Mỗi tuần một chuyên đề

Đồng bộ mã số BHXH?

• Thread starter ngocanhhb
  • Ngày gửi
T

thaonguyenlg

Sơ cấp
14/7/10
2
0
1
ha noi
BHXH Quận sẽ gửi về cho DN 1 bản danh sách k đồng bộ để mình kiểm tra lại theo trang tra cứu kia. Rồi mình lại nộp hồ sơ qua mạng. Nếu tra cứu ng nào mà ở trạng thái đã đồng bộ thì mã số BHXH với số sổ BHXH là giống nhau.
Cái danh sách quận gửi về để đồng bộ mã thì bắt khai báo vào mình vẫn mắc ở chỗ Mối quan hệ với chủ hộ, các bác ấy ko hướng dẫn là ghi số thế nào ở mục đó nhỉ: Bố , mẹ, con , vợ ( chồng ) cháu.... Có bạn nào làm rồi chỉ giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MỸ YẾN TRẦN

Guest
29/12/15
29
0
3
38
nhưng sao mình tra thông tin cả người có trong danh sach va nguoi ko co trong danh sách đều ko có thể hiền ơ phần tra cứu , vậy nhưng ngươi ko có trong danh sách chăc la mình phải khai luôn qua, thật la mệt mỏi

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,624
620
113
The Capital
nhưng sao mình tra thông tin cả người có trong danh sach va nguoi ko co trong danh sách đều ko có thể hiền ơ phần tra cứu , vậy nhưng ngươi ko có trong danh sách chăc la mình phải khai luôn qua, thật la mệt mỏi
Đúng rồi, không có thì phải gõ thôi, chớ biết sao :)

T

Tham Le 1010

Guest
4/12/17
3
0
1
31
Help me, help me, pls :(
Anh/chị, cho em hỏi thăm với ạ
Lúc em ký hợp đồng tháng 6/2017 thì bên bảo hiểm cho số sổ là 7416...2301, nhưng hồi tháng 10 họ gửi thẻ BHYT về thì lại là số 582..2936, em ko biết này có phải là số sổ BH đã được đồng bộ hay ko, anh chị có cách nào để kiểm tra số đồng bộ ko ạ. Với lại nếu số trên là số đồng bộ thì mình có cần điều chỉnh lại số sổ ban đầu ko ạ

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Help me, help me, pls :(
Anh/chị, cho em hỏi thăm với ạ
Lúc em ký hợp đồng tháng 6/2017 thì bên bảo hiểm cho số sổ là 7416...2301, nhưng hồi tháng 10 họ gửi thẻ BHYT về thì lại là số 582..2936, em ko biết này có phải là số sổ BH đã được đồng bộ hay ko, anh chị có cách nào để kiểm tra số đồng bộ ko ạ. Với lại nếu số trên là số đồng bộ thì mình có cần điều chỉnh lại số sổ ban đầu ko ạ

bạn vào trang web của BHXH để kiểm tra xem số sổ BH và mã BH đã đồng bộ chưa nhé (xem cột cuối cùng nha bạn). Ah. xem và lưu lại số BH hộ gia đình lun ấy.

T

Tham Le 1010

Guest
4/12/17
3
0
1
31
bạn vào trang web của BHXH để kiểm tra xem số sổ BH và mã BH đã đồng bộ chưa nhé (xem cột cuối cùng nha bạn). Ah. xem và lưu lại số BH hộ gia đình lun ấy.
Dạ ý em là có cách nào kiểm tra luôn số đã đồng bộ ấy ạ, cột cuối cùng chỉ ghi là đã đồng bộ or chưa đồng bộ thôi ạ. :(

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Dạ ý em là có cách nào kiểm tra luôn số đã đồng bộ ấy ạ, cột cuối cùng chỉ ghi là đã đồng bộ or chưa đồng bộ thôi ạ. :(

bạn ơi khi cột cuối cùng ghi "đã đồng bộ" thì có nghĩa là mã sổ BHXHmã BHXXH bây giờ là một bạn nhé. lúc đó bạn sẽ thấy 02 con số:
(1) Mã BHXH (cũng chính là mã sổ BH)
(2) mã hộ gia đình

vậy nha.

• Like
Reactions: Tham Le 1010
T

Tham Le 1010

Guest
4/12/17
3
0
1
31
bạn ơi khi cột cuối cùng ghi "đã đồng bộ" thì có nghĩa là mã sổ BHXHmã BHXXH bây giờ là một bạn nhé. lúc đó bạn sẽ thấy 02 con số:
(1) Mã BHXH (cũng chính là mã sổ BH)
(2) mã hộ gia đình

vậy nha.
thanks nha :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA