Thời hạn nộp thang bảng lương 2017

• Thread starter huong3003
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhdao94

Guest
15/9/16
3
0
1
30
Bạn check mail ha

E check mail ha. Ca này cũng hơi khó đó e.
1/ Công ty bạn được thành lập từ năm 2005 nhưng chưa đăng ký tham gia BHXH, BHYT cho NLĐ là vi phạm pháp luật BHXH, BHYT, do vậy phải truy đóng BHXH, BHYT cho tất cả nhân viên đang làm việc (kể cả những người đã nghỉ việc mà có thời gian làm việc từ 03 tháng trở lên) kể từ lúc phát sinh quan hệ lao động, đồng thời phải đóng tiền lãi chậm đóng theo quy định (nếu có).

2/ Hồ sơ truy đóng gồm: HĐLĐ; bảng thanh toán lương có ký nhận của người lao động mỗi tháng 1 bảng sao, kèm theo bảng chính để đối chiếu; Danh sách NLĐ tính lãi chậm đóng BHXH, BHYT, BHTN (nếu có).[/QUOTE
Thấy bên BHXH điện tử nói không bị truy thu chị ạ, nhưng không biết có đúng không ạ
Với người lao động dưới 3 tháng thì không cần tham gia BHXH cho họ đúng không ạ? 1 năm em có thể ký 2 lần liên tiếp với họ không ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Nếu không bị truy thu thì khỏe r nè e. Với 1 người LĐ e được ký hợp đồng như sau:
1. HĐTV: 2 lần
2. HĐCT: 3 lần (1 năm, 2 năm, Không thời hạn)

H

hanhdao94

Guest
15/9/16
3
0
1
30
Nếu không bị truy thu thì khỏe r nè e. Với 1 người LĐ e được ký hợp đồng như sau:
1. HĐTV: 2 lần
2. HĐCT: 3 lần (1 năm, 2 năm, Không thời hạn)
Vậy em có thể ký hợp đồng thời vụ 2 lần liên tiếp ( 6 tháng liên tiếp) được không ạ?
Mà em ký kết HĐTV đầu năm nhưng cuối năm em mới đk mã số thuế cho họ có làm sao ko ạ?
Em cảm ơn chị ạ! :):):)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Vậy em có thể ký hợp đồng thời vụ 2 lần liên tiếp ( 6 tháng liên tiếp) được không ạ?
Mà em ký kết HĐTV đầu năm nhưng cuối năm em mới đk mã số thuế cho họ có làm sao ko ạ?
Em cảm ơn chị ạ! :):):)
1. Hợp đồng thời vụ dưới 12 thì ok e, Pháp luật cũng chưa giới hạn số lần ký kết hợp đồng thời vụ.
2. E hỏi mấy a/c chuyên thuế nhé. Chị chỉ làm BHXh thôi :D

• Like
Reactions: hanhdao94
T

thuyvanpham88

Guest
2/11/15
46
4
8
36
bên mình hiện tại đóng bảo hiểm trên mức lương tối thiểu, vậy năm 2017 mình có cần phải nộp lại thang bảng lương không các bạn?
Cty mình có 2 người nên không có công đoàn, nếu phải nộp lại thang bảng lương năm 2017 thì cần phải có giấy xác nhận bên liên đoàn lao động không

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bên mình hiện tại đóng bảo hiểm trên mức lương tối thiểu, vậy năm 2017 mình có cần phải nộp lại thang bảng lương không các bạn?
Cty mình có 2 người nên không có công đoàn, nếu phải nộp lại thang bảng lương năm 2017 thì cần phải có giấy xác nhận bên liên đoàn lao động không
1. Phải nộp lại TBL bạn nhé.
2. Cần phải có giấy xác nhận của LĐLĐ.

K

kieutrinhtran

Guest
21/11/16
11
0
1
30
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
Cho mình xin 1 bản nữa nhé. Thanks bạn !
Mail mình là : kieutrinhtran1208@gmail.com

Á

Ánh Nguyễn 153

Guest
19/7/16
23
0
1
30
cho e hỏi với cty có 5 ng thì có phải đóng tiền kpcđ ko ạ ? ai có mẫu xn ko dủ đk thành lập công đoàn và báo tăng lương đóng bảo hiểm ở phòng lao động cho e xin vào mail với ạ: nguyetanh15394@gmail.com ạ. e cảm ơn ạ.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
K

Khánh Huyền htc

HÓA ĐƠN BÁN HÀNG
25/8/16
19
0
1
29
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
Chị ơi , em cũng đang làm thang bảng lương, chị gửi cho em xin với ạ. khanhhuyen.htc@gmail.com

S

Songkimbl

Guest
4/12/16
1
0
1
46
Cảm ơn bài viết của bạn. Bạn có thể cho mình xin 1 bộ được không? Xin gửi tới uotmi2000@gmail.com cảm ơn nhiều.

H

huongvu.com

Guest
10/10/16
4
0
1
30
chị ơi cho em xin mẫu bảng lương và cv yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn với chị.. huongvu.imi94@gmail.com
cảm ơn c

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA