Hoàn thiện báo cáo tài chính gửi cơ quan thuế!

• Thread starter quynhpham
  • Ngày gửi
kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
Thuế TNCN không phát sinh trong năm thì không phải nộp QT thuế TNCN bạn a

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hang0678

Sơ cấp
18/3/09
8
0
0
HN
Thân chào các thành viên trên diễn đàn!
Chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả!
Em đang lên báo cáo tài chính cho công ty, công ty em hạch toán theo QD 48. Em không hiểu ngoài bảng cân đối kế toán, thuyết minh báo cáo, lưu chuyển tiền tệ cân đối số phát sinh thì em còn phải làm thêm những gì nữa,công ty em năm ngoái lỗ, năm nay lãi nhưng mà số lãi năm nay cộng với số lỗ năm ngoái thì vẫn chưa hết lỗ, số lãi năm nay chưa bù được số lỗ năm ngoái. vậy mọi người cho em hỏi, em cần làm thêm những gì nữa để có thể hoàn thiện được bản báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế!
Xin cảm ơn mọi người!

H

hang0678

Sơ cấp
18/3/09
8
0
0
HN
Em lap theo BC KQKD, To khai tu Quyet toan thue TNDN tren phan mem HTKK 2.0, va phu luc chuyen lo tu hoat dong SXKD

H

hang0678

Sơ cấp
18/3/09
8
0
0
HN
Neu cong ty ban thuc hien theo QD48 thi khong bat buoc phai lam ma khuyen khich lam thoi, con neu thuc hien theo QD 15 thi bat buoc phai lam

T

tuco

Guest
13/6/07
1
0
0
Ha noi
Mình đã cài phiên bản HTKK2.0, trong Bảng cân đối kế toán, phần Nguồn kinh phí & quỹ khác mình không nhập số liệu âm được, có bạn nào biết cách để nhập số âm không thì hướng dẫn cho mình với, cám ơn các bạn nhiều

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
cảm ơn bạn nha. Cái chuyển lỗ này mình làm rùi, tờ khai tự quyết toán thuế TNDN và phụ lục chuyển lỗ mình làm và okie rùi, chỉ có vấn đề ở cái báo cáo KQHDKD thôi như mình nói ở trên đó.

Sửa lần cuối:
H

hoameo

Guest
22/9/08
17
0
0
37
HàNội
Cho mình hỏi, trên CCT quận Đống Đa có nhận BCTC năm 2008 trên PM 2.0 ko? hay vẫn làm trên 1.3.1?

A

anhbut

Guest
11/2/09
2
0
1
bình dương
Các bạn ơi gíup dùm mình xíu nha. Cty mình mới thành lập 2008, chưa dt, chi phí qlý là 29t, mình muốn chuyển lỗ sang năm sao mà tờ khai chuyển lỗ kg có năm 2008. Mình phải làm sao để chuyển lỗ đây?

H

hoameo

Guest
22/9/08
17
0
0
37
HàNội
Các bạn ơi gíup dùm mình xíu nha. Cty mình mới thành lập 2008, chưa dt, chi phí qlý là 29t, mình muốn chuyển lỗ sang năm sao mà tờ khai chuyển lỗ kg có năm 2008. Mình phải làm sao để chuyển lỗ đây?

Theo mình biết thì khoản lỗ này sẽ thể hiện trên BC năm 2009 bạn ạ. Bên Cty mình cũng vậy.

H

hylamco

Guest
20/11/08
7
0
0
Tân Bình
Thân chào các thành viên trên diễn đàn!
Chúc mọi người một ngày làm việc hiệu quả!
Em đang lên báo cáo tài chính cho công ty, công ty em hạch toán theo QD 48. Em không hiểu ngoài bảng cân đối kế toán, thuyết minh báo cáo, lưu chuyển tiền tệ cân đối số phát sinh thì em còn phải làm thêm những gì nữa,công ty em năm ngoái lỗ, năm nay lãi nhưng mà số lãi năm nay cộng với số lỗ năm ngoái thì vẫn chưa hết lỗ, số lãi năm nay chưa bù được số lỗ năm ngoái. vậy mọi người cho em hỏi, em cần làm thêm những gì nữa để có thể hoàn thiện được bản báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế!
Xin cảm ơn mọi người!

Ngoài các biểu mẫu trên thì bàn phải làm thêm biểu KQ SXKD, tờ khai quyết toán thuế TTNDN nữa.

K

kubi

Sơ cấp
10/3/09
39
0
6
46
Hà nội
ờ nhỉ cái bản báo cáo Lưu chuyển tiền tệ trên phần mềm 2.0 bi lỗi ty mình chít,không bik các Pac Thuể đã sửa chưa hả mọi người ui????

K

kim huongloc

Sơ cấp
23/2/09
15
0
0
TP.HCM
Chuyển lỗ khi nào cty bạn có lãi mới lập bảng chuyển lỗ của các năm trước sang thôi nhé bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA