Hoàn thiện báo cáo tài chính gửi cơ quan thuế!

• Thread starter quynhpham
  • Ngày gửi
M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Chào cả nhà theo thông báo thì phải nộp theo phiên bản 2.0 bắt đàu từ tháng ba chứ. Mình làm Báo cáo lưu chuyển tiền tệ trong phàn mềm 2.0 không nhập được số âm trong khi BCĐKT thì vẫn nhập đựơc. Mong mọi người giúp. Mình làm theo QĐ 48

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Chào cả nhà
Các bạn cho mình hỏi với.Bảng cân đối kế toán mình làm trên execl số liệu rất lẻ vì mình lấy cả sau dấu phầy mà.Tất cả các số lấy sổ phẩy nên khi cộng tổng tài sản = tổng nguồn vốn.Nhưng khi mình làm trên HTKK 2.0 thì nó không nhập được dấu phẩy nên báo cáo của mình bị lệch 1 đơn vị ví dụ là 789 đồng với 790 đồng thì có sao không? Trên bảng cân đối kế toán mình cứ để số lẻ khi in ra để nộp có được không.Mình cũng hỏi luôn là phần mềm HTKK 2.0 mình dowload về dùng nhưng vẫn bị lỗi.Nên mình định làm BCTC trên execl có được không. Mong các bạn giải đáp giùm

D

dieule1974

Guest
20/10/08
2
0
0
Da Năng
Chào các anh chị,
Cho mình hỏi mình muốn chuyển đổi báo cáo tài chính từ VND sang USD thì phải làm ntn? Giúp mình với nhé. Cám ơn các anh chị nhiều.

D

dieule1974

Guest
20/10/08
2
0
0
Da Năng
Chào các anh chị!
Mình muốn chuyển đổi báo cáo tài chính từ VND sang USD nhưng không biết phải làm sao cả. Anh chị nào biết thì hướng dẫn giúp mình với. địa chỉ mail của mình là: lotusandlotus74@yahoo.com hoặc đt: 0905.37.37.41. Cám ơn nhiều nhiều.

P

phuongbyby

Guest
5/8/08
1
0
0
38
Ha Noi
Cong ty em dang muon mua phan nem ke toan nhung chua biet mua phan mem nao .Vi tren thi truong bay gio nhieu qua.Cong ty em la ben mang XDTM .Cac anh chi oi tu van giup em voi.Nen dung phan nem nao cho de dung va de su dung.

Q

quakinhmaunau

Guest
4/6/08
40
0
6
Hà Nội
Mình tưởng tháng ba này chưa phải nộp BC TTDN chứ?? Mình tính là phải đến tháng tư cơ mà... mình mới học nghề nên có gì mọi người chỉ giáo???

Tháng ba này các báo cáo cần phải nộp cho cơ quan thuế (chỗ em theo QĐ 48)
BCTT
Tờ khai
Báo cáo sử dụng hoá đơn
Tình hình nghĩa vụ nộp vào ngân sách nhà nước.

H

hangtd

Guest
5/6/08
4
0
0
buon ma thuot
Bctc

Chào anh chị trong diễn đàn, chúc mọi người một buổi sáng cuối tuần vui vẽ, hạnh phúc. Cho em hỏi là BCTC cuối năm mình lập là:
BCĐKT, KQHĐKD, LCTT( Không bắt buộc), TBBCTC, bảng CĐ số phát sinh, bảng kê khai nghĩa vụ nộp ngân sách. nhưng bảng CĐKT và KQHĐKD ko làm trong phần mềm mà làm từ excel in ra có được không vậy? và em còn thiếu biểu mẫu nào nhờ anh chị giúp luôn thể, vì lần đầu tiên em làm BCTC mà.

D

doimat

Guest
14/3/09
42
0
0
35
Hà Nội
anh chị ơi . em làm bctc theo qđ 48 nhưng trong bảng cđkt và cđtk lại bị chênh 2 đồng do họ làm tròn thuế. Liệu em để chênh như thế có sao không a. nếu phải sửa thì làm như thế nào a. em đang bí quâ anh chị nào biét chỉ giùm em với nha. Cảm ơn nhiều a.

H

hanhhtb

Trung cấp
13/8/08
51
0
0
39
hanoi
nếu năm ngoái doanh nghiệp ban lỗ thì khi làm quyết toán thuế TNDN bạn phải có phụ lục kết chuyển lỗ năm trước chuyển sang ( ở trong phần mềm có đấy).
BCTC gồm: BC TMTC, Bảng Cân đối tài khoản, cân đối kế toán., báo cáo kết quả kinh doanh, BCLLCT thì khuyến khích lập ( ở công ty lớn thì phải lập)

H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
cả nhà ơi giúp mình với nha:

1. trên phần mềm KK khi làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN đã có kèm thêm phụ lục 03-1A (kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh) thì mình có cần phải làm thêm mẫu B02-DNN (báo cáo kết quả kinh doanh ko).

2. năm 2008 cty mình lãi 20.000.000, nhưng số lãi này mình đã chuyển lỗ hết

- trên tờ khai tự QTTTNDN thì có mục: lỗ từ các năm trước chuyển sang (mã số B26), như vậy sau khi chuyển lỗ thì Tổng thu nhập chịu thuế THDN (mã số B29) = 0 và đương nhiên LN sau thuế = 0.

vấn đề là chỗ này:

- trên báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh: mẫu số B02-DNN, mình tính ra đến mã số 50 (tổng LN kế toán trước thuế) = 20.000.000 rồi, nhưng lại ko có mục chuyển lỗ, nếu như vậy thì theo bảng này số thuế mình phải nộp là 5.600.000 và LN sau thuế là 14.400.000. nhưng thực tế là mình đã chuyển lỗ hết rồi thì sao phải nộp thuế? vậy mình phải làm thế nào trên bảng này để nó ra kết quả đúng đây.
giúp mình nhanh nhanh nha, sắp hết hạn nộp bc rùi. cảm ơn cả nhà trước nha!

M

Misatran

Guest
6/11/08
8
0
0
39
HCM
Trả lời giúp mình với!!!!!!!!!!!1111

Cả nhà ơi! cho mình hỏi tí nhé !
Nếu bộ nộp báo cáo quyết toán mà mình k nộp báo cáo tình hình nộp ngân sách thì có bị làm sao k vâ
y?:wall:
có ai trả lời nhanh giúp mình được k?

M

Misatran

Guest
6/11/08
8
0
0
39
HCM

1. trên phần mềm KK khi làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN đã có kèm thêm phụ lục 03-1A (kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh) thì mình có cần phải làm thêm mẫu B02-DNN (báo cáo kết quả kinh doanh ko).

- trên tờ khai tự QTTTNDN thì có mục: lỗ từ các năm trước chuyển sang (mã số B26), như vậy sau khi chuyển lỗ thì Tổng thu nhập chịu thuế THDN (mã số B29) = 0 và đương nhiên LN sau thuế = 0.

vấn đề là chỗ này:

- trên báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh: mẫu số B02-DNN, mình tính ra đến mã số 50 (tổng LN kế toán trước thuế) = 20.000.000 rồi, nhưng lại ko có mục chuyển lỗ, nếu như vậy thì theo bảng này số thuế mình phải nộp là 5.600.000 và LN sau thuế là 14.400.000. nhưng thực tế là mình đã chuyển lỗ hết rồi thì sao phải nộp thuế? vậy mình phải làm thế nào trên bảng này để nó ra kết quả đúng đây.

M

Misatran

Guest
6/11/08
8
0
0
39
HCM
Bạn nên vào mẫu phụ lục 03-2A Chuyển lỗ từ hoạt động SXKD rồi đánh kết quả lỗ của năm trước vào khi đó phần mềm mới chấp nhận số chuyển lỗ cho bạn à!!! K biết đúng k,bạn thử làm đi nha! Chúc bạn thành công

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate

không biết kiến thức của mình có đúng không chứ như thợp của bạn thì chỉ tiêu 51 của bạn là 0 đ, Tại vì sau khi QToans thuế TNDN xong, có số tiền thuế bao nhiêu thì ghi vào bảng KQHDDKD chớ. chứ không phải là lấy số ở chỉ tiêu 50*28%.(nghĩa là ô này chỉ có dữ liệu sau khi đã QT thuế TNDN!

Như vậy có phải không nhỉ//?

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate

vấn đề là chỗ này:

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
mình đã từng xem diễn đàn rồi đấy!

Sửa lần cuối:
H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
Bạn nên vào mẫu phụ lục 03-2A Chuyển lỗ từ hoạt động SXKD rồi đánh kết quả lỗ của năm trước vào khi đó phần mềm mới chấp nhận số chuyển lỗ cho bạn à!!! K biết đúng k,bạn thử làm đi nha! Chúc bạn thành công

cảm ơn bạn nha. Cái chuyển lỗ này mình làm rùi, tờ khai tự quyết toán thuế TNDN và phụ lục chuyển lỗ mình làm và okie rùi, chỉ có vấn đề ở cái báo cáo KQHDKD thôi như mình nói ở trên đó.

T

trancamly

Sơ cấp
18/3/09
16
0
0
Hanoi
hic, chào anh em trên diễn đàn, mình có một vấn đề mà không biết xử lý thế nào đây, có ai giúp tớ với. Tớ đang làm TK quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp cho năm 2008 nhưng khi mình vào phần mềm 2.0 thì mình lại nhấp vào mục kèm theo phụ lục 03-2A/TNDN, nhưng bên mình không hề phải sử dụng phụ lục đó ( mà mình chỉ ấn nhầm thôi) hic. thế là đến lúc tớ khai hết tất cả phụ lục 03-1A/TNDN, 03-4A/TNDN rồi và tớ ấn in thì phần mềm không cho in vì chưa khai vào phụ lục 03-2A/TNDN, bây giờ làm thế nào để xoá phụ lục này đi khỏi phần mình cần kê khai hả mọi người, giúp tớ với . thanks

T

trancamly

Sơ cấp
18/3/09
16
0
0
Hanoi
Cả nhà ơi! cho mình hỏi tí nhé !
Nếu bộ nộp báo cáo quyết toán mà mình k nộp báo cáo tình hình nộp ngân sách thì có bị làm sao k vâ
y?:wall:
có ai trả lời nhanh giúp mình được k?

bạn ơi có phải nộp đấy, bây giờ vẫn chưa đến hạn cuối để nộp BCTC thì bạn làm vẫn còn kịp đấy.

C

caothiha

Guest
21/1/05
66
0
0
Ha Noi
Chào cả nhà,
Mọi người cho em hỏi lập BCTC năm 2008 có phải nộp cả Quyết toán thuế TNCN không ạ (cty em không phát sinh thuế TNCN)? Cảm ơn mọi người nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA