Mỗi tuần một chuyên đề

Nơi thành viên thông báo về lỗi phần mềm HTKK 1.3.1

• Thread starter nguyenhaiau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

saurom

Guest
22/3/07
15
0
0
Hải Dương
Toát mồ hôi mà ko được. Các bác có bị như em không? em nhập đầy đủ hẳn hoi thế mà đến lúc ghi thì toàn báo lỗi ở chỉ tiêu 13. Em đã đánh lại hết các chỉ tiêu còn lại mà vẫn ko được. Không biết là bắt lỗi em ở điểm nào nữa, các bác xem hộ em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saurom

Guest
22/3/07
15
0
0
Hải Dương
Ôi bạn Cam.accountancy cũng gặp lỗi như của mình a? Bạn đã xử lý được chưa? chỉ cho mình với.:confused:

D

dangkhoa1111

Guest
24/11/06
23
0
0
TPHCM
Toát mồ hôi mà ko được. Các bác có bị như em không? em nhập đầy đủ hẳn hoi thế mà đến lúc ghi thì toàn báo lỗi ở chỉ tiêu 13. Em đã đánh lại hết các chỉ tiêu còn lại mà vẫn ko được. Không biết là bắt lỗi em ở điểm nào nữa, các bác xem hộ em với.

Mình cũng bị lỗi như bạn, do chưa nhập chi tiêu 14, 15, 16, 17.nhập vào là nói chạy ngay.

S

saurom

Guest
22/3/07
15
0
0
Hải Dương
Bạn ĐăngKhoa1111 a Chỉ tiêu 14.15.16.17 mình đánh hoàn chỉnh rùi mà. bên bảng kê HH mua vào ko thấy báo lỗi đỏ nào, chỉ riêng chỉ tiêu 13 là luôn báo đỏ thôi. Mình tìm mãi rồi, vẫn nhập như các tháng trước mà. :confused:

L

linhmeca

Guest
11/10/08
2
0
0
Hà Nội
Mình bị hệt như bạn saurom, suốt 3 ngày liền gõ đi gõ lại, cộng cả bên ngoài sửa cả bảng kê HH mua vào mà chỉ tiêu 13 vẫn báo đỏ, không biết phải làm sao nữa. Ai có cách gì giúp mình với

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Mình bị hệt như bạn saurom, suốt 3 ngày liền gõ đi gõ lại, cộng cả bên ngoài sửa cả bảng kê HH mua vào mà chỉ tiêu 13 vẫn báo đỏ, không biết phải làm sao nữa. Ai có cách gì giúp mình với

13 là tổng của 15 và 17 vậy bạn chú ý số liệu của PL 02 (Số thuế được khấu trừ trong kỳ) xem có đúng không?
Trường hợp nữa là bạn rà soát lại từng hoá đơn mua vào ở bảng kê PL 02 xem giữa tiền chưa thuế và thuế có đúng không? (Lưu ý vấn đề làm tròn số)

Thân chào!

D

dinhdung2010

Guest
28/3/08
3
0
1
42
TP.HCM
Mình cũng bị như bạn Giangson2000, Bạn Plsapm giúp mình với. địa chỉ email của mình là: dungtd@fpt.com.vn.

Cám ơn bạn nhiều.

N

nguyentrang1505

Guest
29/6/06
1
0
1
Trung Hoa - Cau Giay
Trường hợp bạn gặp lỗi báo ở chỉ tiêu 13 là do bạn chưa kê khai ở PL01-4A/GTGT. Mình cũng từng gặp lỗi như các bạn và kê thêm chỉ tiêu mục A của phụ lục này, giờ đã in được rùi.

D

dieuthuy201185

Sơ cấp
25/9/08
8
0
0
38
Hà Nội
cho em hỏi với, trong cả phần mềm hỗ trợ kê khai thuế mới và cũ, khi em vào kê khai thuế thu nhập cá nhân thì tại sao tại mục " tiền thù lao được hưởng" lại ko thể vào được mà chương trình cũng ko tự động nhảy vào? chẳng nhẽ bây giờ ko được hưởng thù lao nữa à?giúp em với nhanh nhé các bác vì em đang cần gấp để nộp tờ khai và nộp thuế luôn nữa,hix. many thanks!

T

tungvt

Guest
15/10/08
1
0
0
37
vinh phuc
Em cũng không gõ được chữ tiến việt trong HTKK này.VD như "cô=c«"
Giờ em phải làm như thế nào.Mong các tiền bối chỉ giúp sớm cho e với.
Không thì không làm ăn jì được nữa...huhuhu.

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
40
Hoai Duc- Ha Noi
Còn về các chỉ tiêu trên tờ khai mà phân mềm không tự động cập nhật thì không có vấn đề gì, mình sẽ tự nhập. Nhưng mà nhập đúng rồi mà còn cứ báo sai mới bực mình chứ! Hay là mọi người không gặp lỗi đó nhỉ?
Cảm ơn mọi người!

Mình cũng gặp lỗi như bạn, mình nhập mục 15 đúng rồi mà cứ báo lỗi ở mục 13(sổ thuế GTGT) và không in được. Trước dây ỏ pm trước báo lỗi"thtin kê sai có sửa không", mình chọn "không" (vì mình thấy kê đúng đấy chứ) và cũng in được, và kết xuất sang excel dược. Pm mới này thì cứ báo lỗi. bực quá đi!
Mọi người góp ý cho mình với!!!

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
40
Hoai Duc- Ha Noi
Về lỗi phông chứ, bạn thử chuyển từ TCVN3 sang unicode. Mình thường làm vậy, thấy dược. Thân!!!

D

dungtv76

Guest
5/12/07
5
0
0
ha noi
Mình cũng gặp lỗi như bạn, mình nhập mục 15 đúng rồi mà cứ báo lỗi ở mục 13(sổ thuế GTGT) và không in được. Trước dây ỏ pm trước báo lỗi"thtin kê sai có sửa không", mình chọn "không" (vì mình thấy kê đúng đấy chứ) và cũng in được, và kết xuất sang excel dược. Pm mới này thì cứ báo lỗi. bực quá đi!
Mọi người góp ý cho mình với!!!

Bạn làm như sau:
1/ Xem phụ lục 01-4A/GTGT, tại mục A. Thuế GTGT của HHDV mua vào trong kỳ phải khớp với chỉ tiêu 13 của tờ khai thì nó sẽ không báo đỏ nữa và cho ghi.
2/ Cách 2 xoá phụ lục 01-4A/GTGT là cũng được.
Bạn thấy cách nào phù hợp thì làm. Thân!

N

nhungtin

Guest
20/1/08
13
0
0
Hà Nội
Gấp! báo lỗi khi in tờ khai phần mềm 1.3.1

Các bạn ơi giúp mình với. Mình kê khai bảng kê trên phần mềm HTKK 1.3.1. Mình vẫn làm như mọi tháng trước, nhưng sao trong bảng tờ khai cái mục 12 (Giá trị HHDV mua vào và mục 13 (Thuế GTGT của HHDV mua vào ) cứ báo đỏ, ko cho mình in. Mà mình chẳng biết sai cái gì. Chỉ tiêu 12: 131.684.000 đ, chỉ tiêu 13: 12.979.731đ . Vì HHDV mua vào có cái 5%, có cái 10 %. Mình kiểm tra trong bảng kê PL 01-2 GTGT có sai gì đâu. Mà trong tờ khai mọi cái đều nhảy từ động mà. Chỉ có chỉ tiêu 23 là mình gõ thêm vào số thuế GTGT được khấu trừ , tức đúng bằng : 12.979.731.đ. Các bạn giúp mình với, sắp hết hạn nộp rồi

phuongthao2784

phuongthao2784

Trung cấp
21/3/08
95
0
6
39
Vinh Phuc
Em chẳng hiểu phải xử lý thế nào các anh chị chỉ giùm em với. Em cần khai bổ sung điều chỉnh cho chỉ tiêu số 23, ngày hôm qua vẫn làm bình thường thế mà hum nay khi mở phần điều chỉnh ra để sửa thì ôi thôi cái phần đã kê khai tự dưng nhảy đâu ra 1 con số khác với số đã kê khai (số em đã kê chỉ có 3tr, thế mà nhảy lên số 14tr) hic ko biết ra làm sao nữa. Các anh chị kíu gấp em với

D

duonghoacat

Guest
13/1/08
17
0
0
Thanh Hoa
bạn nhập hai số liệu trên vào chỉ tiêu 14, 15 lại nhé

H

hoangdieu

Guest
29/9/08
10
0
1
16
quận phú nhuận
BẠN Ơi tốt nhất là bạn gỡ phần mềm đó ra, cài lại thui, mình cũng gặp vậy rùi, sau khi cài thì bạn làm lại từ đầu thui, nếu như bạn cò sao lưu dữ liệu thì phục hồi nó lại đỡ phải đánh vào thui

phong2v

phong2v

Guest
Các bạn ơi giúp mình với. Mình kê khai bảng kê trên phần mềm HTKK 1.3.1. Mình vẫn làm như mọi tháng trước, nhưng sao trong bảng tờ khai cái mục 12 (Giá trị HHDV mua vào và mục 13 (Thuế GTGT của HHDV mua vào ) cứ báo đỏ, ko cho mình in. Mà mình chẳng biết sai cái gì. Chỉ tiêu 12: 131.684.000 đ, chỉ tiêu 13: 12.979.731đ . Vì HHDV mua vào có cái 5%, có cái 10 %. Mình kiểm tra trong bảng kê PL 01-2 GTGT có sai gì đâu. Mà trong tờ khai mọi cái đều nhảy từ động mà. Chỉ có chỉ tiêu 23 là mình gõ thêm vào số thuế GTGT được khấu trừ , tức đúng bằng : 12.979.731.đ. Các bạn giúp mình với, sắp hết hạn nộp rồi
Cái lỗi này rất đơn giản, bạn đã chon cả phụ lục 01-04A/GTGT mà phụ lục này ko có phát sinh đối với cty bạn, bạn chỉ cần xoá bỏ phụ lục đó và ghi lại là ok

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA