Tờ khai thuế môn bài

• Thread starter songthu1
  • Ngày gửi
H

hiencaolanh

Guest
11/6/09
1
0
0
40
59- ky con quan 1
mau to khai thue mon bai

Em chào các anh/chị.
Tháng 11/2008 công ty em có thành lập chi nhành trên cùng thành phố, hạch toán phụ thuộc. Anh/ chị cho em hỏi em làm tờ khai môn bài như thế này có đúng không ạ. Mong anh chị chỉ giúp em!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
Hi cả nhà!

Cho em hỏi chút. Cty em mới thành lập từ tháng 06/2008.

Lúc làm thủ tục mua hóa đơn, cty đã làm tờ khai thuế môn bài và nộp tiền vào kho bạc nhà nước rồi. Nhưng tờ khai thuế môn bài thì hiện tại cty ko giữ bản nào hết.

Vậy cho em hỏi là mình có phải làm lại tờ khai thuế môn bài để nộp lại ko?

Nếu bạn đã nộp rồi nhưng mất bản lưu thì bạn có thể lên gặp người quản lý thuế của cty bạn. Ngta sẽ in lại cho bạn.

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Cty em ty làm lại giấy CNKD mới và bắt đầu sử dụng từ ngày 2/6/2009.Nâng vốn điều lệ từ mức 4 lên mức 3.Giờ em phải kê khai nộp thuế môn bài bổ sung 500.000 nữa nhưng em chưa biết kê khai bổ sung theo mẫu nào ? Hay vẫn theo mẫu 01/MBAI ? Vậy phải ghi nộp bổ sung như thế nào ah ? Rất mong được trả lời sớm.Thks

X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi
Cả nhà giúp em với ạ. Công ty em đã nộp thuế môn bài đầy đủ cho năm 2009 (có biên lai lưu )nhưng tờ khai thì không thấy đâu,bây giờ em tiếp quản công việc mới biết là lạc mất tờ khai (hay KT cũ không nộp tờ khai - em cũng ko biết nữa) như vậy DN em có phải khai lại không ạ? Nếu trong trường hợp của DN em thì cơ quan thuế sẽ "hỏi thăm" như thế nào ạ?
Em lo lắm cả nhà có cách nào giúp em với ạ.

M

meomuopdihoang

Guest
27/12/08
29
0
1
4 bể là nhà
P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
Cả nhà giúp em với ạ. Công ty em đã nộp thuế môn bài đầy đủ cho năm 2009 (có biên lai lưu )nhưng tờ khai thì không thấy đâu,bây giờ em tiếp quản công việc mới biết là lạc mất tờ khai (hay KT cũ không nộp tờ khai - em cũng ko biết nữa) như vậy DN em có phải khai lại không ạ? Nếu trong trường hợp của DN em thì cơ quan thuế sẽ "hỏi thăm" như thế nào ạ?
Em lo lắm cả nhà có cách nào giúp em với ạ.

Mình cũng bị tương tự bạn này, ai biết chỉ giúp với (thiếu tờ khai chứ giấy nộp tiền vào nhân sách nhà nước thì vẫn có đây rồi nhé)

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Mình cũng bị tương tự bạn này, ai biết chỉ giúp với (thiếu tờ khai chứ giấy nộp tiền vào nhân sách nhà nước thì vẫn có đây rồi nhé)

In thêm cái tờ khai khác rồi nịnh sếp ký vào lưu cùng chứng từ !
Nếu thuế thiếu chắc họ không để yên các bạn ngồi từ T1/2009 - T1/2010 đâu :004:
Không cần phải lo lắng thế :dance2::dance2::dance2:

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
chưa yen tâm lắm, vẫn sợ nhỡ bây giờ người ta quên nhưng tự nhiên lại đòi kiểm tra thì sao :pP
Nhưng vẫn cảm ơn hiepnt đã làm mình yên tâm hơn :D

S

sector

Guest
15/6/09
18
2
0
Hà Nội
Nếu vậy, bạn có thể lên gặp cán bộ thuế (nếu mà biết ai quản lý hồ sơ của cty bạn) mượn tờ đã nộp, đem phô tô 1 bản về đề phòng vậy. Mình vẫn làm vậy khi lỡ làm thất lạc giấy tờ.

Bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để biết cán bộ Thuế nào đang quản lý công ty mình nhỉ???

S

sector

Guest
15/6/09
18
2
0
Hà Nội
Quên còn một câu hỏi nữa mình quên chưa post. Đó là sao mình thấy mọi người toàn ghi mã chương là 754-trong khi trong tờ thông báo MST của bên mình, cục thuế có ghi DN phản ánh chương: 152, khoản 099 khi thực hiện các nghĩa vụ của DN đối với nhà nước??? Ai đó giải thích giùm mình với???

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
Bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để biết cán bộ Thuế nào đang quản lý công ty mình nhỉ???

Bạn lên chỗ đội hỗ trợ và tuyên truyền thuế đọc thông tin về công ty bạn, người ta sẽ cho biết c ánbộ quản lý là ai.
Hoặc không thì bạn làm hồ sơ mua hóa đơn GTGT đi, "tự nhiên" cán bộ thuế sẽ đến kiểm tra trụ sở của bạn :004:

H

hstinhgia

Sơ cấp
18/1/10
22
0
1
34
thanh hoa
mỗi phường có một người phụ trách thuế riêng, khi đăng kỹ mã số thuế nộp lên cơ quan thuế là biết ai quản lý công ty mình .Nếu bạn ko bít hỏi giám đốc bạn là bít ngay thui

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA