Mỗi tuần một chuyên đề

Nơi thành viên thông báo về lỗi phần mềm HTKK 1.3.1

• Thread starter nguyenhaiau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenhaiau

Guest
6/10/08
1
0
0
47
Hà nội
Các bác cho E hỏi. Phần mềm 1.3.1 em cài về chạy ngon, nhưng nếu trong tháng không có phát sinh, thì khi in nó lại không in được PL01-1/GTGT và PL01-2/GTGT? Bác nào biết nguyên nhân vì sao chỉ giáo cho em với!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
Các bác cho E hỏi. Phần mềm 1.3.1 em cài về chạy ngon, nhưng nếu trong tháng không có phát sinh, thì khi in nó lại không in được PL01-1/GTGT và PL01-2/GTGT? Bác nào biết nguyên nhân vì sao chỉ giáo cho em với!

:045: Em cũng thấy không in được nên hỏi mấy bác bên Thuế rồi. Các bác bảo trong trường hợp "nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh hoạt động mua bán (không có hoá đơn bán ra, hoá đơn mua vào) thì doanh nghiệp không phải nộp 2 bảng kê HHDV mua vào mẫu 01-1/GTGT và bán ra mẫu 01-2/GTGT". Nên chương trình không in ra hai bảng kê trắng này. Bác cứ yên tâm dùng nhé!

cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
:045: Em cũng thấy không in được nên hỏi mấy bác bên Thuế rồi. Các bác bảo trong trường hợp "nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh hoạt động mua bán (không có hoá đơn bán ra, hoá đơn mua vào) thì doanh nghiệp không phải nộp 2 bảng kê HHDV mua vào mẫu 01-1/GTGT và bán ra mẫu 01-2/GTGT". Nên chương trình không in ra hai bảng kê trắng này. Bác cứ yên tâm dùng nhé!

Đây là mặt còn quá bảo thủ của Cơ quan thuế. Hồ sơ khai thuế bao gồm các bảng kê mua vào và bán ra. Đã ứng dụng mã vạch thì dù không phát sinh cũng phải cho người ta in ra chứ, đằng nay không cho và mình đành phải in từ Excel ra. Thật chán!
Mà xin hỏi mọi người thấy Phiên bản mới 1.3.1 này thế nào? Có bị gặp nỗi này không? Cụ thể: Chỉ tiêu tổng giá trị hàng hoá mua và và tổng số thuế GTGT của hàng hoá mua vào lại không được tự động ghi vào Chỉ tiêu [14] và [15] trên mẫu số 01/GTGT, mà lại tự động ghi vào chỉ tiêu [12] và [13] trong khi đó chỉ tiêu [14] và [15] bằng 0.
Khi đó tôi tự nhập Tổng số giá trị hàng hoá và thuế GTGT của hàng hoá mua vào thì Phần mềm cứ báo lỗi. Pooó ... tay!

G

Giangson2000

Trung cấp
Cả nhà cho mình hỏi. Có bác nào thử làm với HTKK 1.3.1 gặp như thế này không? Nó nhận dữ liệu từ Excel (lấy từ mẫu HTKK ra)thì ngày tháng lại theo kiểu Tây mm/dd/yyyy nên báo lỗi. Kiểm tra định dạng thì không sai (ở HTKK1.3.0.1 nhận bình thường). Nếu làm vào 1.3.0.1 sau đó sao lưu dữ liệu và phục hồi dữ liệu ở 1.3.1 thì lại bình thường?. Bác nào biết chỉ cách cho tôi với. Nếu cứ làm vòng vòng vậy thì mất thời gian quá.

T

thu0905922

Guest
27/5/08
31
0
0
38
TP. HCM
các bạn cũng đừng nên nói như vậy, việc không nộp bảng kê HHDV mua vào mẫu 01-1/GTGT và bán ra mẫu 01-2/GTGT được cục thuế t.p đăng trên trang web của cục thuế Tp HCM rồi tại các bạn chưa vào xem đấy thôi, các bạn nên vào đó mà xem thử, người ta qui định rất cụ thể.

P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
Cả nhà cho mình hỏi. Có bác nào thử làm với HTKK 1.3.1 gặp như thế này không? Nó nhận dữ liệu từ Excel (lấy từ mẫu HTKK ra)thì ngày tháng lại theo kiểu Tây mm/dd/yyyy nên báo lỗi. Kiểm tra định dạng thì không sai (ở HTKK1.3.0.1 nhận bình thường). Nếu làm vào 1.3.0.1 sau đó sao lưu dữ liệu và phục hồi dữ liệu ở 1.3.1 thì lại bình thường?. Bác nào biết chỉ cách cho tôi với. Nếu cứ làm vòng vòng vậy thì mất thời gian quá.

Em thì không bị trường hợp của bác, nhưng em hay tự mày mò làm việc với Access và Excel và VBA nên ít nhiều cũng có những cái tip nho nhỏ trong vấn đề xử lý kiểu ngày tháng trên file (Giải thích thì dài nên nếu bác muốn biết để lại cho em địa chỉ mail em sẽ giải thích cặn cẽ). Bác chỉ cần chú ý cho em trong trường hợp bác dùng HTKK1.3.1 là trên cái file mẫu cột "ngày tháng" dữ liệu phải hiển thị được thành đúng dạng "dd/MM/yyyy" (Không phân biệt là kiểu General, Date, Text, Hay Custom (dd/MM/yyyy)) là chắc chắn bác sẽ nhận đúng. Em đã thử kỹ các trường hợp của HTKK1.3.1 rồi họ xử lý ngày tháng độc lập với format của hệ thống thế là chuẩn đấy. Chúc bác zui và may mắn!

L

lehangdewaco

Sơ cấp
:help: Sao mình cứ không tải được phần mềm HTKK 1.3.1 vậy nhỉ ? Bạn nào biết mách cho mình với nhé ! Mà mình áp dụng phần mềm này cho báo cáo thuế tháng 9 và tính thuế TNDN tạm tính quý III này được không ? Cảm ơn các bạn nhiều !

P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
:help: Sao mình cứ không tải được phần mềm HTKK 1.3.1 vậy nhỉ ? Bạn nào biết mách cho mình với nhé ! Mà mình áp dụng phần mềm này cho báo cáo thuế tháng 9 và tính thuế TNDN tạm tính quý III này được không ? Cảm ơn các bạn nhiều !

1. Download: Bác nên chọn một trong cách sau
- Bác nên cài thêm thằng IDM (Internet Download Manager) để down cho dễ dàng và sắc xuất thành công là rất lớn.
- Server rồi hạ tầng truyền thông cũng có thể bị quá tải, bác nên để lúc hết giờ >5h30 hoặc buổi tối down chắc sẽ tốt hơn
- Nếu bác dùng ADSL ở nhà, bác về nhà down (Cái này có vẻ là chắc chắn nhất)
- Nếu bác dùng mạng LAN (Phải qua Proxy) thì cũng có thể bị chặn không cho down thật đấy (Bác confirm lại với quản trị mạng và yêu cầu sự trợ giúp)
- Bác để lại địa chỉ gmail hoặc yahoo, các anh chị em khác đã down được sẽ gửi lại cho bác
2. Áp dụng: Mình cứ gọi là thống nhất với nhau cái gì ta làm được trước là làm luôn :005: bác ạ, làm luôn trong kỳ tính thuế tháng 9 này. Em đã confirm lại với các bác bên Thuế rồi.

from hai2hai: Không được cố tình gõ sai chính tả

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Em cũng thấy không in được nên hỏi mấy bác bên Thuế rồi. Các bác bảo trong trường hợp "nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh hoạt động mua bán (không có hoá đơn bán ra, hoá đơn mua vào) thì doanh nghiệp không phải nộp 2 bảng kê HHDV mua vào mẫu 01-1/GTGT và bán ra mẫu 01-2/GTGT". Nên chương trình không in ra hai bảng kê trắng này. Bác cứ yên tâm dùng nhé!

Hai bạn có thể tham khảo thêm tại đây

Trường hợp trong kỳ tính thuế không phát sinh hoạt động mua bán (không có hoá đơn bán ra, hoá đơn mua vào) thì doanh nghiệp không phải nộp 2 bảng kê HHDV mua vào mẫu 01-1/GTGT và bán ra mẫu 01-2/GTGT

Thân

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Em dùng phầm mềm HTKK nhưng bị lỗi phông chữ, có ai bị giống em hông chỉ giúp cách khắc phục với. VD: cổ = c?, cứ gõ dấu thì bị biến dạng, hic hic!!!!

H

hoangkimhue

Guest
7/10/08
2
0
0
TPHCM
Bạn xem lại phông chữ xem.nếu bạn dùng unikey thì bạn phải tích vào ô sử dụng clipboard cho unicode, trước mình cũng bị một lần rồi,mình đọc hướng dẫn sử dụng phần mềm HTKK mới phát hiện ra.Bạn đọc lại hướng dẫn sử dụng xem nhé.

V

vuthigai

Trung cấp
7/9/08
128
3
18
39
TP.HCM
Máy em thì lại không lưu được tờ khai vậy em phải làm sao bây giờ? Em hết cách rùi, dow cái mới về cài cũng bị huhuuh

P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
Em dùng phầm mềm HTKK nhưng bị lỗi phông chữ, có ai bị giống em hông chỉ giúp cách khắc phục với. VD: cổ = c?, cứ gõ dấu thì bị biến dạng, hic hic!!!!

Cách 1:
1. Bác chạy HTKK. Sau khi đăng nhập xong, bác nhấn cho em phím "F1" trên bàn phím xuất hiện cửa sổ trợ giúp của UD. Trong mục "Giới thiệu/Hướng dẫn sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai/Hướng dẫn cách gõ tiếng việt có dấu" bác sẽ thấy người ta đã hướng dẫn chi tiết cho mình làm. (Tham khảo như hình sau)

Cách 2:
1. Click phải chuột vào biểu tượng Unikey trên màn hình rồi chọn menu popup "Bảng điều khiển ... [CS+F5]" xuất hiện màn hình sau

2. Từ màn hình trên bác chọn vào nút lệnh "Mở Rộng" xuất hiện ra màn hình tiếp như sau

3. Ở màn hình này bác chọn cho em vào ô check "Sử dụng clipboard cho unicode".
4. Bác nhấn nút "Đóng" của sổ này lại rồi chạy HTKK và thử lại chế độ gõ tiếng việt

Chú ý:
- Sau khi thực hiện Config để gõ tiếng việt trong UD HTKK xong thì sử dụng Word bác có thể gặp hiện tượng cứ gõ một từ thì lại bị cách chữ trong từ đó. Để giải quyết vấn đề này bác lại quay lại màn hình Config và bỏ cho em dấu check ở ô "Sử dụng clipboard cho unicode" là được.
- Cách config này cho cả Vietkey và Unikey.

Chúc bác may mắn :030:!

P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
Máy em thì lại không lưu được tờ khai vậy em phải làm sao bây giờ? Em hết cách rùi, dow cái mới về cài cũng bị huhuuh

1. Nếu là dùng trong mạng, Bác không có quyền ghi trên thư mục mà bác cài đặt UD (Cái này trước em cũng bị, do cách quản lý và cơ chế bảo mật nên các account vào máy có thể không có quyền ghi vào thư mục. Bác contact với Admin của hệ thống). Hoặc bác dùng account admin của máy là chắc chắn ghi được.
2. Bác remove UD HTKK đi và cài lại. Sau đó khởi động lại máy thử xem. :now:
Goodluck!

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Phần mềm HTKK 1.3.1 không cần cài đặt

Chào cả nhà, để tham gia góp vui cùng cả nhà mình xin gủi các bạn phần mềm HTKK 1.3.1 không cần cài đặt file nén chỉ khoảng 6Mb Save về máy và dùng luôn, chương trình nhỏ gọn này sẽ tạo cho ra các bạn 1 thưc mục làm việc tại ổ D:\HTKK, và mọi thông tin sẽ nằm gọn trong đây, cho dù máy có virus cài lại thì khỏi phải lo copy hay backup dữ liệu vì dữ liệu đã nằm trên ổ đĩa D của các bạn!, bạn nào có nhu cầu mail cho mình mình sẽ gửi cho các bạn, địa chỉ mail của mình hadongvn@gmail.com hoặc nick: nghimaikhongra77.

Thân chào

Sửa lần cuối:
V

vuthigai

Trung cấp
7/9/08
128
3
18
39
TP.HCM
huhuhu hôm nay mình hỏi ông sửa máy cho cty ông cũng ko biết cách chỉnh ô kêu delete đi mà mình chưa chép dự liệu lại. ko biết giờ làm sao mà có dữ liệu lại bây giờ huhuhu. dữ liệu mấy tháng trước mất tiu rùi

cam.accountancy

cam.accountancy

Trái chua!
21/1/07
62
0
6
Search!
Ôi, mẹ ơi! Mọi người dùng phiên bản HTKK 1.3.1 của Tổng Cục thuế thấy thế nào? Có in được không vậy? Chỉ tiêu [13] thuế GTGT của hàng hoá dịch vụ mua vào rõ ràng là do lập trình tự động và cũng đúng với số liệu tổng cộng ở trên Bảng kê mua vào mà hệ thống vẫn cứ báo sai và cũng là không thể nào in được. Mọi người có bị như vậy không?

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi

Bạn à ko cần lòng vòng như bạn nói đâu.
Trước khi bạn copy dữ liệu vào file bản kê excel mẫu thì phần định dạng ngày tháng năm bạn chọn.
Format cells/Date/
Type: 14/03/2001 (chứ ko phải *14/03/2001) Location: English (U.K.)

Xong rồi bạn copy vào file mẫu rồi làm bt là ok.
Bạn thử xem nhé. Mình làm thế và thấy ko có lỗi gì.

Phần MST trước đây các CN mà MST-1 đã được V1.3.1 chấp nhận rồi đó.

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi
Ôi, mẹ ơi! Mọi người dùng phiên bản HTKK 1.3.1 của Tổng Cục thuế thấy thế nào? Có in được không vậy? Chỉ tiêu [13] thuế GTGT của hàng hoá dịch vụ mua vào rõ ràng là do lập trình tự động và cũng đúng với số liệu tổng cộng ở trên Bảng kê mua vào mà hệ thống vẫn cứ báo sai và cũng là không thể nào in được. Mọi người có bị như vậy không?

Bạn thử làm lại dữ liệu từ đầu xem. Mình in bt mà có sao đâu nhỉ.

H

hoangkimhue

Guest
7/10/08
2
0
0
TPHCM
Bạn xem lại phông chữ xem.Mình cũng bị 1 lần như thế, đọc lại hướng dẫn sử dụng phần mềm mình mới phát hiện ra chỗ sai.nếu bạn dùng unikey thì bạn phải tích vào sử dụng clipboad cho unicode trên bảng điều khiển của unikey.Muốn biết rõ hơn bạn vào hướng dẫn sử dụng HTKK để xem nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA