Đầu năm 2008 có phải đăng ký lương ko?

• Thread starter oanh_hn
  • Ngày gửi
T

TKV

Trung cấp
1/8/07
53
1
0
HN
Sáng nay mình đến chi cục thuế Cầu Giấy hỏi thì họ nói năm 2008 không phải nộp đăng ký lương.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Sáng nay mình đến chi cục thuế Cầu Giấy hỏi thì họ nói năm 2008 không phải nộp đăng ký lương.

Nếu ai có đi tập huấn thôgn tư 134 thì điều biết trong năm 2008 không phải nộp cái giấy này.

T

trucnguyen

Guest
12/9/07
25
0
0
38
TP.HCM
bao cao tai chinh 2008

các bác naò có kinh nghiệm lâu năm làm ơn chỉ dùm em với .Do mới vào nghề và là lần đầu tiên làm báo cáo tài chính nên em không hiểu lăm về các mẫu bên chi cục thuế đưa ra .Mẫu B01-DNN.B02-DNN,B09-DNN và mẫu F01-DNN dowloal từ thông tư nào về vậy .Em vào QĐ 48/2006 QĐ-BTC mà không được .
báo cáo lưu chuyển tiền tệ thì luồng tiền đến và luồng tiền đi bao gồm tiền gửi ngân hàng và tiền việt nam luôn đúng không?
Các bác làm ơn trả lời giúp em vào Email này nhe:thanhtruc28986@yahoo.com.vn
Cám ơn các bác nhiều!!!!!!:flower1:

Sửa lần cuối:
T

trucnguyen

Guest
12/9/07
25
0
0
38
TP.HCM
tien luong

:flower1::flowersun Đối với tiền lương nhân viên làm thế nào để đưa vào chi phí hết .Đầu năm ta có phải làm lại hợp đồng lao động không ? Vì năm trước chỉ ký hợp đồng là 1 năm thôi.
Tiền lương tháng 13/2007 đưa vào chi phí phải trả lương công nhân viên trong tháng 12/2007 được không?
Các pác làm ơn trả lời nhanh cho m được không ?
Email:thanhtruc28986@yahoo.com.vn

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
:flower1::flowersun Đối với tiền lương nhân viên làm thế nào để đưa vào chi phí hết .Đầu năm ta có phải làm lại hợp đồng lao động không ? Vì năm trước chỉ ký hợp đồng là 1 năm thôi.
Tiền lương tháng 13/2007 đưa vào chi phí phải trả lương công nhân viên trong tháng 12/2007 được không?

- Lương T13 là 1 loại tiền thưởng cho người lao động nên tấtc nhiên mình phải đưa vào T12/2007 để làm quyết toán chứ.
- Hợp đồng lao động có khoản mục ghi rõ là sẽ gia hạn thành hợp đồng dài hạn (thường là 3 nam nên mình có thể không cần lảm lại hợp đồng mới đâu.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Năm trước bạn ký hợp đồng thời hạn 1năm rùi thì năm nay hết hạn bạn có thể ký thêm cái thời hạn 1năm nữa.
Nếu không thì đương nhiên nó trở thành hợp đồng vô thời hạn ==> Nếu đây là ý của người sử dụng lao động thì lúc này bạn không cần phải ký nữa

H

hoamongrong186

Guest
18/12/07
14
0
1
38
Hànội
Quận thuế Ba ĐÌnh cũng đã nói là ko nộp nũa rùi! Các quận khác mình ko biết ah!

N

NguyenVanGiang

Guest
12/12/07
30
0
0
vĩnh phúc
mình đọc TT134/2007 nhưng chẳng thấy chỗ nào nói là không phải nộp bản kế hoạch tiền lương cả? các bác chỉ em với?
em cũng chưa nộp bản kế hoạch tiền lương...vì vậy hôm trước đi nộp tờ khai các chị ở chi cục thuế nhắc là phải nộp.
chán quá.....

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
mình đọc TT134/2007 nhưng chẳng thấy chỗ nào nói là không phải nộp bản kế hoạch tiền lương cả? các bác chỉ em với?
em cũng chưa nộp bản kế hoạch tiền lương...vì vậy hôm trước đi nộp tờ khai các chị ở chi cục thuế nhắc là phải nộp.
chán quá.....

Có đâu mà đọc hả chị.
Không có mờ :wall:

H

hoahuongduong87

Guest
23/1/08
3
0
0
ha tay
Chào anh chị trên diễn đàn webketoan. Em là thành viên mới của diễn đàn.Em cũng đã xem nhiều bài viết của anh chị nói về bảng đăng ký KHTL cho năm 2008. Em thấy có người nói là phải nộp, người nói là ko phải nộp. Nhưng hôm em gọi điện lên cơ quan quản lý thuế của bên em thì các Bác thuế nói là vẫn phải nộp.Nhưng theo TT 134 thì ko phải nộp vậy anh chị nào có thông tư này thì post lên cho em và mọi người cùng em với nhé. Mong mọi người giúp đỡ nhiều. Thank nhiều

*****winer

*****winer

Bushido
Chào anh chị trên diễn đàn webketoan. Em là thành viên mới của diễn đàn.Em cũng đã xem nhiều bài viết của anh chị nói về bảng đăng ký KHTL cho năm 2008. Em thấy có người nói là phải nộp, người nói là ko phải nộp. Nhưng hôm em gọi điện lên cơ quan quản lý thuế của bên em thì các Bác thuế nói là vẫn phải nộp.Nhưng theo TT 134 thì ko phải nộp vậy anh chị nào có thông tư này thì post lên cho em và mọi người cùng em với nhé. Mong mọi người giúp đỡ nhiều. Thank nhiều

Em mỡ ra coi nhé

Đính kèm

• Ttu_134-_Thue_TNDN.rar
    52.6 KB · Lượt xem: 146
Sửa lần cuối:
H

HUYNHVANTHINH

Guest
21/1/08
5
0
0
Tp. HCM
Mình cũng đang cần Bảng DKL.
Cảm ơn nhiều nha!

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội

Đúng là chẳng có chữ nào bảo không phải nộp đăng ký lương cả, nhưng mà chi cục mình bảo nộp thì mình vẫn phải nộp thôi. Khốn nạn lắm, chi cục này bảo nộp, chi cục khác bảo không, cục thuế cũng bảo không, chả biết đâu mà lần. Chạy theo các chi cục nhà mình cơ là khổ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

duongnnbg

Guest
6/9/06
3
0
0
49
Bắc Giang
Đăng ký lương

Hình như vẫn phải đăng ký lương thì phải các bạn ạ, tôi chưa nghe nói rằng ko phải đăng ký lương, tôi đọc trong TT134/2007 cũng ko hề thấy đoạn nào nói về việc này. Vì vậy chắc chắn vẫn phải đăng ký

H

hoamongrong186

Guest
18/12/07
14
0
1
38
Hànội
cái này chính xác bạn phải hỏi cục thuế quản lý mình xem có cần nộp ko? Ko sau này phiền phức lắm bạn ah!

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Bảng đăng ký tiền lương, chuyển lỗ, tạm tính thuế TNDN năm 2008 theo TT 60 thì không phải nộp nữa. Nhưng có nhiều cán bộ quản lý thuế vẫn yêu cầu doanh nghiệp phải nộp. Cái này tùy từng cán bộ thôi (có người thì áp dụng TT 60, có người vẫn theo chế độ cũ). Tốt nhất là hỏi thẳng CB QL.

M

minhntt

Sơ cấp
8/1/08
27
0
1
HCM
Sao mỗi người post một mẫu đăng ký trích KHTSCĐ thế nhỉ mình chả biết sử dụng mẫu nào cả. Mẫu nào đúng mình cũng mới đi làm mà đọc từ đầu tới giờ cuối cùng ko biết là phải sử dụng mẫu nào cả.

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Bảng đăng ký tiền lương, chuyển lỗ, tạm tính thuế TNDN năm 2008 theo TT 60 thì không phải nộp nữa. Nhưng có nhiều cán bộ quản lý thuế vẫn yêu cầu doanh nghiệp phải nộp. Cái này tùy từng cán bộ thôi (có người thì áp dụng TT 60, có người vẫn theo chế độ cũ). Tốt nhất là hỏi thẳng CB QL.

Các bác cho em hỏi tí:
Các anh QL thuế muốn áp dụng cái nào thì áp dụng hả, chứ không phải làm theo từng Cục thuế hay Chi Cục hả.
Điều này hơi lạ vì em làm thường thì không hiểu chổ nào chỉ chạy đi hỏi phòng hỗ trợ tuyên truyền thôi.
Tại ở đây nói
nên em hơi thắc mắc tí.
còn cái này
có người vẫn theo chế độ cũ
thì anh nói rõ tí hen, em không biết mình hiểu có đúng không nửa.
Cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA