Mỗi tuần một chuyên đề

Thời hạn nộp thang bảng lương 2017

• Thread starter huong3003
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mumum1408

Guest
1/11/16
7
0
1
Cho e xin mẫu bảng lương và cv yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn vớ ạ mail của em là leuyenkt.1408@gmail.com. Mà đầu năm nào mình cũng phải nộp bảng lương về phong thương binh xã hội hết hay chỉ khi nào thay đổi thôi ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cho e xin mẫu bảng lương và cv yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn vớ ạ mail của em là leuyenkt.1408@gmail.com. Mà đầu năm nào mình cũng phải nộp bảng lương về phong thương binh xã hội hết hay chỉ khi nào thay đổi thôi ạ
E check mail ha. Khi nào có nghị định thay đổi mức lương tối thiểu vùng thì mình mới nộp lại Thang bảng lương e ha.

Á

Ánh Sáng Ban Mai 25

Guest
19/8/16
35
4
8
35
E check mail ha. Khi nào có nghị định thay đổi mức lương tối thiểu vùng thì mình mới nộp lại Thang bảng lương e ha.
Cho mình hỏi có quy định nào cụ thể về khoảng cách các hệ số bậc lương trong thang bảng lương ko? Mình căn cứ vào đâu để định ra được hệ số theo từng bậc ko? Mình đang rối vấn đề này, bạn giúp m với nhé

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cho mình hỏi có quy định nào cụ thể về khoảng cách các hệ số bậc lương trong thang bảng lương ko? Mình căn cứ vào đâu để định ra được hệ số theo từng bậc ko? Mình đang rối vấn đề này, bạn giúp m với nhé
http://thuvienphapluat.vn/van-ban/L...an-Bo-luat-Lao-dong-ve-tien-luong-187387.aspx
Theo Điều 93 của Bộ luật Lao động - Luật số 10/2012/QH13 ngày 18/6/2012: DN tự xây dựng thang bảng lương để nộp cho Phòng Lao động thương binh xã hội Quận, huyện theo nguyên tắc quy định tại Điều 7 Nghị định 49/2013/NĐ-CP của Chính phủ.
- Nếu là lao động đã đào tạo, học nghề thì tối thiểu phải cao hơn ít nhất 7% so với mức lương tối thiểu vùng.
- Nếu làm công việc nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm hoặc đặc biệt nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm thì cộng thêm 5% .
- Khoảng cách chênh lệch giữa hai bậc lương liền kề phải bảo đảm khuyến khích NLĐ nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ thuật, nghiệp vụ, tích lũy kinh nghiệm, phát triển tài năng nhưng ít nhất bằng 5%.

Á

Ánh Sáng Ban Mai 25

Guest
19/8/16
35
4
8
35
hệ số bậc lương đầu tiên là mình tự đặt hay phụ thuộc vào ngành nghề công ty hoạt động, và khoảng cách cả các bậc lương chỉ cần đảm bảo >5% trở lên là đuọc đúng ko bạn

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
hệ số bậc lương đầu tiên là mình tự đặt hay phụ thuộc vào ngành nghề công ty hoạt động, và khoảng cách cả các bậc lương chỉ cần đảm bảo >5% trở lên là đuọc đúng ko bạn
Đúng rồi đó b. khoảng cách bậc lương >=5 là ok

P

phuongpyk

Sơ cấp
17/7/14
11
0
1
35
hcm
mình nhận dc rồi.Cảm ơn bạn nha

M

mayhong-661208

Guest
18/3/16
37
0
6
33
Bạn gửi cho mình xin mẫu bảng lương và cv yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn với. Cảm ơn bạn Thủy BB. 02hongnhungnguyen@gmail.com
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
BẠn ơi. năm nào mình cũng phải nộp hay sao vậy

C

Cả sẹo

Cao cấp
13/4/16
396
30
28
34
Đúng rồi đó bạn. Nếu cty bạn đang đóng ở mức cao hơn thì không cần nộp lại TBL nhé.
Nhưng bạn cần ktra lại mức lương đóng đã hợp lệ chưa, mình giả sử như LĐ đã qua đào tạo có tay nghề thì mức lương tối thiểu phải là [3.750.000đ + (3.750.000đ x 7%)] = 4.012.500đ nhé.
mình biết 4.125.000 là 2017 nhưng bạn có biết cái văn bản quy định vê nộp thang bảng lương không.( cái quy định nào nếu nộp dưới mức lương tối thiêu thì phải nộp TBL đấy)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
mình biết 4.125.000 là 2017 nhưng bạn có biết cái văn bản quy định vê nộp thang bảng lương không.( cái quy định nào nếu nộp dưới mức lương tối thiêu thì phải nộp TBL đấy)
Cái này thì tự bạn phải thông minh ra chứ.
http://thuvienphapluat.vn/van-ban/D...g-lam-viec-theo-hop-dong-lao-dong-319987.aspx
Điều 5. Áp dụng mức lương tối thiểu vùng
1. Mức lương tối thiểu vùng quy định tại Điều 3 Nghị định này là mức thấp nhất làm cơ sở để doanh nghiệp và người lao động thỏa thuận và trả lương, trong đó mức lương trả cho người lao động làm việc trong điều kiện lao động bình thường, bảo đảm đủ thời giờ làm việc bình thường trong tháng và hoàn thành định mức lao động hoặc công việc đã thỏa thuận phải bảo đảm:
a) Không thấp hơn mức lương tối thiểu vùng đối với người lao động làm công việc giản đơn nhất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA