HOÁ ĐƠN ĐẦU VÀO Ở CỬA HÀNG

• Thread starter dbsk266
  • Ngày gửi
D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Chào anh chị, em có thẻ hỏi 1 chút không, bên em có mua hàng mà bên chợ họ có xuất hoá đơn trực tiếp bên họ là cửa hàng (cửa hàng chợ giời) và có MST , bây giờ làm sao biết được hoá đơn đầu vào đó có hợp lệ hay không? Mọi người giúp đỡ em với,em cám ơn nhiều?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MAILEE_1010

Guest
14/3/17
39
15
8
31
@dbsk266 nên bỏ nó ra và xem lại có phải nộp thuế gì ko? nếu phát sinh nộp thuế sau khi loại hđ đó ra thì đóng tiền thuế và chậm nộp, trước khi thuế nó tìm ra dc cty bạn sử dụng hóa đơn ko hợp pháp. Nếu để thuế tìm ra thì phạt nặng hơn nữa. Cty cũ mình trước kia dính 1 hóa đơn như thế mình đã xử lý trước khi quyết toán mà nó còn hành hạ , 3 năm sau nó còn bắt giải trình nọ kia đó bạn.

D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
@dbsk266 nên bỏ nó ra và xem lại có phải nộp thuế gì ko? nếu phát sinh nộp thuế sau khi loại hđ đó ra thì đóng tiền thuế và chậm nộp, trước khi thuế nó tìm ra dc cty bạn sử dụng hóa đơn ko hợp pháp. Nếu để thuế tìm ra thì phạt nặng hơn nữa. Cty cũ mình trước kia dính 1 hóa đơn như thế mình đã xử lý trước khi quyết toán mà nó còn hành hạ , 3 năm sau nó còn bắt giải trình nọ kia đó bạn.
mà bạn cho mình hỏi chút công ty mình mua hoá đơn đó là HĐ trực tiếp ,thì có thể xuất thuế GTGT được k bên mình HĐ khấu trừ
Hum mình cũng thử tra cứu hoá đơn mà web đó lỗi không vào được,thì mình có tra cứu thông tin,cửa hàng đó vẫn đang hoạt động có MST, mua HĐ bán lẻ tại cơ quan thuế,???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA