Mỗi tuần một chuyên đề

Hóa đơn đầu vào đầu ra

• Thread starter PhanHậu
  • Ngày gửi
P

PhanHậu

Sơ cấp
18/10/22
11
2
3
26
Anh chị cho em hỏi, hoá đơn đầu vào thiếu đơn vị tính chưa xử lý sai sót thì có được xuất hoá đơn đầu ra không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Anh chị cho em hỏi, hoá đơn đầu vào thiếu đơn vị tính chưa xử lý sai sót thì có được xuất hoá đơn đầu ra không ạ?
Nếu hàng hóa là thực nhận ròi thì việc hóa đơn sai xót kia về cơ bản là không ảnh hưởng đến nghiệp vụ kinh tế phát sinh mà chỉ ảnh hưởng về thủ tục. Do vậy bạn vẫn có thể xuất bán hàng bình thường và yêu cầu nhà cung cấp xuất hóa đơn khác thay thế cho hóa đơn đã xuất kia.

P

PhanHậu

Sơ cấp
18/10/22
11
2
3
26
Nếu hàng hóa là thực nhận ròi thì việc hóa đơn sai xót kia về cơ bản là không ảnh hưởng đến nghiệp vụ kinh tế phát sinh mà chỉ ảnh hưởng về thủ tục. Do vậy bạn vẫn có thể xuất bán hàng bình thường và yêu cầu nhà cung cấp xuất hóa đơn khác thay thế cho hóa đơn đã xuất kia.
Dạ vâng, em cảm ơn ạ

M

Minh Tiến 21

Trung cấp
5/10/22
54
18
8
Hà Nội
vayonline24h.vn
cảm ơn bác ạ

• Like
Reactions: MINA

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA