Tổng hợp các câu hỏi về "Thuế môn bài"

• Thread starter ngochb
  • Ngày gửi
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Hỏi về thuế môn bài

Bạn gửi bằng đường bưu điện có bảo đảm, có báo phát là được. Luật quản lý thuế có quy định:
..."2. Trường hợp hồ sơ được gửi qua đường bưu chính, công chức thuế đóng dấu ghi ngày nhận hồ sơ và ghi vào sổ văn thư của cơ quan thuế."...

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nh0kl0v3

Cao cấp
14/7/12
327
22
18
32
Thiên đường
Ðề: Hỏi về thuế môn bài

Mình đang muốn làm một công văn gửi lên chi cục thuế về việc nộp thuế môn bài 2012. lên chi cục thuế mà người ta không nhận mình đòi xác nhận thì họ chối luôn, nhưng người quản lý thuế bắt nộp, sự mâu thuẫn của 2 đơn vị này làm cho công ty mình không biết xử trí thế nào và nếu cty mình nộp thì đã chậm mất 1 năm rồi. ai có mẫu công văn thì gửi mình vời lên chi cục thuế mà người ta không nhận, nhưng người quản lý thuế bắt nộp, sự mâu thuẫn của 2 đơn vị này làm cho công ty mình không biết xử trí thế nào. ai có mẫu công văn thì gửi mình với
Bạn xem Giấy nộp tiền nộp của bạn nộp đúng Tiểu mục chưa, tờ khai mà là bậc 4, bạn lại đi nộp cho bậc 1 thì dẫn đến tình trạng Môn bài bậc 4 thì nợ, còn bậc 1 thì thừa :p
Bạn xem trước khi nộp Môn bài 2012, công ty có còn nợ Môn bài của những năm trước đó không? Nếu còn nợ thì dù năm 2012 bạn đã nộp thì bên Thuế vẫn ưu tiên trừ nợ trước khi trừ cho số phát sinh :p
Ngoài ra, bạn xem công ty bạn có chi nhánh không? Coi chừng bạn nộp cho chi nhánh MST 13 số, nhưng bên cơ quan thuế lại nhập chung tờ khai chi nhánh với Công ty mẹ hoặc ngược lại, cái đó cũng dễ dẫn đến nợ Môn bài của công ty bạn đó :p
Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, cuối cùng thì bạn lên đối chiếu nợ của công ty với cơ quan thuế là xong thoy mà :p

Hohohahahihi

Hohohahahihi

Guest
19/4/16
1
0
1
36
Mọi người ơi! Cho mình hỏi với. DN mình thành lập năm 2009 môn bài bậc 4(1tr), đến năm 2012 thay đổi mức môn bài lên bậc 1(3tr) nhưng k thông báo cho cơ quan thuế. Đến khi mình nhận vào làm thì phát hiện và nộp tờ khai môn bài 2012 vào tháng 1-2016. Các năm trước đều đóng tiền 1tr, năm 2016 mình cộng dồn các năm còn sót tiền để đóng hết tiền chênh lệch. Mình có hỏi c quản lý thuế thi duoc biet mức phạt sẽ theo tt166 là phạt 1 lần thuế nhưng là bao nhieu tiền? 3tr x 5 năm hay (3tr-1tr) x 5 nam? Để mình còn báo cáo sếp nữa. Cám ơn mọi ng nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA