Mỗi tuần một chuyên đề

Bí quyết để có một "slogan" hay

• Thread starter Margarita
  • Ngày gửi
A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Gớm sao nghe thấy giải thưởng với tiền đô là mình lại thèm quá thế này nhỉ ??? :wall

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
ANHCHUOT đòi nhận ké nữa kìa HAI AU ! Tính sao đây ? :leu:

HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
Thế này thì boihoangvt phải giúp một tay thôi, Haiau không biết trả lời Anhchuot thế nào cả!

Tạm thời tổng kết đến hôm nay đã có các ý kiến sau :
1. boihoangvt : " CÙNG NHAU HỌC HỎI VÀ CHIA SẺ "
2. Song: " HỌC HỎI VÀ CHIA SẺ "
3. anhvu : "Cơ sở của bền vững "
4. pnphuong : "All 4 one, one 4 all! " (Tạm hiểu "Mọi người vì mình, mình vì mọi người " được chăng?)

Ta tiếp tục đợi ý kiến của chủ nhân chuyên mục này cùng các bạn khác hay biểu quyết nhỉ ???

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Nếu hết ngày mai mà chủ nhân chuyên mục này chưa có ý kiến thì có lẻ chúng ta cùng biểu quyết. OK ?

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Bác HaiAu cứ thúc giục mọi người mà chưa thấy bác có ý kiến gì hết à, ko được đâu đấy :no
Thôi em nghĩ cứ thư thư cái đã, chứ mai nhanh quá, ta để kéo dài một thời gian nữa biết đâu lại có ý tưởng hay.
Dạo này anh haiau cũng khó trả lời thế ah :leu:

HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
Dạo này anh haiau cũng khó trả lời thế ah

Là anh khó trả lời khi em đòi nhận ...ké phần thưởng ấy mà. (em thử hỏi lại anh boihoangvt xem ở địa vị của mình anh ấy có...ngại không, nên anh mới phải nhờ chứ)

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Place for accountants!!!!!
Từ điển kế toán trực tuyến
..............
One for All, All for One, câu này hay quá.

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Em chỉ nghĩ được mỗi cái này: Kinh nghiệm và chia sẻ :wall

Không hiểu sẽ được "nụ" gì đây? hêhê. Nếu em mà được nhất định sẽ cho Anhchuot ké đấy. Với cả theo em cái này cũng khó quá, nên để thêm một vài ngày nữa xem sao, biết đâu mọi người lại nghĩ được ý tưởng hay hơn ạ.

To Haiau, thế còn anh có ý tưởng gì thế, hay đợi mọi người đưa ra rồi anh mới nói. Nói thầm với cả nhà mình nhé, chắc chắn ý tưởng của anh Haiau sẽ rất đặc biệt cho mà xem.

:two: :two: :two: :two:
:two: :two: :two:
:two: :two:
:two:

HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
Mình cũng đã nghĩ, nhưng thực sự thấy chưa hài lòng với chính mình, cho nên chưa dám đưa ra, đành hò hét người khác vậy!
Có lẽ chúng ta nên tập trung nghĩ thêm, và Hai au đề nghị thời điểm chốt cuối cùng là Giáng sinh 23/12 năm nay nhé.
Ôi, giá như tất cả cùng tụ hội ở đâu đó vào ngày đấy để chính thức ra Tuyên ngôn WKT thì tuyệt vời biết bao nhỉ ? Ai đồng ý giơ tay biểu quyết đi !

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
:eek:k Em giơ tay. Nghe cái ngày biểu quyết của anh Haiau thấy hứa hẹn một vụ hấp dẫn quá! Nhưng anh ơi ngày Giáng sinh người ta tình yêu tình báo chứ lấy đâu ra ý tưởng để làm tuyên ngôn cho web bây giờ :leu:

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Chậm nhất là đến 1 giờ chiều ngày 23/12 thôi nhé ! Để tối còn thoải mái đi chơi nữa chứ ! :leu: :leu:

HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
boihoangvt già rồi mà vẫn ham chơi quá nhỉ !!! Thế chúng ta gặp nhau hôm đó không phải là CHƠI à ???Nếu có thể thì xuyên đêm luôn chớ, ai lại "đang vui thì đứt dây đàn", nghe không ổn.
To Margarita : Đúng quá chớ bộ, đó chính là ngày để các loại tình thân mến thân có cơ hội phát triển. Và bản thân việc các thành viên chúng ta gặp nhau được cũng là thể hiện tình yêu ...nghề Kế toán, yêu trang web này, và cũng không loại trừ việc mọi người thoải mái ...yêu nhau !
Đây là lời một bài hát mà khi còn trẻ tuổi anh vẫn thường nghêu ngao nè (nhưng có lẽ sai do sau nhiều năm tháng đã trôi qua nên...quên nhiều quá rồi ) :
"Yêu nhau đi, đời ta đâu có nghĩa chi
Yêu nhau đi cho đôi môi cho đôi mi...cho đôi ta thêm say đắm lòng...
Yêu nhau đi em, cớ sao em u sầu
Phút giây này có bao giờ đến với đời ta hai lần đâu..."

Và Giáng sinh hàng năm luôn là một ngày dễ để lại dấu ấn trong cuộc đời mỗi con người. Anh có một cảm giác rằng luôn có cái gì đó rất thiêng liêng, rất mới mẻ, rất siêu thoát mà cũng rất thân thương gần gũi do Lễ Giáng sinh mang lại. Đây là dịp mà người ta dễ đồng cảm với nhau hơn, thành thật cởi mở hơn, và đặc biệt là dễ ...làm lành với nhau nhiều hơn !
Vậy thì lẽ gì chúng ta không chọn ngày này để ...quyết một việc hệ trọng nhường ấy, một việc mà không chỉ cho riêng em, cho riêng anh, cho riêng VNgeek, HyperVn, Boihoang, Anhchuot, Pnp....hay bao thành viên khác nữa ... để rồi mai đây mỗi dịp No-el lại là ngày kỷ niệm cho WKT của chúng ta, anh tin rằng kỷ niệm này dù không muốn nhớ thì cũng chẳng dễ quên đâu !

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
A ha, hay quá nhỉ em ủng hộ luôn :eek:k
Biết đâu hôm đấy tức cảnh sinh tình, lại chả nghĩ ra một cái slogan hay thì sao. Anh haiau nhớ ra HN nhé, hy vọng webketoan tụ tập các thành viên họp mặt offline thì vui biết mấy :two:

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Hihi, nói thì thấy có vẻ rất xôm đây nhưng không hiểu đến hôm ấy, đường Haiau - Haiau đi, đường Anhchuot - Anhchuot đi, đường Boihoangvq- Boihoangvq đi. Còn Margarita - Margarita đi :leu:

Vì: Haiau - QN
Boihoangvq - TpHCM

Tèn tén ten :chuoi :chuoi :chuoi :leu: :leu: :leu:

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Trời ơi dàn đồng ca của Margarita bị lệch rồi. Nữ thì đứng trước đong đưa, nam thì đứng sau để tạo bè, nhưng đứng lệch mất rồi...

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Đứng như vậy thì mới thấy rõ được mặt mũi của tất cả mọi người trong dàn đồng ca chứ ! :leu:

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Nhưng phải công nhận cái hàng đứng trước ngoáy tợn thật.

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Thật chết cười với bạn Anhvu :leu: , lại còn được cả Boihoangvt ra cổ vũ nữa kìa. Này thì ngoáy tiếp :chuoi
:leu: :chuoi
:leu: :chuoi :leu:
:chuoi :leu: :chuoi :leu:
:chuoi :leu: :chuoi :leu: :chuoi

Thôi, vui ca hát không quên nhiệm vụ, thế bạn Anhvu có góp ý tiếp gì cho Slogan của Web nữa không nào?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Lễ Giáng Sinh là một đại lễ của người theo đạo Thiên Chúa (trong đó có VNgeek) nhưng khi hòa quyện vào không khí lành lạnh của mùa đông, của những ngày cuối năm nó đem lại một cảm giác bình an và hạnh phúc cho hết mọi người. Thật sự rất có ý nghĩa khi các bạn chọn ngày Lễ Giáng Sinh bởi vì mình tin rằng việc đó sẽ đem lại nhiều điềm lành cho WKT. À là Lễ Giáng Sinh chính thức là ngày 25/12 và đêm 24/12 gọi là đêm Vọng Giáng Sinh.

Về cái Slogan mình xin góp 2 ý như thế này:

- Ở ĐÂU CÓ KẾ TOÁN - Ở ĐÓ CÓ WEBKETOAN
(chắc các bạn biết ý tưởng này lấy từ đâu :lol )

- NHÀ KẾ TIẾN LÊN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA