Mỗi tuần một chuyên đề

CÓ ĐƯỢC HOÀN THUẾ BÁN HÀNG VÀO KHU CHẾ XUẤT?

• Thread starter Ngavo122k
  • Ngày gửi
N

Ngavo122k

Sơ cấp
14/12/21
24
5
3
23
Mọi người cho em hỏi công ty em sản xuất nhựa bán hàng vào khu chế xuất thì có được hoàn thuế GTGT không ạ?. Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Theo em tìm hiểu thì trường hợp nào sẽ được hoàn thuế GTGT? Doanh nghiệp em thuộc trường hợp nào?
Hồ sơ em có là gì?

• Love
Reactions: MINA
N

Ngavo122k

Sơ cấp
14/12/21
24
5
3
23
Theo em tìm hiểu thì trường hợp nào sẽ được hoàn thuế GTGT? Doanh nghiệp em thuộc trường hợp nào?
Hồ sơ em có là gì?
Dạ công ty em bán hàng vào khu chế xuất thì tương tự như xuất khẩu sẽ được hoàn thuế GTGT đúng không ạ. Trước giờ công ty em chưa hoàn thuế lần nào nên không biết ạ

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Dạ công ty em bán hàng vào khu chế xuất thì tương tự như xuất khẩu sẽ được hoàn thuế GTGT đúng không ạ. Trước giờ công ty em chưa hoàn thuế lần nào nên không biết ạ
Em cần xác định được bên em sẽ thuộc trường hợp được hoàn thuế nào, ko xác định được thì các câu hỏi về sau nó ko có ý nghĩa.
Đọc các văn bản quy phạm pháp luật, đầu tiên phải đọc đối tượng áp dụng và phạm vi điều chỉnh của văn bản, để xem mình có thuộc điều chỉnh của văn bản ko.

Em đọc lại 219/2013: Điều 18. Đối tượng và trường hợp được hoàn thuế GTGT
được sửa đổi bởi Khoản 3 Điều 1 Thông tư 130/2016/TT-BTC có hiệu lực từ ngày 01/07/2016
4. Hoàn thuế đối với hàng hóa, dịch vụ xuất khẩu

Nếu bên em thuộc trường hợp này, thì đủ điều kiện và hồ sơ thì em làm hoàn thuế GTGT đối với hàng hóa, dịch vụ xuất khẩu nhé.

N

Ngavo122k

Sơ cấp
14/12/21
24
5
3
23
Em sẽ đọc lại ạ. Cảm ơn anh/chị rất nhiều