Mẫu tờ khai thuế môn bài

• Thread starter phuong trang
  • Ngày gửi
H

HoangNguyetAnh

Guest
3/10/09
2
0
0
Hà Tây
em xin có ý kiến ạ!
khai và nộp là hai quá trình, thế hồ sơ cơ quan thuế có, công tác kiểm tra của cơ quan thuế thực hiện "đều đặn" là hai quá trình nữa.
những quá trình trên nhằm đảm bảo doanh nghiệp nộp đúng, đủ.
nếu mà doanh nghiệp không muốn nộp đủ thì thiếu gì cách.
vậy mới thấy cơ chế thuế nước ta thật là "chặt chẽ"

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ktviettri

Guest
23/12/09
1
0
0
39
viet tri
thue mon bai

mnh la thanh vien moi ban nao co mau to khai thue mon bai va bang tinh luong thi guicho minh voi.cam on nhieu

H

hotline1410vn

Sơ cấp
5/3/09
10
0
1
TP. Hồ Chí Minh
Bác nào cho em xin cái biểu mẫu kê khai thuế Môn bài với
Em cảm ơn
wall:

H

humer678

Guest
7/3/09
1
0
0
46
HN
nhất trí với quan điểm của thành viên thd6758

ngocxi

ngocxi

Trung cấp
8/9/09
97
0
0
37
Đồng Nai
cả nhà cho mình hỏi
cty mình thành lập 7/2009 đã đóng thuế môn bài rồi
cty mình có thành lập một chi nhánh, ko có MST riêng, kê khai phụ thuộc, chi nhánh đó nằm chung quận 10 với cty mình luôn, như vậy minh có phải đóng thuế môn bài cho chi nhánh đó khi mới thành lập ko ah, thuế môn bài 2009 đó

V

vtzphuong

Guest
9/12/07
12
0
1
37
thừa thiên huế
Hôm nay, lần đầu tiên trong đời em đi ra cơ quan thuế. Ôi chao ơi, ngay khi cả đi học thì mình đã xác định là ghét đi đến cái chỗ này roài. Ai ngờ, ghét thật.
Mình được giám đốc đưa lên tầng 4, nơi có mấy người ngồi, và bên ngoài ghi là Phòng họp, hình như là giải quyết khiếu nại hay là rắc rối gì đó.
Lúc sau xuống tầng 1 thì mới biết là đây là chỗ mình cần fải đến.
Hôm nay là ngày 19/1/2010 có nghĩa là mai là ngày cuối cùng để nộp tờ khai thuế Môn bài, chẳng biết gì, gặp ai ở đó cũg hỏi. May mà mọi người đều rất nhiệt tình chỉ giúp.
Qua buổi hôm nay em mới fát hiện ra là em đã mất 4 năm học đại học kế toán và chẳng giải quyết đc vấn đề gì cả, hic. Ngày đi học, thầy chẳng nói cho mọi người biết có một cái thuế là thuế môn bài, và tờ khai thuế gtgt, tờ khai tạm tính và quyết toán thuế TNDN cũng chẳng hướng dẫn làm. Hôm nay ra đấy, thật là xấu hổ. Sẽ quyết tâm học. (Thực ra là mình làm một công việc khác, còn kế toán này là làm cho công ty của gia đình..) Nhưng vẫn ngán ngẩm.

D

DANGNGAN

Guest
14/9/09
1
0
1
quy nhon
to khai thue mon bai

Chào mọi người!

Ai có tờ khai thuế môn bài cho em xin với
Cảm ơn mọi người

H

hongphat

Guest
Hỏi Đáp

các bạn ơi cho mình hỏi! phương pháp và hồ sơ quyết toán thuế thu nhập cá nhân, mình mới đi làm kế toán cho một cty bây giờ quyết toán nhưng mình chưa biết khai báo và quyết toán! Cảm ơn các bạn nhiều....

M

monday

Sơ cấp
15/1/10
14
0
0
hai phong
các bạn ơi gưi cho mình mẫu tơ khai thuế môn bài nhe. cảm ơn rất nhiều
gửi vào mail này nhé :thanhphathp@gmail.com

S

Sinh Nguyen

Guest
21/6/11
1
0
0
Ha Noi
Cong ty tuan sau moi nhan duoc ma so thue vay thi khi nao het han nop thue mon bai ha may bac oi, de em biet em con di nop ah

Mua quyen hoa don GTGT khi ma da co ma so thue thi la bao nhieu tien moi nguoi nhi?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA