằng không có HĐ thì không nên quá nhiều và thường xuyên, ít thì anh bỏ qua, nhiều thì lọc ra hết thì dở.
Cố làm cách nào để cp thực của bên bn xuất hiện hết trong BC thuế đi

• Like
Reactions: Helen_1011
caolinh08011

caolinh08011

Trung cấp
14/4/14
149
24
18
33
HCM