Đầu năm 2008 có phải đăng ký lương ko?

• Thread starter oanh_hn
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thotrang1986

Guest
3/10/07
33
0
0
Mặt trăng
Cho em hỏi mẫu khấu hao tài sản cố định này có phải đăng ký theo từng năm hay chỉ đăng ký một lần khi thành lập công ty thôi ạ?

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Hiện nay thông tư 134 không bắt buộc DN phải nộp biểu mẫu này nữa do đó DN có quyền không nộp, còn đồng chí cán bộ thuế nào bắt DN nộp là gậy nhũng nhiễu khó khăn cho DN.
Chúng ta cứ làm theo quy định Nhà nước ! (không phải quy định của cán bộ Nhà nước)
Mình cũng ở quận Hai Bà nè , mình hỏi cán bộ nhận tờ khai thuế họ bảo vẫn phải làm , đây chắc không phải là việc những nhiễu mà là chi cục thuế của họ bắt phải như vậy

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Trường hợp có đăng ký quỹ tiền lương với cơ quan thuế trong năm nhưng chi trả thực tế vượt quá quỹ tiền lương đã đăng ký thì cần phân biệt để xử lý như sau:
- Nếu khoản chi vượt quá tổng quỹ tiền lương đã đăng ký nhưng đảm bảo phù hợp theo chế độ hợp đồng lao động thì vẫn được tính vào chi phí hợp lý.
- Nếu khoản chi vượt quá tổng quỹ tiền lương không phù hợp với chế độ hợp đồng lao động thì không được tính vào chi phí hợp lý.
Cái này biết thế rồi mà, thế nào được gọi là "..."cái dòng bôi đỏ ý,

G

girlxinhtb

Sơ cấp
14/1/08
34
3
8
42
Hà Nội
Em nghe nói đầu năm 2008 không phải đăng ký lương, có bác nào biết thông tư đó là thông tư nào ko? chỉ cho em với:friend:

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
Đăng ký lương chỉ là dự tính, tuy nhiên vẫn có thể chi vượt đăng ký vì nhu cầu thực tế mở rộng của doanh nghiệp. Cái vấn đề là doanh nghiệp chi lương nhân viên là chi thực. Và lương lúc đó sẽ là chi phí hợp lý

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Đăng ký lương chỉ là dự tính, tuy nhiên vẫn có thể chi vượt đăng ký vì nhu cầu thực tế mở rộng của doanh nghiệp. Cái vấn đề là doanh nghiệp chi lương nhân viên là chi thực. Và lương lúc đó sẽ là chi phí hợp lý
Thực tất đấy chứ , nhưng vẫn bị loại

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Theo thông tư 134, bắt đầu từ 2008, các doanh nghiệp không còn phải đăng ký tổng quỹ lương hàng năm với CQ thuế nữa.

Nhưng phải nộp đấy, mình mới lên chi cục thuế nộp về nè,

thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Em nghe nói đầu năm 2008 không phải đăng ký lương, có bác nào biết thông tư đó là thông tư nào ko? chỉ cho em với:friend:
Theo nội dung của thông tư 134 thì không cần đăng ký lương, nhưng một số chi cục thuế vẫn yêu cầu nộp , bạn nên hỏi lại cơ quan thuế sở tại để làm theo, khỏi mất công đi lại nhiều lần.

T

Trungdu

Guest
5/1/08
7
0
0
39
HN
chỗ mĩnh vẫn phải nộp Bảng ĐKTL

M

mamamuci

Guest
9/12/07
8
0
1
Google
Bạn không cần đăng ký tổng quỹ lương lại cho cơ quan thuế đâu. Vì đầu năm chỉ là sự ước tính và được đưa vào chi phí lương căn cứ vào hđlđ và thỏa ước lđtt thôi bạn ạ

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0

Theo TT134/2007 thì ko phải nộp kế hoạch tiền lương và chuển lổ nhé. Hôm mình tập huấn ở Cục Thuế TP.HCM Cô Nga TP tuyên truyền nhắc đi nhắn lại nhiều lần như thế. Cô còn nói TCT sẽ áp dụng thống nhất cả nước đấy.

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
46
Ha Noi
không biết ở HN thế nào nhưng o chổ mình vẫn phải nộp đấy. thân

Ở Hà Nội chưa có hướng dẫn cụ thể nên mình vẫn nộp. Nhưng ở TP HCM, trên trang Web chính thức của Cục thuế đã ghi rõ là các doanh nghiệp không phải nộp bản DKTL rồi.

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
Đơn vị mình do chi cục Thuế quận Hoàng Mai quản lý, vẫn nộp đăng ký quỹ lương bình thường, CB quản lý hướng dẫn bọn mình như vậy, thế nên mình vẫn phải làm đấy các bạn ạ ! "Phép vua thua lệ làng " mà.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
391
9
0
Hải Dương thân yêu!
Tùy thôi các bạn, tuy cùng CCT, cb ql thuế nào hiểu kỹ và nắm rõ 134 thì không bắt nộp, còn ông nào quan liêu nói là 134 mới ra từ từ áp dụng thì bắt nộp, :D đúng ko nhỉ?
hix, khi làm thêm cho cty ngoài thì năm nào cũng phải nộp cái này, thế mà làm nhà nước bao nhiêu năm không phải làm, xin và duyệt đơn giá TL năm nào TT11 mới xong, hix

P

phuongtrangkt

Guest
11/5/07
25
0
0
HN
Tùy thôi các bạn, tuy cùng CCT, cb ql thuế nào hiểu kỹ và nắm rõ 134 thì không bắt nộp, còn ông nào quan liêu nói là 134 mới ra từ từ áp dụng thì bắt nộp, :D đúng ko nhỉ?
hix, khi làm thêm cho cty ngoài thì năm nào cũng phải nộp cái này, thế mà làm nhà nước bao nhiêu năm không phải làm, xin và duyệt đơn giá TL năm nào TT11 mới xong, hix

Ở chi cục quận Đống Đa vẫn phải nộp như thường. Hạn nộp là 25/1

P

phuongtrangkt

Guest
11/5/07
25
0
0
HN
Mình ở CCT Đống Đa này, hôm qua mới lên CCT xong, họ ko thu ĐKTL nữa rồi.Bạn phuongtrangkt có nhầm ko thế?

Thì hôm qua mình cũng vừa lên đó xong mà. Bên mình thì chưa nộp nhưng thấy mọi ng vẫn nộp như thường. Sau đó mình còn lên hỏi cả cán bộ thuế và cũng được cho biết là vẫn phải nộp mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA