Tờ khai thuế môn bài

• Thread starter songthu1
  • Ngày gửi
S

songthu1

Guest
2/7/08
1
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi, đơn vị mình là đơn vị phụ thuộc, chi nhánh đóng tại Hà Nội còn đơn vị đơn vị chủ quản tại TP. HCM, thế chi nhánh mình có phải lập tờ khai thuế môn bài hay o?
Chi nhánh mình vẫn nộp tờ khai thuế hàng tháng cho Cục thuế Hà Nội. Va vẫn quyết toán với Cục thuế tại đây.

Khóa học Quản trị dòng tiền
trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Các bạn cho mình hỏi, đơn vị mình là đơn vị phụ thuộc, chi nhánh đóng tại Hà Nội còn đơn vị đơn vị chủ quản tại TP. HCM, thế chi nhánh mình có phải lập tờ khai thuế môn bài hay o?
Chi nhánh mình vẫn nộp tờ khai thuế hàng tháng cho Cục thuế Hà Nội. Va vẫn quyết toán với Cục thuế tại đây.

Công ty mẹ có trách nhiệm kê khai và nộp môn bài cho các chi nhánh bạn nhé.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Thường thì Cty mẹ có trách nhiệm phải đóng môn bài cho các chi nhánh.
Bên bạn cũng vậy. Thế nên Thuế mới không "hỏi thăm" bạn. Nếu bạn phải đóng mà chưa đóng, yên tâm Thuế sẽ có quyết định phạt rùi. :quiet:
Thân!:atom:

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
Theo mình bạn phải nộp tờ khai thuế môn bài cho chi nhánh đó, còn nộp tiền thuế thì bạn nên hỏi cán bộ hỗ trợ tuyên truyền của CThuế hỏi xem có phải nộp ko? nếu ko hỏi nhanh họ sẽ tính tiền nộp phạt từng ngày đó bạn.

A

atuyetnt

Guest
15/9/08
28
1
3
Long An
Hi cả nhà!

Cho em hỏi chút. Cty em mới thành lập từ tháng 06/2008.

Lúc làm thủ tục mua hóa đơn, cty đã làm tờ khai thuế môn bài và nộp tiền vào kho bạc nhà nước rồi. Nhưng tờ khai thuế môn bài thì hiện tại cty ko giữ bản nào hết.

Vậy cho em hỏi là mình có phải làm lại tờ khai thuế môn bài để nộp lại ko?

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Ráng chờ hết năm sẽ có thêm tờ khác lúc đó nhớ giữ lại 1 bản nha.

L

lenacot

Guest
không cần làm lại đâu. những lần sau bạn nộp tờ khai thuế thì poto 1 bản để thuế đóng dấu "đã nhận tờ khai" rồi mình lưu chứ.

A

atuyetnt

Guest
15/9/08
28
1
3
Long An
Ráng chờ hết năm sẽ có thêm tờ khác lúc đó nhớ giữ lại 1 bản nha.

Mình hỏi thiệt mà bạn, vì có người nói với mình rằng nếu ko có tờ khai lưu, khi thuế kiểm tra nó phạt. Mình mới làm kế tóan, nên những vấn đề này mình ko rõ nên mới hỏi.

Mình cám ơn bạn đã trả lời mình.

Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp
Mình hỏi thiệt mà bạn, vì có người nói với mình rằng nếu ko có tờ khai lưu, khi thuế kiểm tra nó phạt. Mình mới làm kế tóan, nên những vấn đề này mình ko rõ nên mới hỏi.

Mình cám ơn bạn đã trả lời mình.

Nếu vậy, bạn có thể lên gặp cán bộ thuế (nếu mà biết ai quản lý hồ sơ của cty bạn) mượn tờ đã nộp, đem phô tô 1 bản về đề phòng vậy. Mình vẫn làm vậy khi lỡ làm thất lạc giấy tờ.

Hoathico

Hoathico

Guest
4/8/08
149
0
0
Hà nội
Tại sao lại không có tờ lưu chứ. Lúc bạn nộp tờ khai thuế muôn bài thế nào người ta chẳng trả cho bạn 1 tờ để lưu, tại sao giờ lại ko thấy? Thế bạn có còn giữ giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước không?
Họ mà kiểm tra không có thì bạn lại có việc để làm rồi. Mọi giấy tờ liên quan đến thuế là phải giữ gìn cẩn thận chớ.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000
Không sao đâu bạn, nhưng lên sau làm tờ khai gì lên cơ quan thuế thì đều tự làm cho mình một bản để cơ quan thuế đóng dấu xác nhận cho bạn nhé. Nhưng mình thấy vô lý quá khi bạn nộp tờ khai thuế môn bài thì người nhận tờ khai trên cơ quan thuế phải kiểm tra chứ nếu không đủ 03 tờ họ sẽ trả về cơ mà.
Chúc bạn thành công

M

metholau

Guest
14/5/08
6
0
1
46
HN
Cả nhà ơi, ai có mẫu của tờ khai thuế môn bài không gửi giúp cho em xin cái mẫu được không ạ?

Lâu lắm rồi em mới quay lại nghề kế toán nên mấy cái này em chưa cập nhật kịp, rất mong cả nhà giúp cho.

Cám ơn nhiều.

Mẫu xin gửi về địa chỉ brave_cloudy@yahoo.com

N

ngoc thien

Sơ cấp
18/10/08
8
0
0
38
Hà Nội
em nghe anh quản lý thuế nói là hiện giờ tờ khai thuế môn bài đã có mẫu trong hỗ trợ kê khai thuế 1.3.1 và có mã vạch.sao em tìm trong 1.3.1 ko có kê khai thuế môn bài vậy?

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Trong HTKK1.3.1 không có đâu, ở đây có nè:

Đính kèm

• 00160.rar
    5.8 KB · Lượt xem: 268
N

ngoc thien

Sơ cấp
18/10/08
8
0
0
38
Hà Nội
cảm ơn trinhtaythi nhé!tờ khai này em có rồi.em đã đi nộp một lần rồi mà...nhưng hôm trước em nghe anh quản lý thuế nói trong 1.3.1 có hỗ trợ kê khai thuế môn bài mà em tìm ko thấy nên hơi thắc mắc.:)

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Em chào các anh/chị.
Tháng 11/2008 công ty em có thành lập chi nhành trên cùng thành phố, hạch toán phụ thuộc. Anh/ chị cho em hỏi em làm tờ khai môn bài như thế này có đúng không ạ. Mong anh chị chỉ giúp em!

Sửa lần cuối:
quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
bạn làm đúng rồi. Nếu chi nhánh cõ mã sô thuế riêng thì nên để chi nhánh tự kê tờ khai môn bài năm

D

dam thi van anh

Guest
30/12/08
1
0
0
41
ha noi
xin chào!
mình muốn download mẫu tờ khai thuế môn bài mà không tìm thấy!các anh chi có thể gửi cho em mẫu được không?
em cám ơn trước nhé!
vianh_vibang@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA