Mẫu tờ khai thuế môn bài

• Thread starter phuong trang
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhuloan0209

Guest
12/5/09
1
0
0
38
ho chi minh
Hello everybody.
Mình là Nhu Loan,ở Sài Gòn,mới ra trường,mới đi làm,mới đăng ký vào diễn đàn.Hi hi, cái gì cũng mới nên hổng có chút kinh nghiệm nào cả.Mong anh(chị) làm ơn gửi cho Loan "MẨU TỜ KHAI THUẾ MÔN BÀI "nhé,qua địa chỉ mail nè nhuloan0209@yahoo.com.Em cảm ơn

K

kimhoasf

Guest
8/8/09
1
0
0
35
phan thiet
mỉnh muốn làm báo cáo thuế môn bài ,nhưng ko biết phải làm thế nào hết

K

kieuhoang

Guest
29/7/09
29
0
0
40
hn
www.lehoangjsc.vn
Mình k có tờ khai thuế MB do KT cũ quên k nộp.Hôm vừa rồi Cán bộ gọi xuống phạt.Thế là "biếu" bác í mất 1.000.000 để bác í nộp hộ tờ khai mà bác í lại k nộp cho. Chỉ nhập vào máy. Bây giờ tớ k có tờ khai lưu đây.Sang năm bên tớ quyết toán, tớ sẽ ứng phó như thế nào hả cả nhà. Giúp tớ với. Có cần phải làm cái gì lên Thuế k?

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình k có tờ khai thuế MB do KT cũ quên k nộp.Hôm vừa rồi Cán bộ gọi xuống phạt.Thế là "biếu" bác í mất 1.000.000 để bác í nộp hộ tờ khai mà bác í lại k nộp cho. Chỉ nhập vào máy. Bây giờ tớ k có tờ khai lưu đây.Sang năm bên tớ quyết toán, tớ sẽ ứng phó như thế nào hả cả nhà. Giúp tớ với. Có cần phải làm cái gì lên Thuế k?
vậy lên nhớ" bác í" in ra cho 1 bảng mà "bác í" đã lưu trong máy đó bạn.Và tờ xác nhận đã nộp thuế môn bài đâu nữa ạh?

B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
Bạn nên kêu bác ấy cho bạn 1 bản có con dấu nhận của CQT-nếu ko sau này khi QT bạn tiếp tục bị phạt

K

kieuhoang

Guest
29/7/09
29
0
0
40
hn
www.lehoangjsc.vn
Đấy, vấn đề là ở chỗ đấy.CB Thuế chỉ nhập vào máy chứ k nộp giúp mình tờ khai nên mình k có tờ khai lưu. Mấy ngày nay mất ăn mất ngủ vì lo :( Nếu thất lạc tờ khai Môn bài sẽ bị phạt ntn cả nhà nhỉ? Mình báo như vậy khi quyết toán đc k? CB Thuế " xúi" tớ nói vậy đấy :( Đã vậy còn kê thiếu tiền Thuế môn bài tớ nộp nữa chứ. Tớ nộp 2.000.000 ( Trụ sở chính 1.000.000 + Chi nhánh 500.000) Thế mà chỉ kê vaò là có 1.500.000 Trong Báo cáo tình hình nghĩa vụ thuế... khi bên mình chuyển trụ sở thôi. Thế có chết k cơ chứ :( Cả nhà ai gặp trường hợp như mình, tư vấn giúp mình với. Mình rụng k biết bao nhiêu tóc vì lo lắng rồi :(

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Đấy, vấn đề là ở chỗ đấy.CB Thuế chỉ nhập vào máy chứ k nộp giúp mình tờ khai nên mình k có tờ khai lưu. Mấy ngày nay mất ăn mất ngủ vì lo :( Nếu thất lạc tờ khai Môn bài sẽ bị phạt ntn cả nhà nhỉ? Mình báo như vậy khi quyết toán đc k? CB Thuế " xúi" tớ nói vậy đấy :( Đã vậy còn kê thiếu tiền Thuế môn bài tớ nộp nữa chứ. Tớ nộp 2.000.000 ( Trụ sở chính 1.000.000 + Chi nhánh 500.000) Thế mà chỉ kê vaò là có 1.500.000 Trong Báo cáo tình hình nghĩa vụ thuế... khi bên mình chuyển trụ sở thôi. Thế có chết k cơ chứ :( Cả nhà ai gặp trường hợp như mình, tư vấn giúp mình với. Mình rụng k biết bao nhiêu tóc vì lo lắng rồi :(
Sao bạn làm việc bất cẩn thế,phải nắm cái cán mới giao tiền cho người ta chứ?

Giờ chỉ có cách bạn lên nhờ người mà bạn đã đưa tiền,in ra 1 bảng,ký tên đóng dấu của CCT thôi.

Còn làm mấy cách khác,thì sẽ phạt nặng hơn

G

Giot Nuoc Giua Bien

Guest
23/8/09
28
0
0
HCM city
Khi bạn làm tờ khai thuế Môn Bài phải đi đăng ký con dấu của cơ quan thuế chứ ? Bạn không nên đưa trực tiếp cho cơ quan thuế như vậy? Vả lại chủ sở chính 1 triệu + chi nhánh 1 triệu là 2 triệu chứ ở đâu ra 1.500.000 vậy ? nên làm hồ sơ lại đi bạn ơi, làm vậy nguy hiểm quá à :wall:

K

kieuhoang

Guest
29/7/09
29
0
0
40
hn
www.lehoangjsc.vn
Do chi nhánh mới thành lập thêm là sau tháng 7 nên mình chỉ đóng 500k là đúng rồi mà.Nhưng vấn đề là bây giờ mình đem tờ khai thuế Môn bài từ đầu năm lên, nhờ CB thuế xin lại con dấu đã nộp tờ khai từ đầu năm k biết có đc k? Mình có giấy nộp tiền vào NSNN là 500k của Thuế MB cho Chi nhánh kia rồi thế mà kê có 1.500k của Trụ sở chính thôi.Sợ sau này Thuế nó phạt vì biết kê sai mà k yêu cầu làm lại.Mà bây giờ cty mình chuyển sang quận khác rồi. Làm lại thủ tục thì k biết đời nào mới có HĐơn xuất trả khách. Cả nhà xem trường hợp của mình thì cho í kiến giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm.

R

ruahantaesuk

Guest
10/9/09
37
0
0
haiphong
cho mình xin mẫu tờ khai thuế môn bài nhé,mà thủ tục phải khai thế nào ấy nhỉ?Nhờ cả nhà chỉ bảo giùm nhé.Thanks:015:
hommail:canhen_99@yahoo.com

E

eauclaire

Guest
17/11/09
2
0
0
Hà Nội
Em thấy có 2 mẫu khai thuế môn bài là mẫu: 01/MBAI và 04-06/MB, mẫu sau thì dùng cho cả kê khai lần đầu và kê khai điều chỉnh bổ sung. Vậy dùng mẫu nào thì hợp lệ ạ?

Em cũng muốn hỏi thêm là: các khoản nộp phạt do nộp chậm thuế môn bài từng kỳ thì ghi vào đâu ạ? có phải là ghi vào phần điều chỉnh tăng giảm ko ạ?

B

bap cai sach

Guest
27/11/09
2
0
0
Hà Giang
Lại Kê Khai Thuế Môn Bài

:dance2:Thủ tục dài dòng và mệt mỏi! đã bảo phải cải cách hành chính mà... thế này đâm ra lại thêm 1động tác thừa... mệt quá. anh chị, bà con cô bác nào có có bộ hồ sơ mẫu kê khai thuế môn bài Mail cho em 1bộ vào địa chỉ Ctymainhung@gmail.com nhe. Cty mới thành lập đã hoàn thành mọi thủ tục và bắt đầu đi vào hoạt động đc 5tháng rồi còn bắt nộp hồ sơ kê khai thuế môn bài. thấy ớn quá.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
:dance2:Thủ tục dài dòng và mệt mỏi! đã bảo phải cải cách hành chính mà... thế này đâm ra lại thêm 1động tác thừa... mệt quá. anh chị, bà con cô bác nào có có bộ hồ sơ mẫu kê khai thuế môn bài Mail cho em 1bộ vào địa chỉ Ctymainhung@gmail.com nhe. Cty mới thành lập đã hoàn thành mọi thủ tục và bắt đầu đi vào hoạt động đc 5tháng rồi còn bắt nộp hồ sơ kê khai thuế môn bài. thấy ớn quá.

Mẫu khai môn bài đây bạn.

H

hientran268

Guest
5/11/09
27
0
1
hà nội
bạn nên làm lại thủ tục đi càng nhanh càng tốt, tôi nghĩ bạn chắc chắn đã bị phạt rồi vì cty tôi cũng chủ quan nên cũng bị phạt gần 1tr đấy, ko có cách gì khác đâu

T

tungc4

Trung cấp
19/5/07
60
0
0
40
nha trang

Theo mình, bạn đừng nên trách thủ tục mệt mỏi, bạn đã không chịu cập nhật các thông tin khai báo và các thủ tục thuế cần làm những gì khi doanh nghiệp bắt đầu hoạt động. Nếu bạn chủ động cập nhật các thông tin qua các văn bản pháp quy mà nhà nước ban hành. Bạn sẽ thấy rất hay và có khá nhiều kiến thức. Vài lời chia sẻ cùng bạn.
Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA